Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอย เฮ้ยยย สวย จอ 15 นิ้วด้วย

Comment

• ASUS-K43TA-VX005D แล้วเจอ ปัญหาเล่น ๆ ไป แล้ว จอเป็นเส้น กระพริบ ๆ เวลาเปิดหน้า จอ โปรแกรมแต่ พอ อยู่ ในหน้า Desktop มันไม่กระพริบ
      bios ผม ก็ เป็น 212 แล้ว จะแก้ไงดีครับ

หรือ ส่ง เครม

Comment

• ขอถามท่านประธานว่า Catalyst 12.3 RC นี่เสถียรกว่า 12.2 มั้ยครับ และผม OC amd a-6 lenovo z475 2.2 GHz จะมีผลกับโน็ตบุคระยะยาว ส่วนมากเล่นเกมออนไลน์ PB วันละ 3-5 ชม.ครับ

Comment

• CPL Update Feb 14, 2012

cpu-z 1.59.4
          gpu-z 0.5.9
          hwinfo32 3.92.1520

http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Zone/CPL/

Comment

• [QUOTE=jiggaro;38387753]เมื่อวานไปสอยมาแล้วครับ k43tk-vx083d ราคา17190
            เห็นซัมซุงตัวนึงทีสีดำๆ a6 hdd 1TB ราคาตั้ง21000หรือ22000ไรเนี่ย
            แต่ลดได้เหลือ 18200 ทีแรกก็ลังเลอยูู่ เพราะใจอยากได้ hdd เยอะๆ
            แต่กลัว ซัมซุง มีปัญหาเลยไม่กล้าเอามา แล้วจริงๆแล้วซัมซุงมีปัญหาไรมั่งครับ
            เผื่อจะเอาตัวนี้ให้น้องแล้วไปสอยอีกซักตัว

NP305V4Z-T02TH 18200 ไปถามที่ไหนมาอ่ะ
            เผื่อจะได้จัดซักตัว ว่าแต่มัน vat ยังเนี่ย

Comment

• ขอถามท่านประธานว่า Catalyst 12.3 RC นี่เสถียรกว่า 12.2 มั้ยครับ และผม OC amd a-6 lenovo z475 2.2 GHz จะมีผลกับโน็ตบุคระยะยาวมั้ยครับ ส่วนมากเล่นเกมออนไลน์ PB วันละ 3-5 ชม.ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• ผมใช้ 12.1 WHQL
                12.3 มันเป็นเบต้าครับ อาจจะไม่เสถียร
                เรื่องความเสถียร มันอยู่ที่ทดลองใช้เองนะ
                บางทีตัว Final เน่าก็มี
                ส่วนผมก็คล็อกตลอด และเปิดใช้ทั้งวัน ถ้ารักษาอุณหภูมิไม่ให้ร้อน(เกิน 80 งี้) มันก็อยู่กับเราได้ยาว

Comment

• [QUOTE=alexbbcom;38411179]
                  Originally posted by jiggaro View Post
                  เมื่อวานไปสอยมาแล้วครับ k43tk-vx083d ราคา17190
                  เห็นซัมซุงตัวนึงทีสีดำๆ a6 hdd 1TB ราคาตั้ง21000หรือ22000ไรเนี่ย
                  แต่ลดได้เหลือ 18200 ทีแรกก็ลังเลอยูู่ เพราะใจอยากได้ hdd เยอะๆ
                  แต่กลัว ซัมซุง มีปัญหาเลยไม่กล้าเอามา แล้วจริงๆแล้วซัมซุงมีปัญหาไรมั่งครับ
                  เผื่อจะเอาตัวนี้ให้น้องแล้วไปสอยอีกซักตัว

NP305V4Z-T02TH 18200 ไปถามที่ไหนมาอ่ะ
                  เผื่อจะได้จัดซักตัว ว่าแต่มัน vat ยังเนี่ย
                  ที่พันทิพย์ประตูน้่ำครับ ชั้น1เลยตรงโซนโปรโมชั่นอ่ะ
                  แต่เรื่องรุ่นผมไม่แน่ใจนะว่าตรงป่าว แต่ราคาตั้งกับราคาซื้อ
                  ตามที่ผมบอกน่ะแระครับ

Comment

• น่าสนเดี๋ยวลองไปดูครับ
                    แต่ไม่เห็น ซัมซุงมีปัญหาพวก VGA ต้อง up bios เลย
                    หรือว่าไม่ค่อยมีคนใช้หว่า
                    vga ต่ำกว่านิดหน่อยเอง
                    แต่ไม่รู้ทนมือทนเท้าป่าว แต่ศูนย์เยอะนะ มีทุกจังหวัดเขาว่าโทรเข้าศุนย์ก็จะมีรถมารับไปซ่อมเลยนะในตัวอำเภอเมือง ถามพวกที่มารับจอ LCD ไปซ่อมเขาบอกว่าอะไรก็รับเคลมให้ tv แอร์ nb

Comment

• Originally posted by Skalist View Post
                      ท่านลองลบแล้วลงให่ดูรึยังอะครับ ผมยังไม่ได้ลองเลยไม่มีเวลา
                      ผมเอาประโยคที่มันเด้งขึ้นไป search google เจอกระทู้นึงเค้าบอกว่าให้ไปลบ folder setting ที่ไหนซักแห่งผมจำไม่ได้ พอลบแล้วไปเล่น ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ แต่คนที่ตอบกระทู้เค้าก็ไม่ได้บอกว่าเกิดจากสาเหตุอะไร ผมก็เลยไม่รู้วิธีป้องกันการเกิดซ้ำ ยังคงเล่นไปเสียวไปครับ ฮาาา

Comment

• Originally posted by manuisall View Post
                        ผมเอาประโยคที่มันเด้งขึ้นไป search google เจอกระทู้นึงเค้าบอกว่าให้ไปลบ folder setting ที่ไหนซักแห่งผมจำไม่ได้ พอลบแล้วไปเล่น ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ แต่คนที่ตอบกระทู้เค้าก็ไม่ได้บอกว่าเกิดจากสาเหตุอะไร ผมก็เลยไม่รู้วิธีป้องกันการเกิดซ้ำ ยังคงเล่นไปเสียวไปครับ ฮาาา

อ่อครับ เด่วลองไปหาดูมั่งดีกว่า ขอบคุนมากครับ

Comment

• ASUS A43SA-VX002D
                          รุ่นนี้ใช่ โน้ตบุ๊คสลับการ์ดจออินเทล+เอเอ็มดี จำเป็นต้องลงไดร์เวอร์จากผู้ผลิตก่อน ใช่มั้ยครับ

Comment

• รุ่นนี้ไม่ได้ใช้กราฟฟิค Intel ด้วยก็ไม่ต้องครับ

Comment

• ขอถามนิดครับ....GPU-Z ของhd 6550mของผม มันเห็นram 32bitเอง แต่ตัว6480mเห็น 128bit จากรุ่น Asus K43TA-VX004D พึ้งซื้อเมื่อวานนี้ ramใช้ 2*2 อัพเดดไดร์เวอร์ใหม่โดยใช้ asus live updat แล้ว Bios v.212แล้ว

Comment

• มันเป็นโหมด upls
                                กราฟฟิคตัวที่สองถ้าอยู่ในสภาวะ idle จะใช้โหมดประหยัดพลังงาน ลดแบนวิท ลดทุกอย่างต่ำหมด หรือปิดไปเลย
                                ถ้าเรียกใช้ (เปิดเกม) GPU-Z ถึงจะเช็คได้ละเอียดขึ้น
                                โปรแกรมพวกนี้มันบ๊องตื้นกับ Multi-GPU อยู่แล้ว
                                Last edited by V-FrIeNd; 15 Feb 2012, 12:26:10.

Comment

Working...
                                X