Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่อ ขอบคุณครับ พึ้งเคยมีเป็นของตัวเองเครื่องแรก งงเลยใช้แต่PCมานาน

Comment

• ASUS K43TK-VX070D
      ตัวนี้วางจำหน่ายเมื่อไหร่ครับ
      ใครพอจะทราบข่าวคราวบ้าง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        รุ่นนี้ไม่ได้ใช้กราฟฟิค Intel ด้วยก็ไม่ต้องครับ
        แล้วต้องลง Driver ตัวไหนครับระหว่าง

ไดร์เวอร์สำหรับ Windows 7 เสถียร Final (Catalyst 12.1 > 8.930.0) 12-02-2555

หรือ

Catalyst 12.1 WHQL For Win7
        ใช้วินโดวส์กี่บิต ก็ลงตัวนั้น
        Win7 64 บิต > http://www2.ati.com/DRIVERS/mobile/1...dd_ccc_ocl.exe

ขอบคุณครับ

Comment

• ใครเคยoc a4 3300 ขอตัวอย่างหน่อยครับ เอาไม่ต้องเวอร์มาก จาก1.9 เป็น 2.1 2.2 ก็พอละ ใช้ยาว รู้สึกเดิมๆๆไม่แรงพอ แต่การ์ดจอนี้ นิ่มเลยใช้แค่ 6480m เล่น Dota SF cabal สบายเลย

Comment

• Originally posted by ZeeDZAAZ View Post
            ใครเคยoc a4 3300 ขอตัวอย่างหน่อยครับ เอาไม่ต้องเวอร์มาก จาก1.9 เป็น 2.1 2.2 ก็พอละ ใช้ยาว รู้สึกเดิมๆๆไม่แรงพอ แต่การ์ดจอนี้ นิ่มเลยใช้แค่ 6480m เล่น Dota SF cabal สบายเลย
            เปิดย้อนหลังดูครับ ค้นๆ หน่อย มีหลายท่านลงไว้อยู่ครับ ซัก 2.5 กำลังดีครับ.

Comment

• คุณ V ครับ ผมขอตัว AIO version 11.12 หน่อยครับ

ตอนนี้ใช้ 12.1 อยู่รู้สึกว่าเวลา copy ไฟล์ใหญ่ๆ มันจะหยุดพักเป็นช่วงๆ
              เลยอยากเอา 11.12 มาทดสอบหน่อยครับว่าเป็นที่ driver หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• http://www.mediafire.com/?mmm4m67ml2dgg74

ลองแค่ AMD USB Filter กับ AMD USB3.0 ก็พอ

Comment

• วันนี้ผมไปซื่อสายHDMIมาจะเอาk53taดูหนังออกทีวีต้องต้องเซ็ตอะไรรึป่าวครับ

Comment

• Originally posted by mossumoto View Post
                    วันนี้ผมไปซื่อสายHDMIมาจะเอาk53taดูหนังออกทีวีต้องต้องเซ็ตอะไรรึป่าวครับ
                    เสียบเข้ากับ TV แล้วก็เปลี่ยนช่องหา HMDI ได้เลยครับ ไม่ต้องปรับอะไรทั้งนั้น

Comment

• วันนี้มีอัพเดทไดร์เวอร์ใหม่อีกแล้ว
                      นอนซม ไม่สบาย ก็อยากทำ
                      Last edited by V-FrIeNd; 16 Feb 2012, 18:05:26. Reason: มึนจัดเขียนไดร์เวอร์เป็นวินโดวส์- -

Comment

• Originally posted by nirhead View Post
                        ASUS K43TK-VX070D
                        ตัวนี้วางจำหน่ายเมื่อไหร่ครับ
                        ใครพอจะทราบข่าวคราวบ้าง
                        ผมเห็น IT City วางขายอยู่ 19,490 Net.

แต่ ณ ตอนนี้ ผ่อนได้อย่างเดียว ของแถมไม่มี

Comment

• Originally posted by BlueJean View Post
                          เสียบเข้ากับ TV แล้วก็เปลี่ยนช่องหา HMDI ได้เลยครับ ไม่ต้องปรับอะไรทั้งนั้น
                          ขอบคุณครับคืนนี้จะลองดูครับ

Comment

• Originally posted by BlueJean View Post
                            ผมเห็น IT City วางขายอยู่ 19,490 Net.

แต่ ณ ตอนนี้ ผ่อนได้อย่างเดียว ของแถมไม่มี

ขอบคุณที่ แจ้งข่าวครับ

รออีกสักพักดีกว่า น่าจะมีโปรโดนๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              คงได้เปลี่ยนเครื่องในไม่ช้า

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1649431

จะเข้ามาไทยเมื่อไหร่ครับ

Comment

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 12.3 Pre-cert (8.950.0) Win7 Details
                                Support Cards List (HD 2000 3000 4000 5000 6000 7000 Series)

Download

วิธีลบไดร์เวอร์เก่าอย่างละเอียด

ปิด UAC ก่อนลงไดร์เวอร์
                                Control Panel\User Accounts and Family Safety\User Accounts\Change User Account
                                เลื่อนลงล่างสุด OK รีเครื่อง

การติดตั้ง
                                เลือกลงแบบกำหนดเอง ติ๊กลงให้หมดทุกอัน
                                ยกเว้นอันที่มีพื้นเป็นสีเทา เช่น AHCI หรือ RAID ซึ่งถ้ามันเขียนว่าอัพเดทแล้ว ก็ไม่ต้องติ๊ก
                                ถ้ามี RAIDXpert ลงไว้อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องติ๊กเช่นกัน

ระหว่างลงถ้ามี Pop-up Windows Security ขึ้น
                                ให้เลือกข้อล่าง (Install this driver...)

ระหว่างลงถ้ามี Found New Hardware ขึ้นที่ล่างขวา ให้รอจนมัน Ready to use ถึงจะรีเครื่องได้
                                หากรอนานเกิน ให้กด Skip ได้เลย และรอจนมัน Ready to use เช่นกัน

----------------------------------------------------------------------------------
                                Last edited by V-FrIeNd; 17 Feb 2012, 20:22:06.

Comment

Working...
                                X