Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยังซิง ยังไม่โดน

Comment

• โดนขโมย Windows เห็นๆ

Comment

• E450 overclock กับเค้าได้มัยครับ

Comment

• หลังจากที่ลง Driver Realtek ตัวใหม่ ที่ คุณ V เอามาให้ลองแล้ว
          ผมเลยลองปรับ default format จากใน speaker properties จาก 24 bit 48000 Hz (Studio Quality)
          ให้เป็น 24 bit , 192000 Hz (Studio Quality) และใช้ Asus Sonic Focus ช่วยอีกทีนึง
          พบว่า เสียงดังขึ้น ดีขึ้น อย่างเห็นได้ชัด จากที่มันดังแบบตุ่นๆ กลายเป็นมีซาวน์เพิ่มขึ้นมาพอสมควร
          ที่แน่ๆ กังวาลกว่าเดิม ใสกว่าเดิมแน่นอน
          ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย? ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า?

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            กำลังอัพไดร์เวอร์เสียง Realtek ใหม่ให้ลอง (ไม่ใช่ 2.68 และไม่ใช่ 2.67 ในเว็บ realtek)
            มี ASIO ในตัวไดร์เวอร์ด้วย
            ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า ว่ามันแยกเสียงได้ดีขึ้น จากเดิมมั่วๆ
            ดีขึ้นนี่ใช้โปรแกรมอะไรเล่นเพลงหรอครับคุณวี (ใช่โปรแกรมในภาพรึป่าว?)
            ว่าแต่พอจะสอนการ Setting เสียงแบบเทพๆ ด้วยได้ไหมครับ

Comment

• A6 3400M
              3DMark06 คะแนนซีพียูจะทะลุ 4000 ล่ะ อิอิอิ

Comment

• Originally posted by ballly View Post
                E450 overclock กับเค้าได้มัยครับ
                ใช้โปรแกรมไม่ได้ ต้อง mod bios
                (ทำไม่เป็น)

Originally posted by BlueJean View Post
                หลังจากที่ลง Driver Realtek ตัวใหม่ ที่ คุณ V เอามาให้ลองแล้ว
                ผมเลยลองปรับ default format จากใน speaker properties จาก 24 bit 48000 Hz (Studio Quality)
                ให้เป็น 24 bit , 192000 Hz (Studio Quality) และใช้ Asus Sonic Focus ช่วยอีกทีนึง
                พบว่า เสียงดังขึ้น ดีขึ้น อย่างเห็นได้ชัด จากที่มันดังแบบตุ่นๆ กลายเป็นมีซาวน์เพิ่มขึ้นมาพอสมควร
                ที่แน่ๆ กังวาลกว่าเดิม ใสกว่าเดิมแน่นอน
                ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย? ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า?
                ดีขึ้นจริงๆ

Originally posted by [Kt]BeNZ View Post
                ดีขึ้นนี่ใช้โปรแกรมอะไรเล่นเพลงหรอครับคุณวี (ใช่โปรแกรมในภาพรึป่าว?)
                ว่าแต่พอจะสอนการ Setting เสียงแบบเทพๆ ด้วยได้ไหมครับ
                โปรแกรมอะไรก็ได้ที่มี ASIO
                แต่เวลาใช้ ASIO โปรแกรมอื่นจะไม่มีเสียง

Comment

• ลองแล้วเสียง ดีขึ้น เด่วลองกับ xp อีกเครื่อง...ปกติ Driver Realtek ตัวเดียวที่ลงกับ 7 ใน xp รู้สึกมันจะชัดกว่า ดีกว่า ใสกว่า 7 ต้องลองว่าดีขึ้นอีกป่าว

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    A6 3400M
                    3DMark06 คะแนนซีพียูจะทะลุ 4000 ล่ะ อิอิอิ
                    เคยทำได้ตอน clock 3.0 ตอนได้เครื่องมาใหม่ๆ ตอนนี้ 2.7 ก็จะดับซะให้ได้แหละตอนนี้ อากาศรอบข้างร้อนจัด

Comment

• 38xx -___-

เกินนั้นคงต้องเปิดแอร์จ่อล่ะ 555

Comment

• CINEBENCH 11.5 ได้ 3.31 อะ A6-3400 3.0ghz

Comment

• ขอสอบถามใครใช้ตัวนี้ ASUS K43TA-VX004D มันการ์ดจอแยกอะไรครับ 6650M หรือ 6470M ครับ เห็นบ้างเวปบอกไม่เหมือนกัน
                          พอดีน้องจะซื้อโน๊ตบุกเลยแน่นำไป งบจำกัดโทรถามได้ 14800 บาท พอดีตอนแรกจะเอาI3 แต่ชอบเล่นเกมส์งบแค่นี้ตัวนี้น่าจะคุ้มนะครับ

Comment

• ตัว A4 ข้างบนเคยใช้อยู่ครับ 6650M เล่นเกมส์ไม่โหด สบายๆ ครับ.

Comment

• ช่วยหน่อยครับ คือตอนนี้ผมใช้โน๊ตบุคของ MSI GX-640 อยู่ครับ
                              เท่าที่ผมจำได้ และจากที่ดูรีวิวในเว็บ ถ้าเช็คอุณหภูมิตอน Idle มันได้เท่านี้เองครับ

http://upic.me/show/33929107

แล้วถ้าตอน Full load จากรีวิวในเว็บจะได้ประมาณนี้้ครับ

http://upic.me/show/33929110

แต่...เครื่องของผม พอเปิดเครื่องมา แล้วเช็คอุณหภูมิเลย มันได้ตามรูปเลยครับ ร้อนเหมือนตอน Full load เลยครับ

http://upic.me/show/33929118

มีผู้รู้คนไหนพอจะทราบบ้างมั้ยครับ ว่าเป็นเพราะอะไร ขอบคุณมากครับ

ปล.เพิ่งลง Driver การ์ดจอตัวล่าสุดครับ 12.2 All in one
                              ปล2.เครียดมากครับ เครื่องร้อนสุดๆ ไม่รู้สาเหตุ กลัวเครื่องพังมากๆ T_T

Comment

• ถ้าเครื่องใช้มานานแล้ว อาจจะมีฝุ่นไปเกาะ ไปบังช่องระบายลม หรือพัดลมซีพียูการ์ดจอ อ่ะครับ
                                ต้องแกะทำความสะอาด ทาซิลิโคนใหม่ ทำเองไม่ได้ ก็ให้ช่างโน้ตบุ๊ค หรือศูนย์แกะ

Comment

Working...
                                X