Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดเองในเว็บ asus เลยครับ ผมใช้ k53ta แต่ใช้ไบออสผมใช้ของ k43ta มันใช้ด้วยกันได้ครับ

Comment

• Originally posted by nlazaq View Post
      โหลดเองในเว็บ asus เลยครับ ผมใช้ k53ta แต่ใช้ไบออสผมใช้ของ k43ta มันใช้ด้วยกันได้ครับ
      ได้แล้วครับ เพิ่งเห็นมีให้โหลดใน K43TA ขอบคุณครับ

Comment

• ขอสอบถามขั้นตอนนึงสำหรับ "วิธีการติดตั้งและตั้งค่า MPC-HC All DXVA (K-Lite Codec Pack)" ครับ

คือในข้อ "3. ติดตั้ง DivXDecoder กด OK เรียบร้อย"
        นี่ต้องเลือก Destination folder เป็นที่ไหนหรอครับ
        ถ้าต้อง default ก็จะเป็น "C:\Program Files (x86)\DivXDecoder"
        ลงที่นี่เลยมั๊ยครับ??

ปัญหามันอยู่ที่พอผมกด Install ไปแล้วมันดันมี dialog box ขึ้นมาว่า
        [Registering the DirectShow filter "DivXDec.ax" failed.] พร้อมปุ่ม OK
        ซึ่งกดไปแล้วก็เงียบเลยครับ ผมก็เลยงงว่าลงผิดหรือป่าวครับ??

Comment

• เปลี่ยน Compatibility mode เป็น win xp จะรันได้คับ

Comment

• Originally posted by oyeao View Post
            เปลี่ยน Compatibility mode เป็น win xp จะรันได้คับ
            ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

ถามอีกนิดครับแล้วผมต้องตั้งค่าตามขั้นตอนหลังจากข้อ 3 นี้ใหม่รึปล่าวครับ

พอดีก่อนหน้านี้ก็ตั้งค่าได้ปกตินะครับ คือข้ามขั้นตอนนี้ไปก่อน

มันมีวิธีเช็คไหมครับว่าเราลงไฟล์นี้สมบูรณ์แล้วหรือยัง

Comment

• Originally posted by [Kt]BeNZ View Post
              ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

ถามอีกนิดครับแล้วผมต้องตั้งค่าตามขั้นตอนหลังจากข้อ 3 นี้ใหม่รึปล่าวครับ

พอดีก่อนหน้านี้ก็ตั้งค่าได้ปกตินะครับ คือข้ามขั้นตอนนี้ไปก่อน
              ไม่รู้เหมือนกันคับ เพื่อความสบายใจทำใหม่ก็ได้คับ แปบเดียวเอง

Comment

• Windows 8 นี่ดีกว่า Windows 7 ไหมครับ เหมาะสำหรับเล่นเกม หรือทำงานทั่วไปครับ

Comment

• เล่นเกมส์ Ninja blade เล่นไปสักพักก็ค้าง
                  Ninja blade has stop working แถมต้องเริ่มต้นด่านใหม่หมด ใช้ NB k53t sx119 win7 64 เกิดจากอะไรครับ

Comment

• ขึ้นที่ Failed ไม่มีปัญหาอะไรคับ สามารถใช้ Filter ได้แล้ว
                    ถึงเขียนว่ากด OK ไปเลย 3 ที

@bankmagic โปรแกรมทั่วไป ยังมีบางโปรแกรมใช้งานไม่ได้ เช่น PowerDVD (ยังไม่ได้ลองเวอร์ชั่นใหม่สุด) Sony Vegas Pro ล่าสุดใช้ไม่ได้
                    และน่าจะมีอีกเยอะพอสมควร

@fromhell เป็นที่ตัวเกมรึเปล่า เล่นเครื่องอื่นเป็นไหม

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ขึ้นที่ Failed ไม่มีปัญหาอะไรคับ สามารถใช้ Filter ได้แล้ว
                      ถึงเขียนว่ากด OK ไปเลย 3 ที
                      อ่อ..อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• ผมลงdriverนี้แล้วมันจอดำไปเลยอ่าคับwindows 8 ของผม ati mobility radeon hd 5650
                        แต่ลงตัวอื่นก็ล้มเหลวหมดเลย การ์ดจอผมไม่รองรับใช่ป่าวคับจะได้ลง7เหมือนเดิม

Comment

• บางรุ่นลงแล้วใช้ไม่ได้หรือ Failed ก็ต้องใช้ไดร์เวอร์ของ Windows 8 เองคับ
                          ไดร์เวอร์ของมันเองก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไร เล่นเกมได้
                          เพียงแต่ไม่มี CCC ให้ปรับ ลง CCC ไปอย่างเดียวก็ปรับอะไรไม่ได้

Comment

• แต่มันเหมือนว่าการ์ดจอจริงๆใช้ไม่ได้แต่มันใช้ intel hd graphics ผมลองเล่นdotaมันยังหน่วงๆอ่าคับเลยว่าจะย้อนไป7เสียดายจิงๆ

Comment

• หรือว่าให้รอจนกว่าdriverจะออกตัวใหม่มาที่ลงได้ชัวอ่าคับ หรือไม่มีโอกาสที่จะได้ใช้ผมจะได้กลับไป7แต่ถ้าได้ผมก็จะได้รอ

Comment

• window 8 กับการ์ดจอ ati 5770 นี่จะลงไดรเวอร์จากเว็บมันได้ป่าวคับ
                                แล้ววิธีลง window8 จาก external Harddisk นี่ทำยังไงคับ จะลงใหม่เลย

Comment

Working...
                                X