Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    K43TA-VX005D หายากแล้วครับ ถ้าเจอก็ถือว่าโชคดีไป เคยแนะนำหลายคนให้ซื้อรุ่นนี้แทน แต่สุดท้ายก็ไม่เจอ - -*
    ตอนนี้เปลี่ยนเป็นรุ่น K43TA-VX083D ราคาประมาณ 18,000 กับ K43TA-VX007D ประมาณ 20,000 เลยไม่ได้แนะนำ เพราะเห็นเกินงบไปเยอะ
    เห็น IT CITY ชั้น 5 1000ทิพย์ประตูน้ำมี เดินแว็บๆ ไม่แน่ใจ ไว้ถ้าเจอจะมาบอก

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      K43TA-VX005D หายากแล้วครับ ถ้าเจอก็ถือว่าโชคดีไป เคยแนะนำหลายคนให้ซื้อรุ่นนี้แทน แต่สุดท้ายก็ไม่เจอ - -*
      ตอนนี้เปลี่ยนเป็นรุ่น K43TA-VX083D ราคาประมาณ 18,000 กับ K43TA-VX007D ประมาณ 20,000 เลยไม่ได้แนะนำ เพราะเห็นเกินงบไปเยอะ
      เดอะมอลล์บางแคมีครับร้านกล้วยผมเห็นอยู่ว่าจะเอาอยู่แล้วแต่ไปสะดุด A8 ของซัมซุงเข้าเลยไม่มีโอกาศได้ลองราคาก็ตามนั้นเลยครับ

Comment

• ซื้อจาก jib มา 5 วัน แบตเสื่อมไป 2 %

Comment

• Originally posted by AnubisCross View Post
          ซื้อจาก jib มา 5 วัน แบตเสื่อมไป 2 %
          ผมซื้อมาใหม่ๆ ใช้ๆ ไปเสื่อมไป 7% เลยครับ.. แต่ก็ใช้มาเรื่อยๆ มันก็อยู่ที่ 7% ไม่ขึ้นไม่ลงละครับ

Comment

• ผมเลยดู 0% ดึง Adapter ออก แล้วเสียบใหม่ มันก็เพิ่มมาเป็น 3% พอถอดแล้วเสียบใหม่ ลดเหลือ 2% งงมากครับ^^

Comment

• ผมใช้ไป 8 เดือนเสื่อมไป 6%

Comment

• Originally posted by grantado View Post
                ผมใช้ไป 8 เดือนเสื่อมไป 6%
                แล้วกี่เปอร์เซ็นถึงเคลมได้อ่าครับ ?

Comment

• ผมเผลอเปิดหน้าไบออสทิ้งไว้ เพิ่มทันที่ 20%

เพราะในหน้าไบออส มันไม่ได้วัดปริมาณพลังงาน มันสูบแบตจนหมดครับ wear level พุ่งพรวดแน่ๆ

Comment

• K43TA-VX083D ผมซื้อเมื่อวันที่ 12 เดือนที่แล้ว 17190 มั้ง
                    แต่ผมโชคร้ายนิดนึงเครื่องผมใช้พวก hdtune เทส hhd ดันเปิดใช้มาแล้วประมาณ 200 ชม
                    ทั้งที่ผมเปิดลงวินโดว์ยังไม่ถึง 4ชม ด้วยซ้ำ แต่ดันลืมเทส bad เพราะยุ่งกะงานอยู่ ปรากฎว่ามี bad 1 จุด เลยเซงไปตามระเดียบ

**อันนี้ถามท่าน v หรือท่านอื่นหน่อยครับ ผมจะเปลี่ยน hdd เป็น ssd แต่เปิดฝามาเหมือนมันดัน เอา hdd ออกไม่ได้ มันติดอ่ะครับ
                    มันต้องมีทริคอะไรในการถอดออกหรือป่าวครับ หรือต้องเปิดฝาหลังทั้งฝาเลยสำหรับรุ่นนี้

Comment

• ช่วยแนะนำตระกูลa6+radeonหน่อยครับ พอดีมาค่ายแดงแล้ว สนใจตัวตระกูลk43tk น่าเล่นไหมครับ
                      ปล.ผมมีs41อยู่ specพอๆกันไหมครับถ้าเทียบกับk43tk
                      Last edited by FanXfX; 15 Mar 2012, 19:21:35.

Comment

• ไม่ทราบว่าวินโดร7ที่แจกนี้สามารถอัพเดทได้มัยครับแล้วเป็นตัวออริจินัลหรือเปล่า ขอบคุณครับ

Comment

• ผมใช้มา 5 เดือน ตอนนี้ wear level ยัง 0% อยู่เลย

พอดีไม่ค่อยได้ใช้ไฟจากแบตเท่าไหร่ นานๆจะได้ใช้ที และถ้าใช้ก็จะใช้ไม่ให้มันลดต่ำกว่า 50-60%

Comment

• ของผมค่า wear level ไม่ขึ้นครับเป็นอะไรไม่รู้ เมื่อก่อนขึ้นอยู่นะ แต่ตอนนี้ไม่รู้เป็นอะไรไม่ขึ้นเลย หายไปเฉยๆอ่ะ ลงวินโดวส์ใหม่ก็ไม่มา อัพเฟริมแวร์ก็ไม่มาเลยได้แต่ ช่างหัวมัน

Comment

• Originally posted by ballly View Post
                              ไม่ทราบว่าวินโดร7ที่แจกนี้สามารถอัพเดทได้มัยครับแล้วเป็นตัวออริจินัลหรือเปล่า ขอบคุณครับ
                              อับได้ครับ ไปหาคีย์หรือตัวLoaderมาใส่เอง

Comment

• ใช้แบต ไม่ให้หมดเกลี้ยงคามือ ก็พอ เหลือสัก 20% ก็ปิด แบตจะได้ไม่ไปไวๆ นะ >___<" อย่าไปถอดแบตเล่นละ ไฟตกมา จะร้องกรี๊ด เอิ๊กๆ

ปอลิ่ง. ปกติ ก็เสียบปลั๊ก 24 ชม. เลย หุหุหุ

Comment

Working...
                                X