Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สนใจ MSDN Untouched Refresh Dec.2011 มะ

ค้นใน mydigitallife เองเลย ฮี่ๆ

Comment

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 12.1 WHQL (8.930.0) WinXP Details
      Support Cards List (HD 2000 3000 4000 5000 6000 Series)
      *XP ไม่รองรับ Dual-Graphic ใช้ได้แต่ Graphic ใน APU ตัวเดียว

Download

ลิ้งค์สำรอง

เลือกลงแบบกำหนดเอง ติ๊กลงให้หมดทุกอัน

----------------------------------------------------------------------------------

ก่อนลงไดร์เวอร์สำหรับ Windows XP

คลิกขวา My Computer > Properties

ไปที่ Hardware > Driver Signing

เลือก Warn หรือ Ignore (ถ้าเลือก Warn ตอนติดตั้งจะมีหน้าต่าง นี้ ให้เลือก Continue Anyway)

----------------------------------------------------------------------------------
      Last edited by V-FrIeNd; 12 Feb 2012, 14:11:31.

Comment

• สอบถามครับ มันมีวิธีdisable กราฟฟิคon apuไหมครับ
        ไม่รู้ผมคิดไปเองรึเปล่าเพราะรู้สึกเหมือนบางทีระบบมันไม่ได้switcherการ์ดจอให้แม้จะปรับเป็นhigh performanceแล้ว ลองตั้งค่าแบบไหนgpu-zก็อ่านได้ว่าเป็นการ์ด 6480G (การ์ดแยกเป็น6650m)
        ลองเล่นmw3ก็ตระตุกอย่างหนักขนาดปรับแค่medium noaa เองครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ
          อยากได้ notebook AMD ครับ
          ยี่ห้อไหนดีครับ อยากได้แรม 4GB กับการ์ดจอสัก 1GB ครับ

แนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
          มีงบไม่เกิน 20,000 บาทครับ

Comment

• Originally posted by diffindo View Post
            สอบถามครับ มันมีวิธีdisable กราฟฟิคon apuไหมครับ
            ไม่รู้ผมคิดไปเองรึเปล่าเพราะรู้สึกเหมือนบางทีระบบมันไม่ได้switcherการ์ดจอให้แม้จะปรับเป็นhigh performanceแล้ว ลองตั้งค่าแบบไหนgpu-zก็อ่านได้ว่าเป็นการ์ด 6480G (การ์ดแยกเป็น6650m)
            ลองเล่นmw3ก็ตระตุกอย่างหนักขนาดปรับแค่medium noaa เองครับ
            มันแสดงเฉพาะตัวแรก แต่เรียกใช้ตามที่เราเซ็ตครับ ไม่มีปัญหาปัญญาอ่อนแบบ Optimus แน่นอน

จะมีก็แต่บางแอพรองรับ CF ไม่เต็มที่แล้วอาจจะเอ๋อๆ อันนี้ให้ไปปิด CF ก็พอ

Originally posted by pomcenter View Post
            สอบถามหน่อยครับ
            อยากได้ notebook AMD ครับ
            ยี่ห้อไหนดีครับ อยากได้แรม 4GB กับการ์ดจอสัก 1GB ครับ

แนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
            มีงบไม่เกิน 20,000 บาทครับ
            ได้ทุกรุ่น ยกเว้นซัมซุง A8 ที่เกินไปหลายพัน

แนะนำ Asus K43/53 ทุกตัวครับ

Comment

• Originally posted by 2.nine View Post
              สวัสดีอีกรอบครับ
              เพิ่งถอย K43TA VX005D มาวันนี้ครับ update BIOS จาก 207 เป็น 212 ผ่าน EZ Flash ใน BIOS โดยผ่าน USB Drive จนขึ้นหน้าจอ บอกว่า สำเร็จ และนับถอยหลังว่าจะ Shutdown เครื่อง ผมรอจนเครื่องดับไปเอง ทิ้งไว้ 5 นาที เปิดเครื่อง ไฟเข้า ไฟปุ่ม power ขึ้น พัดลมทำงาน แต่หน้าจอมืดสนิท ไม่มีแสง backlight เลย แล้วเครื่องก็นิ่งอยู่แบบนั้น ไม่ตอบสนองใดๆ แบบนี้ต้องส่งเปลี่ยนอย่างเดียวเลยใช้ไหมครับ ถ้าได้เครื่องใหม่มาอีกก็ไม่ควร update หรือครับ

- ผมลอง ถอด adpter ถอดแบตทิ้งไว้ 1 ชั้วโมงก็ยังไม่ทำงานเลยครับ
              ผมเพิ่งถอยมาใหม่นะครับ เดิม bios 207 up bios 212 ผ่าน winflash ไม่มีปัญหาอะไร แต่ตอน flash ไม่ควรทำอะไรกับคอมพิวเตอร์เด็ดขาด เช่น ลงโปรแกรม หรือใช้โปรแกรมที่เกี่ยวกับระบบ จะปลอดภัยที่สุด

Comment

• ขอแจมด้วยคนคับ K53TA (เพิ่งซื้อมา) RAM 8 GB 1.4 ลองเบาๆ เล่น PES2012 ปรับ 1280*720 ลื่นๆ

Comment

• อยู่ดีดี หน้าจอกระพริบซะงั้นครับ กระพริบตอนเล่น Internet โดยใช้ Chrome
                  Overclock 2.2 มานานแล้วไม่มีปัญหา High performance กระพริบไม่ตลอด Crystal 12.2 ลงตามที่ท่านประทานบอกแล้ว
                  อาการนี้ไม่เกิดขึ้นกับการเล่น Game online ครับ แบบนี้เกิดจากอะไรหรอครับ

ปล. อาการกระพริบ ไม่ได้เกิดขึ้นตลอดครับ แต่ถ้าเกิดก็สังเกตุได้ง่าย ๆ เลยครับ

Comment

• พี่ครับ ผมลง aio CCC 12.2 แล้วเวลาเล่นเกม ผมswitchโหมด เป็น high performance แล้วมันเล่นไม่ได้อ่ะคับ ค้างทันทีที่ดับเบิ้ลคลิกไอคอนเลย
                    เป็นทุกเกมที่ปรับครับ เป็นแค่high performance แต่พอปรับเป็น power saving หรือ not ก้อเล่นได้คับแต่มันไม่crossfireเลย
                    ผมดูจาก amd monitor พอเล่นก้อหน่วง ผมจะทำไงดีอ่ะคับ help me please
                    thinkpad e425 A6 3400m คับ 6520g เช่นกัน
                    ก่อนลงdriver ผมล้างอันเก่าเกลี้ยงตามวิธีที่ให้ไว้แล้วด้วยอ่ะคับ

เพิ่ม ผมลอง aio 12.1 ที่พี่ให้ พอลบเก่าเกลี้ยง แล้วลง ปรากฏว่า คลิกขวาแล้วไม่เจอ CCC
                    เปิดจาก shortcut icon ก็ไม่ได้ มันบอก .Cli missing ซักอย่าง

ทำไงไงดีคับ
                    Last edited by GreatFUsound; 30 Jan 2012, 05:34:26.

Comment

• แก้ได้แล้วคับ 12.1 ลงใหม่ 3 รอบ -_-'
                      12.2 เล่นเกมแล้วค้างไม่รู้คนอื่นเปนไหม

Comment

• 12.2 ผมไม่เป็นนะครับ
                        แต่เท่าที่ดู เหมือนจะเกี่ยวกับวินโดวส์ด้วยรึเปล่า
                        และ .cli missing นี่ เหมือนวินโดวส์ไม่ค่อยจะดี

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                          สนใจ MSDN Untouched Refresh Dec.2011 มะ

ค้นใน mydigitallife เองเลย ฮี่ๆ
                          คืออะไรอะท่านแมว

Comment

• สอบถามหน่อยฮะ ผมใช้ Samsung Chronos อะครับเวลา จะอัพเดตไดร์เวอร์การ์ดจอนี่ต้อง รอของ samsung หรือไปโหลดใน AMD ได้เลยอะครับ

Comment

• โหลดได้ครับ แต่ต้องโหลดของ Mobility
                              โหลดมาลงทับของเก่าได้เลย

Comment

• Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                                คืออะไรอะท่านแมว
                                ไฟล์ ISO Win7 ครับผม
                                ตัวเดียวกันกับ en_windows_7_ultimate_with_sp1_x64_dvd_618240 มั้ยครับท่าน ผมใช้ตัวนี้อยู่ ขอดู MD5 หน่อยครับท่านแมว

Comment

Working...
                                X