Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by alexbbcom View Post
    NP305V4Z-T01TH 20900 รวม vat
    A8-3510MX (1.8 GHz)
    AMD HD6690G2 (HD6630M+6620G APU CF) 2 GB
    HD 750
    ไม่มี usb 3
    มันดีป่าว
    NP305V4Z-T02TH ซีพียูใหม่กว่า HDD 1TB ประกัน 2 ปี 19xxx

กับ NP305V4Z-T01TH 20900 รวม vat ที่คุณยกมา

ดูตัวใหม่ยังไงก็คุ้มกว่า -*-

Comment

• NP305V4Z-T02TH ยังไม่เห็นมีที่ไหนขายเลย
      จริงๆแล้วอยากได้ K43TA-VX005D หรือ K53TA-VX119D ของมันคงหมดสต๊อกแล้ว คงไม่มีเข้ามาแล้วมั้ง
      ต้องเป็นสินค้ารุ่นใหม่ไป
      ใบโบชัว asus กพ ก็ไม่มีรุ่นนี้แล้วนี่

Comment

• Originally posted by alexbbcom View Post
        NP305V4Z-T02TH ยังไม่เห็นมีที่ไหนขายเลย
        จริงๆแล้วอยากได้ K43TA-VX005D หรือ K53TA-VX119D ของมันคงหมดสต๊อกแล้ว คงไม่มีเข้ามาแล้วมั้ง
        ต้องเป็นสินค้ารุ่นใหม่ไป
        ใบโบชัว asus กพ ก็ไม่มีรุ่นนี้แล้วนี่
        เล็งมาสักพักหรือยังครับ สองรุ่นนั้น เพราะมันมาตั้งแต่ปลายเดือน มิ.ย. ปีที่แล้วละนะ ล็อตแรก
        แนะนำจนผมซื้อเองใช้เองจนมันจะพังคามืออยู่ละ ถอดโน่นเปลี่ยนนี่ ทำไมชอบมาถามหากันตอนมันจะหมดตลาดนะ??

ล็อตใหม่ก็เจอพิษน้ำท่วมโรงงาน HDD เลยต้องอัพราคา ตัว A4+7670M ราคาเท่า A6+6650M ล็อตเก่าเลย แต่ยังดีได้ประกันสองปี
        โน้ตบุ๊คแต่ละเจ้าขึ้นราคาไปตามวัตถุดิบละก็เพิ่มประกันเป็น 2 ปีไปหลายละ Acer Samsung Toshiba นี่โปรฯ มากันติดๆ

T02TH รอไปสักก่อนคอมมาร์ท น่าจะกระจายสินค้าทั่วประเทศแล้วมั้งครับ อย่าลืม AMD มันเป็นตลาดคนที่ศึกษา
        ไม่ใช่แบบ ขายได้ทันทีเหมือนพวก Core i รีบเอาไปวางก็เท่านั้น ต่อให้แรงกว่าหรือไม่แรงกว่าก็เถอะ

Comment

• Samsung NP305V4Z-T02TH

ราคา: 22,900 บาท ที่
          http://www.kknotebook.co.th/index.ph...chk=1&Itemid=1
          แพงไปเนอะ
          NP305V4Z-T01TH ลดได้เหลือ 19800 น่าสน

Comment

• พลาดตรงไหนครับ

Comment

• อัพเดท directx ครับ

Comment

• เล่น Prototype แล้วขึ้นงี้พี่น้อง

ของผมเป็น DX11 ถ้าอัพอันเก่าไปจะกระเทือนอะไรไหม

แต่มันก็เล่นได้นะ แค่ไม่มีเสียง >,<

Comment

• http://www.programmerfish.com/how-to...s-7-and-vista/

Comment

• Originally posted by grantado View Post
                    อัพเดท directx ครับ
                    ผมโหลด directx 11 มาลงแล้วก็ขึ้นเหมือนเดิม พอจะมี ลิ้ง แนะนำมั้ยครับ

Comment

• ขอบคุณครับ
                      Last edited by jelarpong; 13 Feb 2012, 17:47:43.

Comment

• Originally posted by scopion123 View Post

พลาดตรงไหนครับ
                        ลองโหลดเฉพาะไพล์นั้นซิครับ

Comment

• เมื่อวานไปสอยมาแล้วครับ k43tk-vx083d ราคา17190
                          เห็นซัมซุงตัวนึงทีสีดำๆ a6 hdd 1TB ราคาตั้ง21000หรือ22000ไรเนี่ย
                          แต่ลดได้เหลือ 18200 ทีแรกก็ลังเลอยูู่ เพราะใจอยากได้ hdd เยอะๆ
                          แต่กลัว ซัมซุง มีปัญหาเลยไม่กล้าเอามา แล้วจริงๆแล้วซัมซุงมีปัญหาไรมั่งครับ
                          เผื่อจะเอาตัวนี้ให้น้องแล้วไปสอยอีกซักตัว

ซัมซุงที่ผมดูเหมือนๆจะตัวนี้เลย NP305V4Z-T02TH
                          รหัสข้างหน้า เพราะเซลก็บอกสปีด1.9 แต่ใบแปะหน้าเครื่องดันเขียนa6
                          Last edited by jiggaro; 13 Feb 2012, 18:24:38.

Comment

• Originally posted by jiggaro View Post
                            เมื่อวานไปสอยมาแล้วครับ k43tk-vx083d ราคา17190
                            เห็นซัมซุงตัวนึงทีสีดำๆ a6 hdd 1TB ราคาตั้ง21000หรือ22000ไรเนี่ย
                            แต่ลดได้เหลือ 18200 ทีแรกก็ลังเลอยูู่ เพราะใจอยากได้ hdd เยอะๆ
                            แต่กลัว ซัมซุง มีปัญหาเลยไม่กล้าเอามา แล้วจริงๆแล้วซัมซุงมีปัญหาไรมั่งครับ
                            เผื่อจะเอาตัวนี้ให้น้องแล้วไปสอยอีกซักตัว

ซัมซุงที่ผมดูเหมือนๆจะตัวนี้เลย NP305V4Z-T02TH
                            รหัสข้างหน้า เพราะเซลก็บอกสปีด1.9 แต่ใบแปะหน้าเครื่องดันเขียนa6
                            SS น่าจะมีแต่ a8 นะครับ ไม่น่ามี a6 แต่ข้อเสียของเครื่องนี้คือไม่มี USB3.0 มาให้ ต้องการใช้หรือเปล่าละ

Comment

• samsung มันไม่มี usb3.0 สำหรับผมต้องการ usb3.0
                              และก็มองว่าอุปกรณ์ที่เป็น 3.0 แพร่หลายมากแล้ว
                              ตอนนี้ผมก็มีแต่ Ext HDD USB3.0 2 ตัว แฟลชไดร์ฟอีก 1 ตัว
                              ตอนนี้เลือกซื้อโน้ตบุ๊คหรือคอม เลยจะเลือกจัด USB3.0 ไว้ก่อน
                              ส่วนผู้ผลิตไหนไม่ยอมใส่มาก็ไม่ซื้อ+ไม่สนับสนุน
                              Asus + Acer ใส่มานานแล้วด้วย ตอนนี้ Toshiba ตัวใหม่ ก็ใส่แล้ว

Comment

• ^
                                เอาหน้าตา Toshiba L755D ตัวที่ขายในไทยมาฝาก

มีแต่สีขาวซะด้วยครับ เหอ เหอ เหอ

Comment

Working...
                                X