Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Driver ตัวใหม่ แหล่ม..จากที่ภาพไม่คมชัด ชัดขึ้นเยอะเลย

Comment

• Originally posted by fixitmodify View Post
      Driver ตัวใหม่ แหล่ม..จากที่ภาพไม่คมชัด ชัดขึ้นเยอะเลย
      ง่ะเดี่ยวต้องลองดูมั่ง

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ไดร์เวอร์ตัวนี้ลื่นดีแฮะ CF เล่นเกม ลื่นขึ้นหลายเกม โดยเฉพาะ Skyrim
        ขอบคุณมากครับ ต้องจัดซะแล้ว

Comment

• กำ ทำเอาอยากลอง เค้าจะรอ WHQLLLLLLLLLLLLLLL - -"

Comment

• เรื่อง cf หน้านี้อะปะ

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post32037340

Comment

• WHQL กับ RC แล้ว มันต่างกันยังไงง่า ?

Comment

• Originally posted by ENDURANCE View Post
                WHQL กับ RC แล้ว มันต่างกันยังไงง่า ?
                อยากทราบเหมือนกันครับ สงสัยมานาน

Comment

• ลง amd catalyst 12.4 NB ผม Lenovo z475 การ์ดแยก ATI 6470m แต่รุ่นการ์ดมันขึ้น 7400 นะครับ ทำไงดีครับ ขอบคุณครับ

Comment

• 6470 6400 series 7400 series มันก็ตัวเดียวกันแหล่ะครับ
                    ชื่อไม่ได้มีผลกับประสิทธิภาพ หรือเกิดปัญหาอะไร
                    ถ้าไม่ชอบชื่อก็กลับไปใช้เวอร์ชั่นเก่า

Comment

• ชอบคุณครับที่มาตอบ

Comment

• เออ ท่าน V-Friend ครับ ตอนนี้ Catalyst ที่เป็น WHQL ล่าสุด ver. เท่าไรหรอครับ

Comment

• 12.1 ครับ
                          WHQL = Final
                          มีใบรับรองจากไมโครซอร์ฟว่า Compatible กับอุปกรณ์และซอร์ฟแวร์
                          มีความเสถียรต่อระบบ

แต่ไม่จำเป็นว่า WHQL จะลื่นที่สุด หรือนิ่งที่สุด

นอกนั้นที่ไม่ใช่ WHQL จะเป็น RC Beta Preview Pre Febxx ชื่อวันที่ ฯลฯ
                          เป็นไดร์เวอร์ล่าสุดที่ออกมา หรือหลุดมาจาก AMD อาจจะเพิ่มประสิทธิภาพ เพิ่มฟังก์ชั่นใหม่
                          เพิ่มสนับสนุนการ์ดจอใหม่ๆ ซึ่งอาจจะมีบัคหรือไม่มี ต้องทดลองเอง
                          ปกติจะปล่อยให้ผู้ทดลอง แล้วส่ง Feedback ไปให้ผู้ผลิตไดร์เวอร์แก้ไข
                          ก่อนจะส่งให้ MS ออก WHQL แล้วเป็น Catalyst ที่หน้าเว็บ AMD หรือที่บอกๆกันว่า Final , WHQL

แต่ถ้า WHQL หรือ Final มีบัคก็สามารถแจ้งได้ (ภาษาอังกฤษ)
                          http://www.amdsurveys.com/se.ashx?s=5A1E27D27E29B0E3
                          Last edited by V-FrIeNd; 25 Feb 2012, 18:21:43.

Comment

• แล้วถ้าเล่นเกมพวก PES 2012 Crysis 2 และ ETC. เฟรมเรตควรอยุ่ระหว่างเท่าไรถึงจะลื่นครับ

Comment

• ท่านคับ พอตอนลงWindowsจาก USB มันถามไดรเวอร์ คับ ทำไงดีคับ

Comment

• ขออนุญาติถามเลยนะครับเพราะไม่มีเวลามานั่งไล่อ่านจริงๆ

1.ต้องการซื้อโน๊ตบุค ที่มีจอกว้างๆ 15+
                                2.ราคา 20,000 บาท +/-

ไม่ทราบว่ามีรของค่ายไหนแนะนำบ้าง

Comment

Working...
                                X