Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE
    ในนั้นก็มีไฟล์ notepad บอกอยู่นิครับ ติดตั้งเสร็จแล้วไปที่ C:\Program Files (x86)\MSI Afterburner
    มองหาไฟล์ MSIAfterburner.cfg คลิกขวา Edit With Notepad เลื่อนไปล่างๆจะเจอ

UnofficialOverclockingEULA ให้แก้เป็น
    = I confirm that I am aware of unofficial overclocking limitations and fully understand that MSI will not provide me any support on it

UnofficialOverclockingMode ให้แก้เป็น
    = 1

วิธีคล็อกก็แค่เปิดโปรแกรมมา ใส่ตัวเลข Enter แล้ว Apply อ้างอิงจากnotepad[/QUOTE]

ผมลองเปลี่ยนดูแล้วครับ....มันเลื่อนไดครับ
    แต่พอกด Apply มันเด้งกลับไปอยู่ที่0คืนครับ

Comment

• งง ตั้งนาน AIO (All in one) นี่เอง 555 คิดว่า โปรแกรม อะไร
      ที่บอกว่า ลง AIO นี่ เอาตัวไหนดีจ้า
      window 7 นี่ 32หรือ64 Bit ดีอะจ้า
      ไดร์เวอร์สำหรับ Windows 7 เสถียร Final (Catalyst 12.1 > 8.930.0) 26-01-2555

ไดร์เวอร์สำหรับ Windows 7 ล่าสุด Preview (Catalyst 12.2 > 8.940.0) 26-01-2555
      เสร็จจากอันใดอันนึงแล้วต้องลง
      เฉพาะ Dual-Graphic (A4 , A6 +การ์ดจอแยก) วิธีเก็บการตั้งค่า Swichable ไม่ต้องมาเซ็ตใหม่ เวลาลงไดร์เวอร์ใหม่ คลิกเลย
      อันนี้ด้วยมะจ้า
      หรือหา Driver เสียง ได้เลย

ขอบคุงจ้า ที่ช่วย (เครื่องแรกอะ อิอิ)
      Last edited by 13oy_KunG; 3 Feb 2012, 21:23:09.

Comment

• สอบถามนิดนึงครับ

ทำไมnotebookผม ไม่มีCool 'n' Quiet ในไบออสครับ หาที่ปิดไม่เจอ ครับผม รบกวนด้วยนะครับ

ไม่รู้ผมมาถามถูกห้อง/ถูกกระทู้ไหมนะครับ แต่ยังไงก็รบกวนช่วยผมด้วยนะครับผม

Comment

• notebook cnq ทำงานตลอดอยู่แล้วครับ
          ถ้าจะปิดก็ตั้งใน power options ตรง processor เป็น 100% (หรือใน catalyst ก็จะมีอยู่ตรง CPU Power)

Comment

• ท่าน วี ลองไดร์เวอร์ตัวใหม่ล่าสุดนี้แล้วเป็นยังไงมั้งครับ

ทำไมแปลก ๆ อ่า dual vga แล้วกระตุกซะงั้นอะ่ครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              notebook cnq ทำงานตลอดอยู่แล้วครับ
              ถ้าจะปิดก็ตั้งใน power options ตรง processor เป็น 100% (หรือใน catalyst ก็จะมีอยู่ตรง CPU Power)
              ขอบคุณมากเลยครับ ผมหาตั้งนาน เส้นผมบังภูเขาจริงๆ

Comment

• Comment

• ท่าน V-Friend คร้าบบบแก้ได้แล้วเย้ ๆ

จริง ๆ แล้วมันเป็น High อยู่แล้วที่โหมด High performance

เราต้องปรับใหม่มันเป้น Battery saving ซักรอบก่อนแล้วค่อยปรับให้มันเป็น high ใหม่อีกรอบผมคิดว่ามันน่าจะเป้นที่ บัค ของโปรแกรม แล้วอีกอย่างผมรุ้สึกว่า โหมด Entertainment จะให้พลังงานได้ดีกว่าโหมด High performance ด้วยหรือเปล่า แฮะ ๆ โหมดนี้ไม่ต้องรับอะไรเลยพอเลือกปุ๊ปก็แรงปั๊ปเลย ขอถามท่าน V-Friend หน่อยนะครับว่า Driver ชุดไหนที่ท่าน วี ว่าดีที่สุดทีครับผมลองตามท่านทุกอันเลย อันใหนอัพมาใหม่ ๆ ผมตาม !! ตอนนี้มีปัญหาเรื่อง CrossfireX แล้วมันกระตุกกว่าการ์ดใบเดียวอีกอะครับ รบกวนช่วยหาวิธีหน่อยนะครับเป็น วิทยาทาน แก่ผมละท่านอื่น ๆ ขอบคุณท่านวีมากครับ

Comment

• Originally posted by grantado View Post
                    เกมส์บางเกมส์เก่าไปหรือเปล่าครับ ไม่รองรับ CF ที่บอกว่าทุกเกมส์นี้มันก็ไม่น่าจะใช่ เพราะ BF 3 ผมปรับ MID CF ลื่นๆๆเลย(ที่จริงจะHighเลยก็ได้แต่มันร้อนเกินไป) NFS The Run ก็เห็น ท่าน วี เทส ปรับสุดหมด ก็ 30FPS
                    ก็ถึงบอกว่ามันมีปัญหาไงครับ ทุกเกมจริงๆ

Originally posted by Malikened View Post
                    ตอนนี้มีปัญหาเรื่อง CrossfireX แล้วมันกระตุกกว่าการ์ดใบเดียวอีกอะครับ รบกวนช่วยหาวิธีหน่อยนะครับเป็น วิทยาทาน แก่ผมละท่านอื่น ๆ ขอบคุณท่านวีมากครับ
                    ขอถามหน่อยนะครับ เผื่อทำอะไรเหมือนๆกัน เพราะผมเคยเอาอาการที่ว่านี้ไปให้ศูนย์ดู เค้าเอาเครื่องใหม่มาเปลี่ยนเฉพาะ ฮาร์ทดีสของผมใส่เครื่องใหม่ แต่ใช้ปลั๊กไฟเดิม แบตร์เดิม แรมเดิม มันก็กระตุกแบบเดิมเลย

เลยอยากถามว่า ใช้วินโดว์ของอะไรครับ
                    แล้วฮาร์ทดีสแบ่งพาทิชั่นไว้กี่ไดร์ ไดร์ละเท่าไหร่
                    แล้วเวลาเล่นเคยมีอาการ จอลายๆแล้วเครื่องรีเองบ้างรึเปล่า?
                    Last edited by ice053535; 4 Feb 2012, 01:19:14.

Comment

• ดีจ้า ไม่ได้เข้ามาซะนาน วันนี้มาอัพเดท aio หน่อย ใช้แต่ 10.1 มาตั้งนาน ขออัพเป็น 12.1 นะคร้าบ เตรียมโหลด gt4 on pcsx2 มาลองกับ vx005d หน่อย

Comment

• ice053535 User Error เองละครับ - -'

น่าจะเคยมีหลายท่านแนะนำไปแล้วว่าเอา Windows ตัวที่ไม่ได้ Modify ลง แล้วก็เซ็ตไดรเวอร์ดีๆ
                        ถ้าไม่ O/C ก็ยังเล่นได้ลื่นๆ ไม่เกี่ยวกันเล้ย (ยกเว้นเกมกินซีพียูแบบ GTA IV) ปรับ Powerplay ก็หายแล้ว..

เห็นเซ็ตมานานก็ยังไม่หายบ๊อง จอลายๆ แล้วรีเองนี่มีสองอย่าง ไบออสเก่าเน่า กะลากมากเกินพอดี/ไฟไม่พอ

Comment

• ผมใช้K53TA ที่จอลายๆอยู่เฉพาะในหน้าDesktop เพราะOCแล้วไฟน้อยไป พอลองเพิ่มไฟเข้าไปนิดๆหน่อยๆ ก็หายลายแล้วครับ

Comment

• 12.1 CAP1 ออกแว้ว
                            2.0.4414.36457

Comment

• K53TA จอไม่มีปัญหาต้องอัพไบออสเป็นv.212มั้ยคับ

Comment

• Originally posted by gaup9 View Post
                                K53TA จอไม่มีปัญหาต้องอัพไบออสเป็นv.212มั้ยคับ
                                ไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องอัพก็ได้ครับ เพราะ Bios 207 แก้ปัญหาไล่สีแล้ว

Comment

Working...
                                X