Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by superager View Post
    อับได้ครับ ไปหาคีย์หรือตัวLoaderมาใส่เอง
    ขอบคุณครับ

Comment

• กำลังอัพไดร์เวอร์เสียง Realtek ใหม่ให้ลอง (ไม่ใช่ 2.68 และไม่ใช่ 2.67 ในเว็บ realtek)
      มี ASIO ในตัวไดร์เวอร์ด้วย
      ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า ว่ามันแยกเสียงได้ดีขึ้น จากเดิมมั่วๆ

เสร็จแล้ว จิ้ม ได้เลย

Last edited by V-FrIeNd; 16 Mar 2012, 17:41:18.

Comment

• ไม่ใช่เทพหูทอง แต่เสียงบางอย่างมันชัดขึ้นจริง ๆ ครับ

Comment

• คงไม่ได้หูฝาดไปคนเดียวและ อิอิ
          พอปรับเป็น ASIO Realtek เสียงมันเด่นขึ้น ดังขึ้น เครื่องดนตรีแยกชิ้น
          ถ้าใช้ DirectSound หรือ WASAPI เสียงมันจะเบากว่า พอเปิดให้ดังเท่ากัน เครื่องดนตรีมันนัวๆมั่วๆ

Comment

• ยังไม่เคยลอง AIMP3 แหะ ใช้แต่Foobar เดี่ยวลองใช้ดูหน่อยเทียบเสียง

Comment

• อันนี้ถามท่าน v หรือท่านอื่นหน่อยครับ K43TA-VX083D ผมจะเปลี่ยน hdd เป็น ssd แต่เปิดฝามาเหมือนมันดัน เอา hdd ออกไม่ได้ มันติดอ่ะครับ
              มันต้องมีทริคอะไรในการถอดออกหรือป่าวครับ หรือต้องเปิดฝาหลังทั้งฝาเลยสำหรับรุ่นนี้

Comment

• ASIO component ของ foobar นี่ใช้ตัวไหนครับ ผมโหลดจากเวบของ foobar เอง(http://www.foobar2000.org/components/view/foo_out_asio)แล้วมันขึ้นเป็น ASIO : Realtek ASIO แต่ลองเซิร์จหาข้อมูลดูเขาใช้ ASIO4ALL(http://www.asio4all.com/) กันแล้วมันจะขึ้นเป็น ASIO : ASIO4ALL v2 มันต่างกันไงครับ งง รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อย

แต่ใช้แล้วเสียงดังขึ้นชัดขึ้นมากเลย
                Last edited by cmman; 17 Mar 2012, 00:52:58.

Comment

• ใช้ของ realtek เองเลยครับ

Comment

• Originally posted by jiggaro View Post
                    อันนี้ถามท่าน v หรือท่านอื่นหน่อยครับ K43TA-VX083D ผมจะเปลี่ยน hdd เป็น ssd แต่เปิดฝามาเหมือนมันดัน เอา hdd ออกไม่ได้ มันติดอ่ะครับ
                    มันต้องมีทริคอะไรในการถอดออกหรือป่าวครับ หรือต้องเปิดฝาหลังทั้งฝาเลยสำหรับรุ่นนี้
                    สไลด์ออกมาก่อน แล้วก็ดึงขึ้น

Comment

• วันนี้จะไปดูasus พวกk43taหน่อย มีรุ่นแนะนำไหมครับ

Comment

• มีใครใช้แท่นว่างระบายความร้อนมั้งไหมคับ อยากรู้ว่ามันช่วยได้จิงรึป่าว ถ้าได้ช่วยแนะนำทีคับ

Comment

• ปกติเช็ค Wear Level ด้วยโปรแกรมอะไรหรือตรงไหนกันอ่ะครับ อยากลองดูบ้าง

Comment

• aida64 > computer > power management

Comment

• โดนซะแล้วประธาน...

Comment

• k43ta ผม เหมือนมีอะไรติดอยู่ใต้คีบอร์ดอ่ะครับ

เวลามันไปอยู่ใต่ปุ่มไหนปุ่มนั้นจะกดยากทันทีเลยครับ

พอจับตั้งเขย่าๆแล้วมันก็ไหลไปไหนไม่รู้ ซักพักก็กลับมาติดเหมือนเดิม

อยากเอามันออกอ่ะครับ แต่ลองแกะแล้วเหมือนมันติดๆก็เลยไม่กล้าดึงแรง

พอมีวิธีถอดง่ายๆมั่งไหมครับ

Comment

Working...
                                X