Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• a6 กับ a4 ที่ลอง 2-3 วันนี้ แรงใช้ได้เลยนะครับ จัด ssd ละรอของมาถึง อยากแรงกว่านี้

Comment

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 12.4 Leaks (8.960.0) Win7 64 Bit Details
      Support Cards List (HD 2000 3000 4000 5000 6000 7000 Series)

Download

ปิด UAC ก่อนลงไดร์เวอร์
      Control Panel\User Accounts and Family Safety\User Accounts\Change User Account
      เลื่อนลงล่างสุด OK รีเครื่อง

การติดตั้ง
      เลือกลงแบบกำหนดเอง ติ๊กลงให้หมดทุกอัน
      ยกเว้นอันที่มีพื้นเป็นสีเทา เช่น AHCI หรือ RAID ซึ่งถ้ามันเขียนว่าอัพเดทแล้ว ก็ไม่ต้องติ๊ก
      ถ้ามี RAIDXpert ลงไว้อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องติ๊กเช่นกัน

ระหว่างลงถ้ามี Pop-up Windows Security ขึ้น
      ให้เลือกข้อล่าง (Install this driver...)

ระหว่างลงถ้ามี Found New Hardware ขึ้นที่ล่างขวา ให้รอจนมัน Ready to use ถึงจะรีเครื่องได้
      หากรอนานเกิน ให้กด Skip ได้เลย และรอจนมัน Ready to use เช่นกัน

----------------------------------------------------------------------------------
      Last edited by V-FrIeNd; 23 Apr 2012, 21:11:57.

Comment

• ไปเดินคอมมาร์ทและ ใส่เสื้อสีเหลืองๆอ่อนๆบางๆ
        ใครเจอทักได้ (มันจะเจอไหมวะเนี่ย)

Comment

• ท่านประธานกลับยังครับ ผมกำลังไปพอดีวันนี้ว่าจะจัด nb amd ครับ

Comment

• ตอนนี้อยู่ terminal. แล้ว
            คอมมารทเดินไม่ไหวจะเปนลม --"

Comment

• เหลือแต่ยี่ห้อ samsung ที่สเปคใช้ได้ -_-

เข้าร่วมคลับด้วยครับ สรุปแล้วซื้อยี่ห้อ samsung มาจนได้ อยากได้ asus แต่ไม่มีของเลย
              Last edited by Warlord_Link; 22 Mar 2012, 17:07:24.

Comment

• ไปพรุ่งนี้ครับคอมมาทใส่เสื้อเรือใบไป อิอิ เจอก็ทักได้

Comment

• ผมจะไปวันเสาร์นี้ ตอนนี้ไม่มีโน็ตบุ๊คใช้เลย โดนญาติพี่น้องยึดเอาไปใช้หมด

Comment

• Windows 8 จะทำให้โปรแกรม K10STAT Run ตอนเปิดเครื่องยังไงครับ ทำตามนี้แล้วมันไม่ยอม run อะครับ
                    http://www.overclockzone.com/forums/...1#post18590444

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยคนนะครับ วันนี้ไปงานคอมมาร์ท สอย Samsung s3 - np305v4z - TH2/A8-3530 1.9 Gz ram 6 g ได้แถมอีก 4 g แต่ใส่ได้แค่ 8 g HD 1 TB

Comment

• Originally posted by high_heart View Post
                        ขอเข้าคลับด้วยคนนะครับ วันนี้ไปงานคอมมาร์ท สอย Samsung s3 - np305v4z - TH2/A8-3530 1.9 Gz ram 6 g ได้แถมอีก 4 g แต่ใส่ได้แค่ 8 g HD 1 TB
                        ตัวเดียวกันเลยครับ ซื้อมาได้เท่าไหร่เหรอครับ ร้านไหนเหรอครับที่แถมแรม เพราะ Samsung บอกผมว่า ตัวนี้ของแถมจะเปลี่ยนเป็นกระเป่าแล้ว จะไม่แถมแรมแล้ว แต่ก็ได้แรมมาเหมือนกันเพราะ พนักงานร้านไม่รู้เลยต้องรับผิดชอบ

Comment

• ร้าน j.I.B บู๊ช Samsung ครับ ไปตั้งแต่เปิดให้เข้าเลยร้านยังจัดไม่เสร็จ ราคา 20,000 ถ้วน แต่เขาทำบิลให้ 22,900 โปรโมชั่นแรมอีก 4 G ได้ของแถมจาก JIB เป็นชุดกิ๊ฟเซ็ต 10 รายการตามปกติ และได้ของจาก Jib ข้างนอกเป็นกระเป๋าเดินทางใบใหญ่ของ microsoft แฟลชไดร์ อีก 8 G ปลั๊กไฟสามตา ยาว 108 เมตร อีก 1 อัน แล้วนำใบเสร็จไปลงทะเบียนรับประกันจากบู๊ชของ Samsung เอง อีกซองปี พร้อมรับของโปรโมชั่นเป็นกระเป๋าผ้า กับกระเป๋าเป้ใส่โน๊ตบุ๊คของ Samsung

Comment

• แก้ปลั๊กไฟยาว 1.8 เมตร นะครับ พิมพ์ผิด ยังไม่ได้ลง windows เลย ว่าจะลอง win 8 ดู

Comment

• โอ้ๆ ของแถมเยอะ มากเลยครับ

Comment

• นั่นสิครับ แถมผมซื้อมาแพงกว่าท่านพันนึงเลย >_<

Comment

Working...
                                X