Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    ^
    ^
    ของผมอัพเดตผ่าน asus live แล้วมันจะค้างต้อง install

ของผม k43t
    ผมอัพผ่าน winflash เอาอ่ะครับ ผมว่าชัวกว่า

Comment

• สวัสดีอีกรอบครับ
      เพิ่งถอย K43TA VX005D มาวันนี้ครับ update BIOS จาก 207 เป็น 212 ผ่าน EZ Flash ใน BIOS โดยผ่าน USB Drive จนขึ้นหน้าจอ บอกว่า สำเร็จ และนับถอยหลังว่าจะ Shutdown เครื่อง ผมรอจนเครื่องดับไปเอง ทิ้งไว้ 5 นาที เปิดเครื่อง ไฟเข้า ไฟปุ่ม power ขึ้น พัดลมทำงาน แต่หน้าจอมืดสนิท ไม่มีแสง backlight เลย แล้วเครื่องก็นิ่งอยู่แบบนั้น ไม่ตอบสนองใดๆ แบบนี้ต้องส่งเปลี่ยนอย่างเดียวเลยใช้ไหมครับ ถ้าได้เครื่องใหม่มาอีกก็ไม่ควร update หรือครับ

- ผมลอง ถอด adpter ถอดแบตทิ้งไว้ 1 ชั้วโมงก็ยังไม่ทำงานเลยครับ
      Last edited by 2.nine; 27 Jan 2012, 22:21:56.

Comment

• เปิดเครื่อง โหลดหน้าจอช้าครับ ผิดปรกติป่าวครับ win7 64bit ulti

Comment

• Originally posted by civilponk View Post
          เปิดเครื่อง โหลดหน้าจอช้าครับ ผิดปรกติป่าวครับ win7 64bit ulti
          ลองเปลี่ยน window แผ่นใหม่ดูครับ

Comment

• Originally posted by mrmod View Post
            ^
            ^
            ^
            ของผมอัพเดตผ่าน asus live แล้วมันจะค้างต้อง install

ของผม k43t
            ผมอัพผ่าน winflash เอาอ่ะครับ ผมว่าชัวกว่า
            เหตุไฉนของผมไม่มีเตือนอัพเดท หรือมันมาเฉพาะ k43ta

Comment

• ใครเป็นลูกครึ่ง intel+การ์ดAMD ระวังอย่าอัพไดร์ฟเวอร์รุ่นใหม่นะครับ
              โดยคุณสมบัติที่เพิ่มเข้ามาของ AMD Catalyst 12.1 ก็มีดังนี้

รองรับการทำงานของเทคโนโลยี AMD HD3D บนการทำงานในโหมด AMD CrossFireX
              เพิ่มฟีเจอร์ระบบเสียงแบบ Stereo 3D ผ่านทาง HDMI 1.4a โดยสามารถส่งภาพได้ที่ความละเอียด 1080p 30Hz (แต่เฉพาะบนจอที่รองรับเท่านั้น)
              ไม่สามารถใช้บน notebook ที่มีระบบสลับการ์ดจอได้ (Switchable Graphics)
              แก้ปัญหาการแสดงผลในเกม เช่น Crysis 2 ที่เล่นในโหมด CrossFire แล้วในบางครั้งจะเกิดปัญหาการแสดงผลแบบสุ่มๆกันไป
              แก้ปัญหาเกมดับเมื่อเล่นเกม Lost Planet 2 และ HAWX 2 ด้วยการปรับการแสดงผลเป็นระดับ high
              แต่ทั้งนี้ก็ยังมีปัญหาอยู่บ้างบางข้อ ตัวอย่างเช่น

ขณะเล่น Battlefield 3 เกมอาจจะดับได้ถ้าปรับการแสดงผลเป็นระดับ ultra
              Call of Duty : Modern Warfare 3 อาจเกิดอาการจอกระพริบได้เมื่อทำงานด้วยโหมด Tri CrossFire

Comment

• อยาก OC 2.6 แต่ปรับไม่เป็น ขอลอกคอนฟิคหน่อยครับ และขอถามอีกอย่างว่า OC 2.2 ตามท่านประธาน กะ OC 2.6 มีัข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างไรครับ
                ปล. เล่นเกมเป็นส่วนมากครับ

Comment

• Originally posted by bankmagic View Post
                  อยาก OC 2.6 แต่ปรับไม่เป็น ขอลอกคอนฟิคหน่อยครับ และขอถามอีกอย่างว่า OC 2.2 ตามท่านประธาน กะ OC 2.6 มีัข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างไรครับ
                  ปล. เล่นเกมเป็นส่วนมากครับ
                  เล่นเกมส์แทบไม่ต่างกันครับมีผลเฉพาะเกมส์ที่ใช้ CPU เยอะๆ ข้อดีก็ตามตัวเลยครับแรงขึ้น ข้อเสีย ทำให้ร้อนมากขึ้นโดยใช่เหตุ ที่จริง 2.0 ก็เหลือๆๆ แล้วเล่นเกมส์
                  Last edited by grantado; 28 Jan 2012, 10:55:56.

Comment

• ขอลอกคอนฟิค 2.0 หน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ผม A6 1.4 4core เล่น crysis 2 1248*720 High หมด ลื่นๆ ครับ

Comment

• Originally posted by bankmagic View Post
                        ขอลอกคอนฟิค 2.0 หน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by BlueJean View Post
                          ลองเปลี่ยน window แผ่นใหม่ดูครับ
                          ครับ

Comment

• ลงwindowsใหม่แล้ว ตอนนี้อาการกระตุกๆ หายไปหมดแล้ว แรงระเบิดเลยครับตอนนี้ อิอิ

Comment

• Originally posted by 2.nine View Post
                              สวัสดีอีกรอบครับ
                              เพิ่งถอย K43TA VX005D มาวันนี้ครับ update BIOS จาก 207 เป็น 212 ผ่าน EZ Flash ใน BIOS โดยผ่าน USB Drive จนขึ้นหน้าจอ บอกว่า สำเร็จ และนับถอยหลังว่าจะ Shutdown เครื่อง ผมรอจนเครื่องดับไปเอง ทิ้งไว้ 5 นาที เปิดเครื่อง ไฟเข้า ไฟปุ่ม power ขึ้น พัดลมทำงาน แต่หน้าจอมืดสนิท ไม่มีแสง backlight เลย แล้วเครื่องก็นิ่งอยู่แบบนั้น ไม่ตอบสนองใดๆ แบบนี้ต้องส่งเปลี่ยนอย่างเดียวเลยใช้ไหมครับ ถ้าได้เครื่องใหม่มาอีกก็ไม่ควร update หรือครับ

- ผมลอง ถอด adpter ถอดแบตทิ้งไว้ 1 ชั้วโมงก็ยังไม่ทำงานเลยครับ

ต้องส่งประกันแล้วมั้งครับ

Comment

• มีวินโดวส์7ค่ายไหนแนะนำบ้างครับ ใช้ของOrbit30 อยู่ครับ

Comment

Working...
                                X