Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข่าวด่วน K43TK K43TA K53TA ออกไบออสใหม่ เวอร์ชั่น 213 รองรับ SATA3 (SSD วิ่งเต็มสปีด 525MB/sec)

โหลดไปแฟลชได้เลย http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Z...talyst/213.rar
    โหลดได้กันหรือป่าวครับ...เอ๊ะผมโหลดไม่ได้

Comment

มันขึ้นประมาณนี้ครับ ผมพลาดตรงไหนหรือป่าวครับเนี๊ยะ

Comment

• เอ้า..ตกลงโดนหลอก..แหมท่านประธานร้ายจริงๆ

Comment

• วันนี้ 1 เมษา หน้าโง่ครับ

Comment

• Originally posted by WPSpeed View Post
            [ATTACH=CONFIG]1668023[/ATTACH]
            มันขึ้นประมาณนี้ครับ ผมพลาดตรงไหนหรือป่าวครับเนี๊ยะ
            พี่เอาฮาใช่ไหมครับ

Comment

• ไม่ได้เอาฮานะครับ แต่ไม่นึกว่าท่าน V จะเป็นคนจัดมา โดนไปเลยเต็มๆ..555
              เป็นสัสันกันไปครับพี่น้อง..

Comment

• ดูให้หน่อยครับ ความร้อนของ Samsung NP305V4Z-T02TH ในห้องแอร์25cเปิดไว้เฉยๆ60-70c ถ้าตอนกลางวันเปิดไว้เฉยๆมี70c+ตลอดครับร้อนแปลกๆ ที่ผมงงก็คือเพิ่งเปิดเครื่องไว้เฉยๆไม่ได้ทำอะไรเปิดแค่โปรแกรมดังรูปขึ้นมา แต่CPUมันUseไประหว่าง39-60% ตลอดเลยครับเหมือนกับมันรันโปรแกรมตลอดเวลาไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร ผมว่าน่าจะมากจากสาเหตุนี้ที่ทำให้เครื่องผมมันร้อนผิดปกติ จะแก้ไขยังครับหรือเป็นเพราะcpuมันหลอนหรือเป็นที่sofwareบางตัวครับ แนะนำทีครับเหอๆ อ่านหนังสือต่อครับเด๋วดึกๆมาดูอีกรอบขอบคุุณครับ
                Last edited by theupflo; 1 Apr 2012, 21:38:04.

Comment

• ของผมรุ่นเดียวกันแต่อุณภูมิก็ปกตินะครับ คล๊อกไป 2.3

Comment

• เปิดไปหน้า process จะเห็นว่า มีตัวไหนมันรัน CPU อยู่
                    ก็ End Process และไปจัดการ Remove มันออก

Comment

• Samsung NP305V4Z-T01TH ของพวกท่าน แรมเท่าไหร่กันครับ

ผมลังเลจะเพิ่มหรือเอาเท่าเดิม ถ้าเพิ่มที่ร้านแถมมาให้ มันทำงานเข้ากันไหมครับ

หรือเพิ่มไม่เพิ่มไม่ต่างกัน ?

Comment

• คุณ theupflo ครับ ที่ว่าเปิดไว้เฉยๆ มันกะร้อน ผมว่าลองเช็คดูดีๆครับ เผ่ือว่ามัน run ในโหมด High perfomance คือของผมก็ Samsung นะ run โหมดปกติ 49-50 เอง แต่พอเลือกโหมด High perfomance แล้วขึ้นมา 55-65 เลย อันนี้ไม่ชัวร์นะครับ ลองๆดู

Comment

• ขอสอบถามหน่อยนะครับ

พอดีผมซื้อ Probox Smart Drive 2.5" รุ่น HDK- SU3 มาใช้อะครับ
                          นำมาเสียบ usb 3.0 ติดๆหลุดๆครับ
                          นำมาเสียบช่อง usb 2.0 สองช่องที่เหลือ ใช้งานได้ปรกติครับ รวมทั้งเสียบ ดูหนังกับ LCD TV ก็ปรกติครับ

เลยทดลองเอาอย่างอื่นมาเสียบ ช่อง usb 3.0 เช่น mouse หรือ ตัว box 2.0 ก็ไม่มีปัญหาอะไร ครับ

เครื่อง k43ta ครับ
                          bios 211 ครับ
                          driver หน้าแรก
                          windows 7 64bit ครับ

ไม่มีเครื่องอื่นที่มี usb 3.0 เลยไม่ได้เทสว่า ตัว box ใช้งานได้ไหม
                          เลยอยากจะทราบว่า ตัวโน๊ตบุ๊ค ผมมีปัญหาหรือป่าวครับ
                          Last edited by DB13; 2 Apr 2012, 00:04:28.

Comment

• Box น่าจะเน่าด้วย เพราะเคยๆใช้มา มีปัญหาบ่อยกับ hdd ที่ติดมากับตัวโน้ตบุ๊ค (BPVT) เหมือนไฟไม่พอ
                            เช็คไดร์เวอร์ USB3.0 ถ้าเป็น 1.0.0.60 ก็โอเค
                            ถ้ายังมีปัญหาติดๆดับๆอยู่ ก็คงต้องลองเปลี่ยน Box

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              ข่าวด่วน K43TK K43TA K53TA ออกไบออสใหม่ เวอร์ชั่น 213 รองรับ SATA3 (SSD วิ่งเต็มสปีด 525MB/sec)

โหลดไปแฟลชได้เลย http://202.172.16.151/@OCZ%20AMD%20Zone/AMD%20Catalyst/213.rar
                              ข่าวดีเลยครับ

Comment

• ขอบคุณ ท่านV-FrIeNd 13oy_KunG high_heart ที่ช่วยดูครับ
                                ได้สาเหตุมาแล้วครับตามรูปเลยตอนเปิดเครื่องมาใหม่ๆ ไอกรอปดำๆ command ไรซักอย่าง AMDไรของมันไม่รุ ไม่รู้เรื่องครับมันจะขึ้นทุกครั้งที่เปิดเครื่องคือมันขึ้นมาซักพักแล้วมันก็หายแล้วก็ทำงานกินcpuไปเรื่อยๆไม่หยุด

ตามภาพที่2เลยครับ ที่ผมกดไว้สีฟ้า

พอผมกด endprocess ตามที่ท่านVบอกไว้ ไปทุกๆอย่างก็กลับมาเป็นปกติครับ แต่พอจะไปremoveไม่รู้จะremoveตัวไหนอะครับไอ cmd.exeเนี่ยะ แต่พอรีเครื่อง กลับมามันก็เป็นอีกผมต้องทำยังไงต่อครับงง มันเกี่ยวกับไดร้เวอร์VGAไหมครับ พรุ่งนี้สอบเสร็จจะมาทำต่อขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                                X