Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    ถ้า K43TA ก็แฟลชไบออสเป็นเวอร์ชั่น 212
    K53TA แฟลชเป็นเวอร์ชั่น 207

ลองถอดแรมเหลือแถวเดียวเฉพาะที่ติดเครื่องมา

ถ้ายังไม่หายลองลง 12.4 Beta

ถ้าไม่หายอีกก็ลงวินโดวส์ใหม่

ถ้าไม่หายอีก เคลมครับ - -
    เครื่อง K53TA ผมใช้เวอร์ชั่น 212 ของ K43TA เลยครับ ไม่รู้จะเป็นไรป่าว 555

Comment

• เคยเห็นแว๊บๆว่ามีคนมีปัญหา อะไรจำไม่ได้ล่ะ - -

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        เคยเห็นแว๊บๆว่ามีคนมีปัญหา อะไรจำไม่ได้ล่ะ - -
        ถ้ามีปัญหาจริงๆ แฟลชกลับได้มั๊ยครับ

Comment

• แฟลชกลับได้ครับ ใช้ EZ Flash 2 ในไบออส
          แต่ถ้าไม่มีปัญหาอะไร ก็ไม่ต้องแฟลชกลับ

Comment

• ลองแล้วมันก็ไม่ได้อะครับ

Comment

• Originally posted by AMD-A6 View Post
              ลองแล้วมันก็ไม่ได้อะครับ
              จะให้ผมอัพภาพให้ไหมครับ

Comment

• Acer D522 ลง win8 64bit แล้วเล่น app ไม่ได้เลย คาดว่า app จะสนับสนุนขั้นต่ำที่ 1366 x 768 พิกเซล T-T

Comment

• Originally posted by AMD-A6 View Post
                  ลองแล้วมันก็ไม่ได้อะครับ
                  ทำตามขั้นตอนที่เหลือครับ ถ้ายังเป็นอีกก็ ส่งศูนย์ครับ

Originally posted by biot13 View Post
                  Acer D522 ลง win8 64bit แล้วเล่น app ไม่ได้เลย คาดว่า app จะสนับสนุนขั้นต่ำที่ 1366 x 768 พิกเซล T-T
                  Metro UI หรือครับ
                  รู้สึกว่าขั้นต่ำ 1024x768
                  จอ 720p เลยอด

Comment

• ที่เล่น .flv บางอันไม่ขึ้น รู้ล่ะ ต้องติ๊ก FLV ที่ Internal Filters ด้วย
                    อัพเดทไปแล้ว - -

Comment

• MPC เล่นบางไฟล์แล้วเป็นแบบนี้ครับ

Comment

• ข้างบนใช้ CoreAVC นิครับ - -
                        ไม่ได้เซ็ตตาม ปกติจะใช้ ffdshow DXVA Video decoder

Comment

• ส่วน FLV เล่นไม่ได้กับเครื่องนั้นเท่านั้นครับ
                          ตั้งค่าทุกอย่างเหมือนเครื่องอื่นๆ ต่างกันที่เครื่องนี้พี่อีกคนนึงเป็นคน ghost มาจากเครื่องเดิมแล้ว repair windows อีกที

ลงใหม่เป็น Win7 เลยดีกว่า

Comment

• เปลี่ยนไปใช้ ffdshow DXVA Video decoder แล้วเล่นได้เลยครับ
                            คุณ V สุดยอด

เอ... CoreAVC ไม่ดีแล้วเหรอครับ ใช้อันนี้ตั้งแต่แรกๆ ที่คุณ V แนะนำแล้วก็ใช้มาตลอดเลย

Comment

• CoreAVC มันเล่นได้ทุกไฟล์ก็จริง แต่บางไฟล์ภาพชอบรวนๆเป็นคลื่น
                              ไม่เหมือน ffdshow dxva แต่ ตัวนี้ถ้าเลื่อนรัวๆ ก็ชอบ error เวลาเลื่อนบางอันก็ภาพแตก
                              เกลียดไฟล์ h.264 60fps ที่เป็น .ts .tp สุด ปกติถ้าเจอไฟล์แบบนี้จะแปลงเป็น MPEG2 ก่อน เล่นแล้วใช้ cyberlink ไม่เน่า

Comment

• Originally posted by Penguine View Post
                                MPC เล่นบางไฟล์แล้วเป็นแบบนี้ครับ
                                [ATTACH=CONFIG]1624726[/ATTACH]
                                ไฟล์ อะไรครับเนี่ยเผื่อผมจะได้ลองบ้างว่าเป็นไหม หุหุ

Comment

Working...
                                X