Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    http://www.mediafire.com/?mmm4m67ml2dgg74

ลองแค่ AMD USB Filter กับ AMD USB3.0 ก็พอ
    ขอบคุณครับ คุณ V
    เพิ่งโหลดและลงเสร็จเมื่อกี้นี้เองครับ (เน็ตเน่าตอนกลางคืน ต้องใช้เช้ามืดแบบนี้ถึงจะโหลดเร็ว)

กำลังทดสอบอยู่ครับ แต่เบื้องต้นนี้แค่ดีขึ้นครับ หน่วงน้อยลง และเห็น "Install Driver not successful" ตอนที่ลงใหม่ด้วยครับ
    เดี๋ยวคืนนี้กลับมาจะลองลง Windows ใหม่+Driver 11.12 ดูก่อนว่าเป็นอย่างไร แล้วจะมารายงานอีกทีครับ

Comment

• เมื่อวานไปจัด K43T ตัวใหม่ ให้พี่ที่ออฟฟิศ หลังจากเอาไปปล้ำมา 1 คืน มีข้อแตกต่างจาก K53T ที่สัมผัสได้ ดังนี้

1. จอ รู้สึกว่าสีจะสดกว่าตัวเก่านิดหน่อย สว่าง สดใสขึ้น

2. A6-3420M 1.5GHz ไม่ได้ต่างจากตัว 1.4 เท่าไร (เดิมๆ ไม่ได้ OC)

3. HDD กลับมาใช้เป็นของ WD แล้ว แต่ลดความจุลงเหลือ 500 GB

หลักๆ ที่สัมผัสได้ก็ตามนั้น ที่เหลือไม่ต่างกับตัวเดิม แรงเหมือนเดิม อิอิ

ราคาค่าตัวที่จัดมา 17200 บาท (ต่อรองราคากับเจ้าหน้าที่ ได้ราคานี้) ซื้อที่ JIB พันทิ๊ป + แรม 4GB ของ Kington อีก 750 บาท

ใครกำลังจะไปจัดก็รีบนะครับ ของไม่ค่อยมี ตัว 15" หมดแล้วครับ

Comment

• ทดสอบ แฟลชไดร์ฟ เอามาทำตัวลงวินโดวส์

8GB "HP" (V115W) 270 บาท Advice

Comment

• รบกวน ชาว AMD แนะนำโน๊ตบุค acer หน่อยครับ
          งบไม่เกิน 15,000 พอดีว่าเพื่อนอยากได้ไว้ใช้งาน เล่นเนท ดูหนังฟังเพลง
          โปรแกรมพวก office ขอบคุณมากครับผม

Comment

• งบ 15,000 ตอนนี้ถ้าจะเอา AMD คงได้แต่ A4 ครับ
            ส่วนตัวแนะนำ i3 Gen2 มากกว่า
            ถ้าเจาะจงแต่ Acer ก็คงต้องเป็น Aspire 4752-2332G64
            Acer หลังๆผมว่าแพงกว่ายี่ห้ออื่นนะ แต่ได้ USB3.0 แบต 6 เซลล์ ประกันสองปี

ยี่ห้ออื่นอย่าง Asus มีรุ่น X44 มี USB3.0 แต่ตัด USB2.0 เหลือแค่ พอร์ตเดียว แถมแบต 4 เซลล์ แล้วก็ประกันปีเดียว

Comment

• ติดตามมานาน วันอาทิตย์นี้จะไปสอย ASUS K43TA-VX030D ครับ
              ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

Comment

• แฟลชไดร์ ทำตัวลงวินโดว์แต่มันไม่บูทครับ

Comment

• Originally posted by Penguine View Post
                  ขอบคุณครับ คุณ V
                  เพิ่งโหลดและลงเสร็จเมื่อกี้นี้เองครับ (เน็ตเน่าตอนกลางคืน ต้องใช้เช้ามืดแบบนี้ถึงจะโหลดเร็ว)

กำลังทดสอบอยู่ครับ แต่เบื้องต้นนี้แค่ดีขึ้นครับ หน่วงน้อยลง และเห็น "Install Driver not successful" ตอนที่ลงใหม่ด้วยครับ
                  เดี๋ยวคืนนี้กลับมาจะลองลง Windows ใหม่+Driver 11.12 ดูก่อนว่าเป็นอย่างไร แล้วจะมารายงานอีกทีครับ
                  ลงเสร็จแล้วครับ Windows7+Driver 11.12 ผลคือ
                  1. Copy ไฟล์จาก Int. HDD ไป Ext. HDD ยังมีอาการหยุดพัก (รอให้ write เสร็จ) อยู่ แต่พักน้อยกว่า 12.1 WHQL (เป็นทั้ง port USB2&3)
                  2. Mouse Wireless ขยับแล้วลื่นไหล ไม่มีอาการแลคเหมือน 12.1 WHQL

ข้อมูลเพิ่มเติม
                  Spec.
                  CPU: AMD A6-3650
                  MB: Gigabyte A75-D3H
                  RAM: Kingston HyperX 1600 4GB*2 (วิ่ง 1333)
                  HDD: Seagate 1 TB SATA3 7200rpm buffer 32MB
                  Ext. HDD: Seagate FreeAgentGo 250GB USB2 (ไม่รู้รายละเอียด เพราะได้มาฟรี)
                  VGA: HIS 6790
                  Keyboard & Mouse: Microsoft Wireless Desktop 2000 (ไม่ลง driver ตอน test)
                  Keyboard & Mouse: Kensington Pro Fit Wireless Desktop Set (เสียบปุ๊บรู้จักปั๊บ)

ตอน test ลงแค่ Win7+Driver+DirectX+MW3
                  Test driver นึงเสร็จก็ format ลงใหม่ (test 12.1 ก่อน)

อาการแลคของ mouse wireless คือ วิ่งๆ แล้วหยุด, จะกดปุ่มบนจอก็แสนยาก กว่าจะไปถึงได้, เล็งยิงในเกมก็ยาก ไม่โดนสักที
                  ทำตามคุณ V ในหน้าแรกก็ไม่หาย
                  ถ่านเปลี่ยนใหม่ทั้ง 2 ชุด
                  keyboard ปกติ (มั้ง อาจจะเพราะเป็นคนพิมพ์ช้า)

Comment

• Gigabyte ขึ้นชื่อ USB หลอนๆอยู่แล้ว
                    ผมก็ใช้อยู่ แต่ไม่ค่อยได้เสียบอะไรมาก ถ้าเสียบมากอาจจะเน่าๆเหมือนกัน
                    อย่างคีย์บอร์ด USB ผมยังใช้ตัวแปลงไปเป็น PS/2 เลย (ซอร์ฟแวร์เลยต้องลงเวอร์ชั่นเก่าๆถึงจะซัพพอร์ต)
                    ไม่งั้นพาหลอนตั้งแต่ไบออส

Comment

• k53ta มีปัญหาเรื่องไวเรส คือสามารถที่จะต่อไวเรสได้ แต่เมื่อใช้ไปซักพักมันจะเกิดอาการ dc ซักพักแล้วก็ต่อได้ใหม่เกิดจากอะไรครับ ตั้งอยู่ที่เดิมติดกับ เร้าเตอร์ เป็

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        งบ 15,000 ตอนนี้ถ้าจะเอา AMD คงได้แต่ A4 ครับ
                        ส่วนตัวแนะนำ i3 Gen2 มากกว่า
                        ถ้าเจาะจงแต่ Acer ก็คงต้องเป็น Aspire 4752-2332G64
                        Acer หลังๆผมว่าแพงกว่ายี่ห้ออื่นนะ แต่ได้ USB3.0 แบต 6 เซลล์ ประกันสองปี

ยี่ห้ออื่นอย่าง Asus มีรุ่น X44 มี USB3.0 แต่ตัด USB2.0 เหลือแค่ พอร์ตเดียว แถมแบต 4 เซลล์ แล้วก็ประกันปีเดียว
                        ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม

Comment

• ขอบคุณครับ คุณ V
                          ใช้มาตั้งหลายเดือนไม่เป็นไร พอลง 12.1 เท่านั้นเอ๋อเลย
                          เดี๋ยวรอ driver ของ USB ออกเวอร์ชั่นใหม่ค่อยลอง up อีกครั้ง ตอนนี้คงต้องใช้ 11.12 ไปก่อน

Comment

• สงสัยเวอร์ชั่นหน้า ผมยัด usbfilter 2.0.5 กับ usb3.0 1.00.60 ดีกว่า

Comment

สงสัยเวอร์ชั่นหน้า ผมยัด usbfilter 2.0.5 กับ usb3.0 1.00.60 ดีกว่า
                              ดีครับ

Comment

• ขอรบกวนลอกคอนฟิค OC 2.5 กะ 2.6-2.7 หน่อยครับ ขอบคุณครับ ปล. AMD A6-3400
                                แล้วท่าน V OC เท่าไรหรอครับ
                                Last edited by bankmagic; 20 Feb 2012, 15:09:50.

Comment

Working...
                                X