Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสองถามหน่อยครับ พอดี ลูกเจ้านายผมเค้าซื้อ Alienware m17x แล้วตอนนี้มันมีปัญหา บลูสกรีน 0X0000004A ตลอดเวลาที่บูสเครื่องมา ผมควรจะแก้ยังไงดีครับ การ์ดจอ 6990M

Comment

• ASUS K43TK-VX070D

รุ่นนี้ใช่ไหมครับ

Comment

• Originally posted by Malikened View Post
        โอ๊ะมีใครเกิดปัญหาเหมื่อนผมมั้งครับ ก๊อปไฟล์ ผ่านการ์ดแลนวิ่งแค่ 16kbps ช้ามาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตั้งแต่ซื้อมาก็พึ่งเอามาลองก๊อปครั้งนี้จริง ๆ ตอนนี้เลยเอา Ext.HDD มาใช้แทนก่อนไม่ทราบว่าเป็นที่ Driver หรือเป่านะครับ

ใช้Driver ที่ติดมาจากแผ่น

ท่าจะไม่มีใครเป็นเหมือนผมเลย วันนี้พึ่งลองอัพไดร์เวอร์ใหม่สุดจากเว็บผู้ผลิตก็ไม่หาย

ซื้อมาเกือบ 4 เดือนแล้วพึ่งจะเจอจุดบอดของเครื่องตัวเองงานนี้เข้า 0 หรือจะแก้กันยังไงดีครับท่านประทาน

Comment

• X44H ลง XP ได้สมบูรณ์ดีแฮะ AHCI + ไดร์เวอร์ ฟังก์ชั่น ใช้ได้ครบ

Comment

• K43TVX005 แบตอยู่ได้นานเท่าไหร่ครับผม 3 ชั่วโมงปกติไหมครับหมด High น่ะครับ

Comment

• Originally posted by Malikened View Post
              ท่าจะไม่มีใครเป็นเหมือนผมเลย วันนี้พึ่งลองอัพไดร์เวอร์ใหม่สุดจากเว็บผู้ผลิตก็ไม่หาย

ซื้อมาเกือบ 4 เดือนแล้วพึ่งจะเจอจุดบอดของเครื่องตัวเองงานนี้เข้า 0 หรือจะแก้กันยังไงดีครับท่านประทาน
              ไม่ทราบว่าวินโด้ท่านลงมานานแล้วหรือยังเพราะของผมก็เป็นครับ รู้สึกใช้สายแลนก๊อบงานไม่ได้หรือดูหนังผ่านแลนไม่ได้เลย
              หรือหรือขึ้นสปีดน้อยจนค้างหน้าก๊อบปี้ไปเลย แต่บ้านผมมี wifi เวลาจะก๊อบหรือดูหนังผมจะตัดแลนแล้วต่อ wifi เอา lol
              ลำบากมากมายแก้ไงก็ไม่หายลงไดร์เวอร์ใหม่ก็ยังไม่หาย คิดว่าลงวินโด้ใหม่คงหายชัวๆเพราะผมลองเครื่องน้องแล้วหาย
              แต่เครื่องตัวเองขี้เกลียดลงใหม่แหะ

Comment

• COPY ไฟล์แล้วเครื่องช้านี่เป็นเพราะอะไรครับ
                K43TK HDD HITACHI

Comment

• ข่าวด่วน K43TK K43TA K53TA ออกไบออสใหม่ เวอร์ชั่น 213 รองรับ SATA3 (SSD วิ่งเต็มสปีด 525MB/sec)

โหลดไปแฟลชได้เลย http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Zone/AMD%20Catalyst/213.rar
                  Last edited by V-FrIeNd; 1 Apr 2012, 14:06:19.

Comment

• แหม.... ของเค้าดีจริงๆลองแล้ววิ่งปรี๊ดๆๆ

Comment

• นั่ง rip บลูเรย์ วางมือบนคีย์บอร์ดยังเย็น

Comment

• 555ทำกันได้

Comment

• Samsung NP305V4Z-T02TH ซื้อมาเมื่อวานครับ ห้องแอร์25องศา แต่ความร้อนฟาดไป 70C ครับปกติแล้วidleของ A8 มันลดความเร็วลงมา800Mhz ไหมครับ ผมเปิดทิ้งไว้idleอยู่ที่1.9Ghz-2.5Ghz เหมือนกับบูสมา ความร้อนพุ่งพล่าน 555+ 66-70หน่อยๆ งงต้องไปเซทอะไรตรงไหนให้มันเย็นๆไหมครับเนี่ยะงงจริงไม่เคยเล่นAMD

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ข่าวด่วน K43TK K43TA K53TA ออกไบออสใหม่ เวอร์ชั่น 213 รองรับ SATA3 (SSD วิ่งเต็มสปีด 525MB/sec)

โหลดไปแฟลชได้เลย http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Zone/AMD%20Catalyst/213.rar
                            ทำไมเพิ่งมาเนี่ย

ต้องเก็บเงินซื้อSSD SATA3เลย

ปล.1เมษานิหว่า

Comment

• ไม่ต้องเซ็ตอะไรหรอกครับ เดิมๆ=เย็น ที่เซ็ตๆส่วนใหญ่คือไป oc ทำให้ร้อนขึ้น แต่ก็แรงขึ้น
                              ถ้ารันอะไร 70 องศา โน้ตบุ๊ค ถือว่าเย็นแล้ว ส่วนใหญ่ 80-90 ทั้งนั้น เทียบกับ PC ไม่ได้
                              ถ้าตั้งเฉยๆ เปิดทิ้งไว้ ไม่ได้รันอะไร ถือว่าร้อนไปหน่อย มีอะไรบังทางลมหรือไม่ หรืออยู่ในสถานที่อับ
                              Idle ตามปกติมันจะตัดตัวคูณเป็น x4 ถ้า power options ตั้งอยู่ balanced

Comment

• ไม่ต้องเซ็ตอะไรหรอกครับ เดิมๆ=เย็น ที่เซ็ตๆส่วนใหญ่คือไป oc ทำให้ร้อนขึ้น แต่ก็แรงขึ้น
                                ถ้ารันอะไร 70 องศา โน้ตบุ๊ค ถือว่าเย็นแล้ว ส่วนใหญ่ 80-90 ทั้งนั้น เทียบกับ PC ไม่ได้
                                ถ้าตั้งเฉยๆ เปิดทิ้งไว้ ไม่ได้รันอะไร ถือว่าร้อนไปหน่อย มีอะไรบังทางลมหรือไม่ หรืออยู่ในสถานที่อับ
                                Idle ตามปกติมันจะตัดตัวคูณเป็น x4 ถ้า power options ตั้งอยู่ balanced
                                เด่วผมลองเปิดทิ้งไว้ซัก 30นาทีดูอีกที อ่านหนังสอบต่อก่อน เด๋ยังไงจะถ่ายรุปให้ดูครับ ขอบคุณครับ พี่V-FrIeNd

Comment

Working...
                                X