Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• werfault.exe มันคือไรครับ แล้วควรปรับ save หรือ high ดีครับ

Comment

• ถ้าไม่ใช่เกมออฟไลน์หนักๆ ก็ตั้ง save ทุกอันครับ

Comment

• ASUS X43BR-VX019D
        E-450 ไม่เหมาะกับทำงานอ่ะครับ อืดไปหน่อย
        ขยับไปเล่น A6 ดีกว่า Z475 A6 อาจจะได้สัก 15,xxx

Comment

• หลังจากลง [AIO] AMD Catalyst 12.2-3 WHQL (8.950.0) Win7 & Win8 ตัวนี้ไปผมมีปัญหาบูทวินโดว์แล้วหน้าจอล้มแล้วค้างบ้างหน้าจอดำแล้วเครื่องรีสตาร์ทเองบ้างช่วงโหลดพวก Startup Program ไม่ทราบใครมีปัญหาแบบนี้บ้างมั้ยครับ เมื่อกี้กว่าจะบูทสำเร็จก็ต้องรีสตาร์ทเครื่องไปหกรอบ - -"

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• K43t เครื่องผมเล่น pes อยู่ๆจอก็ดับไปซะดื้อ แต่เสียงยังดังอยู่ เป็นที่อะไรครับ

Comment

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 12.2-3 WHQL (8.950.0) WinXP Details
                Support Cards List (HD 2000 3000 4000 5000 6000 7000 Series)
                *XP ไม่รองรับ Dual-Graphic ใช้ได้แต่ Graphic ใน APU ตัวเดียว

Download

ลิ้งค์สำรอง

เลือกลงแบบกำหนดเอง ติ๊กลงให้หมดทุกอัน

----------------------------------------------------------------------------------

ก่อนลงไดร์เวอร์สำหรับ Windows XP

คลิกขวา My Computer > Properties

ไปที่ Hardware > Driver Signing

เลือก Warn หรือ Ignore (ถ้าเลือก Warn ตอนติดตั้งจะมีหน้าต่าง นี้ ให้เลือก Continue Anyway)

----------------------------------------------------------------------------------
                Last edited by V-FrIeNd; 9 Mar 2012, 19:58:33.

Comment

• alan wake ทำไมมันใช้แต่การ์ดจอซีพียู ไม่ใช้การ์ดจอแยกเลยอ่ะครับ มีวิธีปรับอะไรบ้างมั้ยครับ เครื่อง k53t

Comment

• เทส Heaven เวอร์ใหม่ 3.0
                    คะแนนเซาะกราว

Comment

• ท่านประทานครับ คือเมื่อก่อน Power4Gear พอตั้งโหมด Battrysaving มันจะทำให้ HDD เราโอนถ่ายข้อมูลได้ช้าลงแล้วมันจะประหยัดไฟเพิ่มขึ้น

แต่ตอนนี้อัพเดทมัน แล้วตอนนี้ไม่มันยอมหลับหรือลดรอบ HDD ลงแล้วอะครับเมื่อก่อน Asus k43TA ผมเปิดเล่นเน็ตได้เกือบ 7 ชั่วโมง ผมลดไฟ V.core ลง

ไมทราบว่ามีปัญหาอะไรกับ CPU หรือเปล่าครับผมลดไฟแล้ว Linx ว่ามันจะฟ้า หรือเปล่าผมเอาจุดที่มันไม่ฟ้ามา แล้วไฟมันก็ต่ำดี ทำให้แบ็ตอยู่ได้นาน

ตอนนี้ไม่ว่าอยุ่โหมดใหน ๆ HDD ผมมันก็โอนข้อมูลได้ 80 + แล้วแบตก็อยู่ได้แค่ 4 ชั่วโมง 50 นาทีเอง T T ลดไปเยอะเลย

Comment

• 7 ชั่วโมงนี่เกินไปมั้ง
                        ขนาดใช้ SSD ปรับแสงต่ำสุด เปิดแต่เว็บ ยังได้แค่ 5 ชั่วโมงเลย จากเปิดใช้จริงๆจนแบตหมด
                        ไม่ได้ดูจากไอคอนแบตเตอรี่ที่มันคำนวณ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          7 ชั่วโมงนี่เกินไปมั้ง
                          ขนาดใช้ SSD ปรับแสงต่ำสุด เปิดแต่เว็บ ยังได้แค่ 5 ชั่วโมงเลย จากเปิดใช้จริงๆจนแบตหมด
                          ไม่ได้ดูจากไอคอนแบตเตอรี่ที่มันคำนวณ
                          เสียหลัก T T

เดี๋ยวตั้งหลักก่อน สังสัยจะโดน Gaget ล้อหรอก ว่าแต่ท่าน V เป็นหรือเปล่าครับแบ็ตมันทำมา จุ 57720 mHw แต่มันชาตได้เกิน ไปนิดหน่อย (สมัยซื้อมาใหม่ ๆ )

ตอนนี้ใช้แบ็ตโหดไปหน่อยได้ Wear Lv มา 7 % เหลือ 53380 mhw ล่ะ

Comment

• เดี๋ยยผมขอเทสไดร์เวอร์ตัวที่โหลดมาล่าสุดนี้ก่อนนครับ เดี๋ยวยังไงมาอ่านคำตอบ ท่าน V รบกวนตอบหน่อยนะครับ

ทั้งลดไฟ แล้วเรื่อง HDD

Comment

• เรื่อง HDD ไม่ทราบอ่ะครับ ไม่ได้ใช้นานแล้ว (เปลี่ยนมา SSD)
                              ปรับอะไรก็เทสได้เท่ากันตลอด

ไม่รู้ว่าได้ไปแก้ค่าอะไรใน regedit รึเปล่า
                              ถ้ารู้ว่าลง P4G ใหม่แล้วมันไม่ลดให้ ก็กลับไปลงเวอร์ชั่นเก่า โหลดที่หน้าเว็บรุ่น K43TA

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                เรื่อง HDD ไม่ทราบอ่ะครับ ไม่ได้ใช้นานแล้ว (เปลี่ยนมา SSD)
                                ปรับอะไรก็เทสได้เท่ากันตลอด

ไม่รู้ว่าได้ไปแก้ค่าอะไรใน regedit รึเปล่า
                                ถ้ารู้ว่าลง P4G ใหม่แล้วมันไม่ลดให้ ก็กลับไปลงเวอร์ชั่นเก่า โหลดที่หน้าเว็บรุ่น K43TA
                                ดาวเกรดแล้วไม่ลดเหมือนกันครับ = =

ไม่รู้เป็นอะไรของมันแต่ก็ไม่เป็นอะไรครับไม่ใช้ปัญหาใหญ่อะไรมากมาย

ขอบคุณที่ให้คำตอบครับ

Comment

Working...
                                X