Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE=AnubisCross;39290738]ประมาณไหนครับ อยากคล็อกสัก 2.4 รู้สึกเครื่องเย็นเกิน ใช้แล้วไม่คุ้น [/QUOTE
    ปกติถ้าเล่นแบบไม่เสียบสาย คล๊อค มันจะอยู่ที่ P3 คับ ไปดูว่าตั้งไว้เท่าไหร่

Comment

• P State อื่น ไม่ได้ปรับเลย ไม่งั้นเจอจอฟ้าบ่อย
      ปรับแต่ B0 กับ P0 และเอาติ๊ก Boost ออก

Comment

• ไดร์เวอร์สำหรับ Windows XP เสถียร Final (Catalyst 12.2-3 > 8.950.0) 09-03-2555...ลงแล้ว ccc ไม่ขึ้น เล่นไปสักพักจอฟ้า...มีตัวเก่าป่าวครับแบบว่า 11.12 (ลืมโหลดเอาไว้) ^^"

Comment

• มีแต่ 12.1 ครับ
          http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Zone/AMD%20Catalyst/

11.12 host by mediafire
          http://www.mediafire.com/?s8imma008yus32g

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ขอบคุณครับ ^^"

Comment

• ขอบคุณมากครับ ลงได้เรียบร้อยใ้ช้ได้ปกติแล้วครับ

Comment

• K43TA นี่ใช้ไดร์เวอร์กล้องตัวไหนหรอครับ ของผมมันมืด ต้องค่อยมาปรับๆ ตลอด

Comment

• ท่าน V ครับ ทำไมผมลองปรับ CCC ตามที่ท่านแนะนำไว้ --วิธีการตั้งค่า CCC แบบละเอียด เพื่อเล่นเกม เบนซ์มาร์ค และเล่นวิดีโอ ลื่นขึ้น-- ทดูหนังได้ไหลลื่นก็จริง แต่ทำไมสีมันดูจืดลงชอบกลอ่ะครับ
                  มีวิธีแก้ไหมครับ? อยากให้สีมันสดเหมือนเดิมอ่ะ

Comment

• Originally posted by Kizunairo View Post
                    ท่าน V ครับ ทำไมผมลองปรับ CCC ตามที่ท่านแนะนำไว้ --วิธีการตั้งค่า CCC แบบละเอียด เพื่อเล่นเกม เบนซ์มาร์ค และเล่นวิดีโอ ลื่นขึ้น-- ทดูหนังได้ไหลลื่นก็จริง แต่ทำไมสีมันดูจืดลงชอบกลอ่ะครับ
                    มีวิธีแก้ไหมครับ? อยากให้สีมันสดเหมือนเดิมอ่ะ
                    รีสโตร์กลับครับ ^^

Comment

• Originally posted by Nazgulz View Post
                      ไม่เอา k43ta เหมือนเราๆหล่ะคับ 16900 ต่างกันร้อยเดียวเอง
                      ไม่ทันละ ซื้อมาแล้วครับวันนี้ ขอลอง A6 หน่อย AMD โน๊ตบุกพึ่งเคยซื้อ แต่ PC นี้ AMD มานานแล
                      k43ta มี usb 3 ด้วยอะ เสียดาย
                      Last edited by takui001; 14 Mar 2012, 20:00:39.

Comment

• Acer Aspire 4820TG สเปค Core i3 ขอไดรเวอการ์ดจอแยกน่อยตอนลงdriver การ์ดจอของamd มันจะจอดับไปเลยถ้าไม่ไปเซตbiosปิดกาดจอแยกอะคับ

Comment

• K43TA-VX005D หายากแล้วครับ ถ้าเจอก็ถือว่าโชคดีไป เคยแนะนำหลายคนให้ซื้อรุ่นนี้แทน แต่สุดท้ายก็ไม่เจอ - -*
                          ตอนนี้เปลี่ยนเป็นรุ่น K43TA-VX083D ราคาประมาณ 18,000 กับ K43TA-VX007D ประมาณ 20,000 เลยไม่ได้แนะนำ เพราะเห็นเกินงบไปเยอะ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            แจ่มเลย ตอนนี้ 3650 MXM ราคาเท่าไหร่เหรอครับ
                            ผมได้มาสามพันถ้วนครับ และเปลี่ยนฮีทซิงค์เสื่อมสภาพด้วยเลย(ท่อไปท์นำความร้อนไม่ดีเหมือนปกติ) ราคาก็เลยถือว่าไม่มากเท่าไร เพราะเกือบทุกร้านในในพันทิพย์ มีแต่ 3450หรือ HD2400 แค่นั้นเองครับ และตัวเครื่อง4520G ก็ได้จากการเทิร์นรุ่นเก่ากว่า(มาก) มาครับ

Comment

K43TA-VX005D หายากแล้วครับ ถ้าเจอก็ถือว่าโชคดีไป เคยแนะนำหลายคนให้ซื้อรุ่นนี้แทน แต่สุดท้ายก็ไม่เจอ - -*
                              ตอนนี้เปลี่ยนเป็นรุ่น K43TA-VX083D ราคาประมาณ 18,000 กับ K43TA-VX007D ประมาณ 20,000 เลยไม่ได้แนะนำ เพราะเห็นเกินงบไปเยอะ

บางร้านไอตัว 18000 ถ้าซื้อเงินสด ลองถามดูว่าลดได้อีกไหม ราคาก็น่าจะลดลงได้ไม่ยาก ส่วนไอตัว K43TA ผมเจอที่ ซีคอน นะคับ ราคา 16900 พึ่งไปเฉียวๆมาไม่กี่วันนี้เอง

Comment

• ค้างบ๋อย บ่อย ไม่หายสักที

สงสัยเป็นที่ HDD แล้วมั้ง

Comment

Working...
                                X