Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    ถ้าจะลงแต่ ไดร์เวอร์ catalyst amd ใหม่ ก็ลบแค่ amd - -
    ถ้าจะลง intel graphic ใหม่ด้วย ก็ลบออกไปด้วย

6470M มันเป็นการ์ดแยกระดับล่างสุด
    น่าจะปรับได้ระดับ Low
    ขอบคุณมากครับ ขอบรุ่นนี้มากกว่าจะไปสอยติดที่กาดจออย่างเดียวให้มาน้อยเหลือเกิน

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      แฟลชไบออสเวอร์ 207
      ลง ไดร์เวอร์ AIO หน้าแรก (12.4)
      ท่าน v ครับไม่หายอะครับ ยังงี้ต้องเครมใช่ไหมเนี่ย TT เสียบเเฟตลไดร์ usb3.0 ตอนเเฟลชก็ไม่ขึ้นต้องย้ายมา2.0ถึงเเฟลชไบออสได้

Comment

• ทำไมช่วงนี้NBออกมาได้ห่วยจังเลยครับ หรือเค้ารอcpuตัวใหม่ๆกัน

Comment

• Originally posted by sirinathey View Post
          ท่าน v ครับไม่หายอะครับ ยังงี้ต้องเครมใช่ไหมเนี่ย TT เสียบเเฟตลไดร์ usb3.0 ตอนเเฟลชก็ไม่ขึ้นต้องย้ายมา2.0ถึงเเฟลชไบออสได้
          เคลมเลยครับ แต่ usb3.0 มันอยู่บน ชิบ amd a68ml นะ ชิบไม่น่าเสีย
          ถ้าจะเสีย น่าจะเสียที่ตัวพอร์ต (ถ้าเสียที่ชิบนี่ เปลี่ยนบอร์ดอย่างเดียว)

Originally posted by DeMuZid View Post
          ทำไมช่วงนี้NBออกมาได้ห่วยจังเลยครับ หรือเค้ารอcpuตัวใหม่ๆกัน
          เฉพาะโน้ตบุ๊ค AMD เป็นแบบนี้มานานล่ะครับ

Comment

• ตัวที่เคลมได้มา เอามาใส่ Box USB3.0 เหมือนเดิม

เงียบ+เย็น BPVT ตัวเก่าเยอะเลย
            ไม่หลับด้วย แรงกว่าด้วยนิดนึง

Comment

• ถ้ากด alt+w+d พร้อมกันไม่ได้ ไปเคลมได้มั้ยครับนั่น ยังไม่เกิน 7 วันเลย เล่น เกมส์ fps เดินเฉียงไม่ได้ จะกดดูเลือดไปด้วย แต่กลับก้วย alt+w+a ได้สบายเลย

Comment

• หัดเล่น Dragon Nest
                อยู่ Black Horn

Comment

• ย้ายมาเล่นเลือดเขียวกัน ท่านประธาน

Comment

• ไม่ได้แวะมาที่นี่จะปีแล้วมั้งเนี่ย
                    ยังใช้ 4540G อยู่เลยครับ 555+

Comment

• วันนี้เพิ่งสอย k43tk vx007d มา มันใกล้ตกรุ่นยังครับตัวนี้
                      ซื้อเพราะกระทู้นี้เลยนะเนี่ย ท่านประธานทำเสียเงิน

Comment

• ----------------------------------------------------------------------------------

[AIO] AMD Catalyst 12.3 WHQL (8.951.0) Win7 Details
                        Support HD 2000 3000 4000 5000 6000 7000 Series (please read)

Download

ลิ้งค์สำรอง

วิธีลบ + driversweeper 3.2 สำหรับถอนไดร์เวอร์เก่า

ปิด UAC ก่อนลงไดร์เวอร์
                        Control Panel\User Accounts and Family Safety\User Accounts\Change User Account
                        เลื่อนลงล่างสุด OK รีเครื่อง

การติดตั้ง
                        เลือกลงแบบกำหนดเอง ติ๊กลงให้หมดทุกอัน
                        ยกเว้นอันที่มีพื้นเป็นสีเทา เช่น AHCI หรือ RAID ซึ่งถ้ามันเขียนว่าอัพเดทแล้ว ก็ไม่ต้องติ๊ก
                        ถ้ามี RAIDXpert ลงไว้อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องติ๊กเช่นกัน

ระหว่างลงถ้ามี Pop-up Windows Security ขึ้น
                        ให้เลือกข้อล่าง (Install this driver...)

ระหว่างลงถ้ามี Found New Hardware ขึ้นที่ล่างขวา ให้รอจนมัน Ready to use ถึงจะรีเครื่องได้
                        หากรอนานเกิน ให้กด Skip ได้เลย และรอจนมัน Ready to use เช่นกัน

----------------------------------------------------------------------------------
                        Last edited by V-FrIeNd; 29 Mar 2012, 21:00:04.

Comment

• ขอถามหน่อยครับไดร์เวอร์การ์ดจอที่หน้แรก ผมเห็นมีอยู่ 2 อัน Driver รวม (All In One) การ์ดจอ + ชิบเซ็ต AMD กับ Driver การ์ดจอ จากเวป AMD (Direct Link) มันต่างกันยังไงหรอครับ

Comment

ทำไมแรมผมมันขึ้นว่า 1.74 GB usable ล่ะครับ

ผมใช้ Toshiba Satellite C640D-1014U

http://*****************/notebook/32...40D-1014U.html

แรมเดิมๆ 1 GB ผมไปอัดเพิ่มเป็น 4 GB แต่ขึ้นแบบในรูปอ่ะครับ งง มาก แรมการ์ดจอร์มันแชร์แค่ 256 แต่นี่ล่อหายไป 2 Gb เลย

Windows 7 Professional 64 bit ครับ

อัพเดตทุกอย่างแล้วครับ

Comment

• ถ้าใส่ 2gb x 2 ลองถอดใส่ใหม่ เช็ดหน้าสัมผัส แล้วสลับแถวดูนะครับ

Comment

ถ้าใส่ 2gb x 2 ลองถอดใส่ใหม่ เช็ดหน้าสัมผัส แล้วสลับแถวดูนะครับ
                                ขอตัวไปลองก่อนนะครับ

Comment

Working...
                                X