Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 12.1 WHQL (8.940.0) Win7 Details
    Support Cards List (HD 2000 3000 4000 5000 6000 Series)

Download

ลิ้งค์สำรอง

วิธีลบไดร์เวอร์เก่าอย่างละเอียด

ปิด UAC ก่อนลงไดร์เวอร์
    Control Panel\User Accounts and Family Safety\User Accounts\Change User Account
    เลื่อนลงล่างสุด OK รีเครื่อง

การติดตั้ง
    เลือกลงแบบกำหนดเอง ติ๊กลงให้หมดทุกอัน
    ยกเว้นอันที่มีพื้นเป็นสีเทา เช่น AHCI หรือ RAID ซึ่งถ้ามันเขียนว่าอัพเดทแล้ว ก็ไม่ต้องติ๊ก
    ถ้ามี RAIDXpert ลงไว้อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องติ๊กเช่นกัน

ระหว่างลงถ้ามี Pop-up Windows Security ขึ้น
    ให้เลือกข้อล่าง (Install this driver...)

ระหว่างลงถ้ามี Found New Hardware ขึ้นที่ล่างขวา ให้รอจนมัน Ready to use ถึงจะรีเครื่องได้
    หากรอนานเกิน ให้กด Skip ได้เลย และรอจนมัน Ready to use เช่นกัน
    Last edited by V-FrIeNd; 20 Feb 2012, 21:00:24.

Comment

• อ่า...ขอบคุณท่าน v มากๆครับ กำลังหาอยู่เลย

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 12.2 Preview (8.940.0) Win7
        Support Cards List (HD 2000 3000 4000 5000 6000 Series)

----------------------------------------------------------------------------------
        [AIO] AMD Catalyst 12.1 WHQL (8.940.0) Win7

สองตัวนี้ผมควรเลือกตัวไหนครับ หรือ ลงสองตัวเลยครับ ขอบคุณครับ ^___^

Comment

• เข้าคลับด้วยคน

Acer 4552G

X4 N950
          6470 512 gb <<< เอาแรม nb share ให้มันอีกได้มั้ย
          ram 4gb

ยังหาโหลด driver กล้องรุ่นนี้ไม่ได้เลย ใครเจอขอ link หน่อยครับ

driver การ์ดจอก็หายากตัว 6470 โหลดมา 4-5 ตัว ลงแล้วใช้ไม่ได้เลย มาได้จาก [AIO] AMD Catalyst 12.2 Preview (8.940.0) Win7 ของท่าน V นี่แหละ

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยคนนะครับ

จริงๆแอบอ่านมากว่า 5 เดือนได้ละ เพิ่งจำได้ว่ามี ไอดี เลยมาขอเข้าด้วยครับ

ตอนนี้ใช้ K43TA-VX005D Ram 8 gb ไม่เคย overclock เลยเพราะว่ารู้สึกว่ามัน ok อยู่แล้วอะครับ
            เครื่องซื้อมาก็พอๆกับที่มาแอบอ่านนี้แหละ 55555
            เพิ่งลง 12.1 WHQL [AIO] ครับแต่ยังไม่ได้ลองอะไรมากมาย

ฝากตัวด้วยครับ

Comment

• โน๊ตบุคตัวผมลาโลกแล้ว T^T
              4551G ปลุกไม่ยอมตื่นๆ

แนะนำโน๊ตบุคสุดคุ้มในราคา 15,000 หน่อยครับ T^T

Comment

• ท่าน V ครับ ผมใช้ K53TA เวลาเล่นโปรแกรมตัดต่อวีดีโอมันชอบค้างบ่อยมากๆเลยครับ

มันเป็นเพราะอะไรอะครับ

O/C แล้วให้ไฟต่ำไปรึป่าวครับ หรือเป็นที่โดนไวรัส หรือสาเหตุอื่นๆอ่าครับ

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
                  โน๊ตบุคตัวผมลาโลกแล้ว T^T
                  4551G ปลุกไม่ยอมตื่นๆ

แนะนำโน๊ตบุคสุดคุ้มในราคา 15,000 หน่อยครับ T^T
                  บอร์ดลาโลกมั้งครับ ซ่อม 2-3 พัน เปลี่ยนใหม่ 6 พัน +
                  ซื้อเครื่องใหม่ งบ 15,000
                  ตอนนี้ถ้าเอามาเล่นเกมก็น่าลองGigabyte Q2432A i3

Originally posted by deityenola View Post
                  ท่าน V ครับ ผมใช้ K53TA เวลาเล่นโปรแกรมตัดต่อวีดีโอมันชอบค้างบ่อยมากๆเลยครับ

มันเป็นเพราะอะไรอะครับ

O/C แล้วให้ไฟต่ำไปรึป่าวครับ หรือเป็นที่โดนไวรัส หรือสาเหตุอื่นๆอ่าครับ
                  ถ้าค้าง OC ก็ไม่ต้องสงสัยเลยครับ OC นั่นแหล่ะ

แต่ถ้าโปรแกรมค้างก็เป้นที่โปรแกรม

ไม่รู้หมายถึงอะไรค้าง คอมค้าง หรือโปรแกรมค้าง
                  Last edited by V-FrIeNd; 27 Jan 2012, 11:56:12.

Comment

• เอามาทำงานกราฟฟิคหน่อยๆกับเล่นเกม ตัวนี้คุ้มสุดแล้วใช่ไหมครับท่านประทาน

Comment

• ใช่ครับ เห็นอยู่ประมาณ 15,500

Comment

• ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

• K43ta vx005d
                          เล่นแร็คเปิด3จอมันขึ้น

display driver amd driver stopped responding and has successfully recovered

Comment

• ท่านวีครับ

K43TA เสียบจอเพิ่ม 2 จอ แล้วใช้จอโน๊ตบุคด้วยเป็น 3 จอไม่ได้หรอครับ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                              อัพเดต GPU-Z บางทีอาจจะยังไม่รองรับ ที่จริง.. เรื่องแสดงเท่าไหร่ไม่ต้องไปสน ประสิทธิภาพไม่ตกก็พอ

สมัยการ์ดจอสลับได้ใหม่ๆ มันแสดงแรมเป็น 32bit ด้วยซ้ำ คุณ Panic มากเกินหลายทีละ

จอเป็นเส้นกะพริบ สีเพี้ยน แก้ตั้งแต่ Bios 206 ตอนนี้ 212 ละครับ

เรื่องตรวจสอบก็เหมือนโน้ตบุ๊คทั่วไป เช็คบันเดิ้ล อุปกรณ์ในกล่อง เดธพิกเซล พอร์ตโน่นนี่ ดีวีดี แบต ฯลฯ

แล้วรู้ได้อย่างไรว่าเกมยังไม่หลุดครับ? ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อย
                              คือผมฟังมันมีเสียงอยู่อ่าคับ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าหลุดไหม ผมรอตั้งนาน ก็ยังมีเสียงอยู่คับ เลยคิดว่าน่าจะไม่หลุด เพราะเสียงเกม ยังดังอยู่คับ

Comment

• มีใครอัพ bios เป็น 212 ผ่านการอัพเดทของ asus live update บ้างครับ มันมีการอัพด้วยวิธีนี้ป่าว ผมเคยเห็นมีคนบอกว่าอัพผ่าน asus live update ของผม K53TA ไม่มีมาแจ้งให้อัพเลย 207 อยู่อีกอ่ะ :| มีใครใช้ K53TA แล้วมันแจ้งให้อัพแล้วบ้างอ่ะครับ

Comment

Working...
                                X