Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมเปิดคอมบางครั้งไดร์เวอร์การ์ดจอมันเออเรอร์อะครับ เปิดจากอันไหนก็ไม่ได้

แต่เล่นเกมได้ปกติ ใครเป็นบ้าง

Comment

• ขอบคุณมากครับท่าน Zyxzenze กำลังสูบอยู่ครับ

Comment

• เห็นสามประโยคนั่นมั้ย

Comment

• ลองการ์ดจอ CF ได้กับเกมไหนบ้าง สลับจอออกมาดู System monitor เอา
          Skyrim : Loading...
          Fallout NV : CF ok
          Stronghold 2&3 : APU only
          Last edited by Parona; 31 Jan 2012, 19:03:21.

Comment

• ช่วยแนะนำ notebook ราคา40-50k ให้หน่อยนะครับผม
            การใช้งาน เด็กมหาลัยอยู่ หอพักครับ ยกไปเล่นในม.บ้าง

Comment

• Originally posted by sunsun View Post
              ช่วยแนะนำ notebook ราคา40-50k ให้หน่อยนะครับผม
              การใช้งาน เด็กมหาลัยอยู่ หอพักครับ ยกไปเล่นในม.บ้าง
              การใช้งาน หนักไปทางไหนคับ ทำงาน หรือ เล่นเกม
              ทำงานก็ 2ตัวนี้เลยคับ (ขออาภัยท่านวีด้วยนะคับที่แน่นำค่ายเขียวแต่ทำงานคงต้องยกไห้เค้าอ่ะคับ)
              MSI-X460DX
              MSI-X460-i5-2410M
              เล่นเกมก็
              ASUS-K53TA-SX119D
              ASUS-K43TA-VX005D
              เงินที่เหลือเก็บไว้กินหนมเลยคับ ^ ^
              Last edited by gwtreturn; 31 Jan 2012, 21:06:32.

Comment

• ขอถามหน่อยได้มั้ยครับว่าเวลาเรา ออนแบต รู้สึกว่าเล่นเกมส์แล้วมันจะกระตุก ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ ขนาดปรับเป็น High performance แล้วนะครับ

Comment

• ต้องปิด PowerPlay ใน CCC
                  หรือตั้งตรง Battery เป็น Maximize Performance ครับ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                    เห็นสามประโยคนั่นมั้ย

[ATTACH=CONFIG]1560843[/ATTACH]
                    ฮ่าๆๆผมลอง มันรู้เรื่องดีแหะ

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                      เห็นสามประโยคนั่นมั้ย

[ATTACH=CONFIG]1560843[/ATTACH]

- -

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        ต้องปิด PowerPlay ใน CCC
                        หรือตั้งตรง Battery เป็น Maximize Performance ครับ
                        ท่านวีครับปิด power play แล้วมันก็ยังตกอยู่ครับ แต่ตกน้อยกว่าเดิมเยอะเลย

แต่ถ้าเสียบที่ชาต ยังไงมันก็ทำเฟมได้ดีกว่าไม่แน่ใจว่าต้องปรับตรงไหนอีกหรือเปล่าคับ

Comment

• ถ้าถึงเดือนมีนา K53TA มันยังน่าซื้ออยู่มั้ยอะึครับ
                          กลัวจะมีการ์ดจอ7xxx จับคู่กับ A6 A8 ในเร็วๆนี้แล้วดันซื้อไปก่อน

Comment

• ^
                            7670 = 6650

Comment

• มันไม่ได้แรงไปกว่ากันสักนิดเลยหรอครับ ?

Comment

• ชิพเดียวกัน เปลี่ยนการผลิตเป็น 28nm แค่นั้นแหละครับ

Comment

Working...
                                X