Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าการ์ดจอพอ OC ได้
    CPU หมดสิทธิ์ อิอิ (รอดูรุ่น BE ไม่ก็รอมีใครแกะไบออสได้)

Comment

• ฮ่าๆ การ์ดจอ OC ยังไงท่าน ^^

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
        มาแว้ววว

ไปสอยรุ่น Acer ASPIRE 4551G -..-

ว่าจะทำ รีวิวให้แต่ดันไม่มีกล้องงง T^T โทรศัพกำลังจาซื้อใหม่ ตอนนี้ใช้ 3310 ฮิ้วววว

กำลังลงโปรแกรมทดสอบความสามารถต่างๆ เดี๋ยวเอามาให้ดูน๊อออ

โอ้ว ตอนแรก บอกอยากได้เบาๆ ได้มาคนละเรื่องกันเลย อิอิ

แต่ชอบคุณแม่จัง แม่ก็ชอบ AMD + ATI น่ะเนี่ย 5555555

ชี้ได้ถูกใจ แฟนคลับมาก

ACER 4551G AMD Turion P520 + ATI 5470 ใช่เปล่า เอามาเล่น Star Craft 2 สบายๆเลยน่ะเนี่ย

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
          โอ้ว ตอนแรก บอกอยากได้เบาๆ ได้มาคนละเรื่องกันเลย อิอิ

แต่ชอบคุณแม่จัง แม่ก็ชอบ AMD + ATI น่ะเนี่ย 5555555

ชี้ได้ถูกใจ แฟนคลับมาก

ACER 4551G AMD Turion P520 + ATI 5470 ใช่เปล่า เอามาเล่น Star Craft 2 สบายๆเลยน่ะเนี่ย
          ฮ่าๆๆ ใช่แล้วครับ แม่บอกเอาอันนี้ ลงปังย่าให้แม่ด้วย - -

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
            ฮ่าๆๆ ใช่แล้วครับ แม่บอกเอาอันนี้ ลงปังย่าให้แม่ด้วย - -
            ยินดีด้วยครับ ว่าแต่ คุณแม่ นี่ แม่ หรือแม่ทูนหัวครับ เล่นปังย่าด้วย

Comment

• Originally posted by hollowkai View Post
              ยินดีด้วยครับ ว่าแต่ คุณแม่ นี่ แม่ หรือแม่ทูนหัวครับ เล่นปังย่าด้วย
              คุณแม่ค๊าบบบ ฮ่าๆๆ

ทูนหัวไม่เล่นเกม คุณแม่ดันเล่นเกม

Comment

• อยากดู รีวิว แล้วววว ~ ท่านนนนน ^_____^

อิจฉาๆๆ มีแต่คนถอย ตัวใหม่ๆ รอพี่ น่อม x4 ต่อไป ~

Comment

• Originally posted by Zymphony View Post
                  อยากดู รีวิว แล้วววว ~ ท่านนนนน ^_____^

อิจฉาๆๆ มีแต่คนถอย ตัวใหม่ๆ รอพี่ น่อม x4 ต่อไป ~
                  ฮ่าๆๆ มะมีกล้องงง อ๊ากกกก

Comment

• อ๊ากกกกกกก ดูรุ่นผิดดดด

Acer Aspire 4551G-N331G50Mnkk ครับ

ซื้อมา 2 เครื่องลืมๆ อันนั้นเครื่องน้อง
                    Aspire 4551G-N832G64Mnskของน้อง (ให้น้องเขาลองของแรงบ้าง 555)

Aspire 4551G-N331G50Mnkkของผม(เอามาเรียนๆเล่นๆเดี๋ยวก็จบไปเอง 555)

Comment

• ของน้องท่านเป็น 3 คอร์เลย
                      ส่วน N331G50Mnkk นี่ตัวไหนอ่ะ

Comment

• ไปดูจากเว็บ The System มีด้วยแฮะ
                        Aspire 4551G-N331G50Mn/C005
                        สเป็คเป็นยังไงบ้างครับ ถ่ายหน้า CPU-Z
                        หน้า CPU + Graphic + Memory
                        ให้ดูหน่อยสิครับ

ผมค้นเจอล่ะครับ
                        AMD Athlon II dual-core processor N330
                        2.3GHz, 1MB L2 Cache,1066MHz FSB
                        AMD M880G Chipset
                        1GB DDR3-1066 Up to 4 GB
                        500GB (5400rpm) Hard Drive
                        DVD-SuperMulti Double Layer Drive
                        14" HD LED (1366 x 768 pixel) Acer CineCrystal
                        ATI Mobility Radeon HD 5470 512MB

แรมมันให้มา 1GB รึเปล่าครับ ถ้าใช่น่าจะเพิ่มหน่อยนะ อิอิ
                        Last edited by V-FrIeNd; 12 Aug 2010, 23:18:56.

Comment

• ตกลง น้องได้เป็นตัว PHENOM X3 มาเหรอครับ เห็นคนหากันให้ควัก ยังเหลืออยู่เหรอ 4551G ตัว Phenom X3 + ATI 5650

Comment

• ค่อนข้างแบ่งชัดเจนแฮะ

ตระกู N P K = DDR3
                            N 35W
                            P 25W
                            รุ่นประหยัดพลังงาน
                            K ~10W (Athlon Neo = 12W, Turion II = 15W)
                            แถมอีกตัวรหัส X 45W (เป็น BE ไม่ล็อคตัวคูณ เข้าใจว่ามี Turbo)

รุ่นเก่า DDR2 มีแค่ 2 รหัส
                            M = 35W
                            รุ่นประหยัดพลังงาน
                            L = 18W

ไม่นับรวม ZM RM นะ อิอิอิ นับเฉพาะพวก K10 45 nm
                            Last edited by V-FrIeNd; 12 Aug 2010, 23:31:23.

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                              ตกลง น้องได้เป็นตัว PHENOM X3 มาเหรอครับ เห็นคนหากันให้ควัก ยังเหลืออยู่เหรอ 4551G ตัว Phenom X3 + ATI 5650
                              ที่ อุบลเหลือ 2 ตัวสุดท้าย ครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                ไปดูจากเว็บ The System มีด้วยแฮะ
                                Aspire 4551G-N331G50Mn/C005
                                สเป็คเป็นยังไงบ้างครับ ถ่ายหน้า CPU-Z
                                หน้า CPU + Graphic + Memory
                                ให้ดูหน่อยสิครับ

ผมค้นเจอล่ะครับ
                                AMD Athlon II dual-core processor N330
                                2.3GHz, 1MB L2 Cache,1066MHz FSB
                                AMD M880G Chipset
                                1GB DDR3-1066 Up to 4 GB
                                500GB (5400rpm) Hard Drive
                                DVD-SuperMulti Double Layer Drive
                                14" HD LED (1366 x 768 pixel) Acer CineCrystal
                                ATI Mobility Radeon HD 5470 512MB

แรมมันให้มา 1GB รึเปล่าครับ ถ้าใช่น่าจะเพิ่มหน่อยนะ อิอิ
                                ใช่แล้วครับตัวนี้เลยยย -..- เซงแรมให้น้อย -*-

Comment

Working...
                                X