Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทึ่งกับท่าน v จัง ถามไม่ถึง5นาที ช่วยตอบมาแระ เหมือนเป็น call center คอยช่วยเหลือ

พี่น้อง overclock เลย อิอิ คือผมตั้งใจว่าจะใส่ ram 8GB อยู่แล้วครับ แล้ววันนี้สรุป

ก็ยังไม่ได้เข้าไปซื้อ น้องที่นัดไปด้วยกัน ดันไม่สบาย แต่ดีแล้วจะได้มีเวลาหาข้อมูลอีกซักอาทิตย์

Comment

• รบกวนครับ K43 เครื่องผมมีปัญหามานานแล้วกับไดร์เวอร์ Lan เวลารีสตาร์ทเครื่องแล้ว Lan ใช้ไม่ได้ครับ ต้อง Repair มันใหม่ถึงจะใช้ได้

ไดร์เวอร์ที่ลง ก็มาจากแผ่น แล้วก็โหลดจากเวป Asus ก็ยังมีอาการเหมือนเดิม

แนะนำหน่อยครับ ใช้ไดร์เวอร์ตัวไหนดี หรือต้องไปปรับ set ค่าตรงไหนครับ.

Comment

• http://drivers.hardware-guy.com/driv...0_01162012.zip

ถ้ามันเป็นหมดทุกเวอร์ก็ไม่ใช่ไดร์เวอร์ล่ะครับ
        เป็นที่วินโดวส์ หรือเซอร์วิสมากกว่า

Comment

• ของผมใช้ตัว toshiba pro c640 ครับ
          Cpu : e 450
          Vga : HD 6320

คือว่าตอนนี้ขาดแค่ driver VGA ครับ ลงแล้วแต่มันก็เหมือนกันเดิมครับ มีวิธีไหมครับอ่ะ ตอนนี้ต้องการมากๆครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            http://drivers.hardware-guy.com/driv...0_01162012.zip

ถ้ามันเป็นหมดทุกเวอร์ก็ไม่ใช่ไดร์เวอร์ล่ะครับ
            เป็นที่วินโดวส์ หรือเซอร์วิสมากกว่า
            ขอบคุณครับท่านประธาน เด๋วลองไดร์เวอร์ตัวนี้ดูครับ ถ้ายังไม่หาย เด๋วลงวินโดว์ใหม่ โหลดของท่าน Zyxzenze ไว้ยังไม่ได้ลองเลย

ลองลงแล้ว ใช้ได้แล้วครับ รีเครื่องมาไม่มีปัญหาล่ะ ขอบคุณมากครับ
            Last edited by matika.p; 11 Feb 2012, 16:56:18.

Comment

• Originally posted by manuisall View Post
              เศร้า TT ตกลงตอนนี้ ผมก็ยังไม่รู้ว่ามันเป็นอะไร
              ท่านลองลบแล้วลงให่ดูรึยังอะครับ ผมยังไม่ได้ลองเลยไม่มีเวลา

Comment

• แก้ไข 12.1 WHQL ใหม่ก๊าป

Comment

• ท่าน V 12.1 WHQL ที่ท่าน แก้ไข สามารถลง PC ได้ไหมคับ

Comment

• ลงได้
                    ปล อยู่เมืองทองรอดูเกิลเจน

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ลงได้
                      ปล อยู่เมืองทองรอดูเกิลเจน
                      แน่ะ

Comment

• Samsung ตัวใหม่มาแล้ว
                        NP305V4Z-T02TH

A8-3530MX (1.9 GHz)
                        RAM DDR3-1333 (ทำไมไม่ใส่ 1600 มานะ? CPU มันรองรับ - -') 6 GB
                        HDD Samsung 1 TB 5,400 rpm
                        AMD HD6690G2 (HD6630M+6620G APU CF) 1 GB Discrete Memory

ประกัน 2 ปี อินเตอร์..

19,2xx บาท ไม่รวม VAT

Comment

ผมอยากทำให้เห็นกาดจอเป็น 6600and 6700 เหมือนเดิมทำไงครับ เห็นไม่เหมือนเดิม คะแนนตกปรี้ดๆเลย

Comment

• ขอถามนิด K43TA-VX004D ตัวนี้ oc CPU ได้หรือ เปล่า

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                              Samsung ตัวใหม่มาแล้ว
                              NP305V4Z-T02TH

A8-3530MX (1.9 GHz)
                              RAM DDR3-1333 (ทำไมไม่ใส่ 1600 มานะ? CPU มันรองรับ - -') 6 GB
                              HDD Samsung 1 TB 5,400 rpm
                              AMD HD6690G2 (HD6630M+6620G APU CF) 1 GB Discrete Memory

ประกัน 2 ปี อินเตอร์..

19,2xx บาท ไม่รวม VAT
                              NP305V4Z-T01TH 20900 รวม vat
                              A8-3510MX (1.8 GHz)
                              AMD HD6690G2 (HD6630M+6620G APU CF) 2 GB
                              HD 750
                              ไม่มี usb 3
                              มันดีป่าว

Comment

• Originally posted by ZeeDZAAZ View Post
                                ขอถามนิด K43TA-VX004D ตัวนี้ oc CPU ได้หรือ เปล่า
                                คล็อกได้

Originally posted by alexbbcom View Post
                                NP305V4Z-T01TH 20900 รวม vat
                                A8-3510MX (1.8 GHz)
                                AMD HD6690G2 (HD6630M+6620G APU CF) 2 GB
                                HD 750
                                ไม่มี usb 3
                                มันดีป่าว
                                ผมว่า Asus ก็ยังคุ้มกว่า มีครบทุกอย่าง ถึงซีพียูจะต่ำกว่า แต่ความแรง คล็อกเอาก็ได้

Comment

Working...
                                X