Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by f4fc View Post
    อยากลบพวกรอยหยัก ในเกมส์ PES2012 กับตั้งค่าต่างของค่า 3D เป็นทีละเกมส์ไป ต้องตั้งค่าตรงไหนแล้วทำโปรไฟล์ยังไงครับ

ผมลองตั้งแล้วภาพมันก็เหมือนเดิมขนาดปรับสุดหมดแล้วใน CCC สำหรับเกมส์ PES2012 ผมใช้CCC 11..12 อ่ะครับ
    AIO 11.12 เล่น PES2012 ผมก็กระตุกครับ ลอง 12.1 ตัวล่าสุดยังครับ ผมลื่นปกติดี

Comment

• คืนนี้ปล่อย AIO Catalyst 12.4 Beta (8.960.0)

Last edited by V-FrIeNd; 23 Feb 2012, 18:04:05.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        คืนนี้ปล่อย AIO Catalyst 12.4 Beta (8.960.0)

ขยันอัพจริง ๆ เลยนะครับ ขอตบมือให้เลย

Comment

• ขอถามผู้รุ้หน่อยครับ การใช้ Croosfire ถ้าเราเปิด CF จะได้ 6540G2 ใช่มั้ยครับ และถ้า ปิด CF แล้วจะรันการ์ดจอกแยก 6470M ยังไงอ่ะครับ ขอวิธีเซ็ตค่าหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by matika.p View Post
            AIO 11.12 เล่น PES2012 ผมก็กระตุกครับ ลอง 12.1 ตัวล่าสุดยังครับ ผมลื่นปกติดี
            แล้วทำโปรไฟล์แต่ละเกมส์ได้ป่ะครับ แบบจะปรับสุดหมดของ PES2012 กับเกมส์ที่ไม่โหดมากน่ะครับ

Comment

• Originally posted by giganic View Post
              ขอแนะนำ 8.930.0.0 ครับผม
              Catalyst เวอร์ชั่นประมาณเท่าไหร่หรอครับ สำหรับDriver รุ่นนี้

Comment

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 12.4 Feb14 (8.960.0) Win7 Details
                Support Cards List (HD 2000 3000 4000 5000 6000 7000 Series)

Download

วิธีลบไดร์เวอร์เก่าอย่างละเอียด

ปิด UAC ก่อนลงไดร์เวอร์
                Control Panel\User Accounts and Family Safety\User Accounts\Change User Account
                เลื่อนลงล่างสุด OK รีเครื่อง

การติดตั้ง
                เลือกลงแบบกำหนดเอง ติ๊กลงให้หมดทุกอัน
                ยกเว้นอันที่มีพื้นเป็นสีเทา เช่น AHCI หรือ RAID ซึ่งถ้ามันเขียนว่าอัพเดทแล้ว ก็ไม่ต้องติ๊ก
                ถ้ามี RAIDXpert ลงไว้อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องติ๊กเช่นกัน

ระหว่างลงถ้ามี Pop-up Windows Security ขึ้น
                ให้เลือกข้อล่าง (Install this driver...)

ระหว่างลงถ้ามี Found New Hardware ขึ้นที่ล่างขวา ให้รอจนมัน Ready to use ถึงจะรีเครื่องได้
                หากรอนานเกิน ให้กด Skip ได้เลย และรอจนมัน Ready to use เช่นกัน

----------------------------------------------------------------------------------
                Last edited by V-FrIeNd; 24 Feb 2012, 00:10:39.

Comment

• วันนี้ เล่นไปเล่นมา ใช้แค่อินเตอร์เน็ต ตัว GPU 8400GS ประมาณ 40-50 องศา พวกบอดไปเฉยๆเลย

แต่ว่า TL-60 เย็นจริงๆ 3x ปรายๆ แทบไม่เกิน 40เลย ลองรันหนักหน่อยก็ไป 40 กลางๆปรายๆ

Comment

• ทำไมผมลง Catalyst แล้วเวลาบูตเข้าวินโดวส์จอดำอ่ะครับ ใช้วิธีลบตามที่ท่านประธานบอกทุกอย่าง กดดู ViewLog พวกไดร์เวอร์ 2D 3D ขึ้น Error Messege
                    ขอบคุณที่มาตอบครับ

Comment

• ไดร์เวอร์ตัวนี้ลื่นดีแฮะ CF เล่นเกม ลื่นขึ้นหลายเกม โดยเฉพาะ Skyrim

Comment

• Originally posted by bankmagic View Post
                        ขอถามผู้รุ้หน่อยครับ การใช้ Croosfire ถ้าเราเปิด CF จะได้ 6540G2 ใช่มั้ยครับ และถ้า ปิด CF แล้วจะรันการ์ดจอกแยก 6470M ยังไงอ่ะครับ ขอวิธีเซ็ตค่าหน่อยครับ ขอบคุณครับ
                        รบกวนช่วยตอบหน่อยครับ อยากรู้จริง ๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          ไดร์เวอร์ตัวนี้ลื่นดีแฮะ CF เล่นเกม ลื่นขึ้นหลายเกม โดยเฉพาะ Skyrim

AMD Catalyst 12.4 เหมาะกับ พวกลูกครึ่งแบบIntel+AMD มั้ยครับท่านV-Friend หาไดร์ฟเวอร์ที่เหมาะกับลูกครึ่งไม่ได้เลย

Comment

• ต้องลองครับ เพราะซัพพอร์ตการ์ดหลายรุ่นมากที่สุด

Comment

• อยากทราบว่า ถ้าผมเอาตัวการ์ดจอ MxM ของ Ati มาใส่แทน อยา่างพวก 3450M ราคาน่าจะเท่าไรดีครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• ASUS K43TK-VX007D AMD A6-3420M AMD Radeon HD 6520G2 + HD 7670M มัน CF
                                http://www.******************/web/no...TK-VX007D.html ตัวนี้อ่ะครับ

Comment

Working...
                                X