Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jimsano View Post
    สวัสดีครับ ผมเพิ่งซื้อ nb k43tk-vx007d จากงานคอมมาร์คมาครับ แล้วคราวนี้มันมีปัญหาอยู่ว่า พอผมเล่นเกม dragon nest มันจะมีบางครั้งที่มันจะค้างแล้วก็จอฟ้า โดยมีรหัส 0x00000101 เป็นประมาณ 3 ครั้ง ใน 5-6 วันอะครับ ผมลองๆหาข้อมูลดูแล้วก็ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงอะครับ ก็อยากจะมาถามผู้รู้หน่อยครับ ยังไงรบกวนช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล.แก้ k43ta>>k43tk (อยากรู้ว่าสองตัวนี้เหมือนกันมั้ยครับ พอดีในเว็บ asus ไทยมีแต่ไดเว่อของ k43ta ครับ)
    เข้า ของ ASUS Global เลยครับ มี k43tk เห็น K53TK ก็มีแล้วไม่นานตัวจอ 15 นิ้วคงมา

ไดร์เวอร์ตัวไหนที่อุปกรณ์มันรุ่นเดียวกันก็ใช้ได้เหมือนกันเลยครับ

ส่วนจอฟ้ารหัส 101 นี่ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ เล่นอยู่เฉยๆก็เป็น เคสของผมนี่เป็นที่แรม ใส่ไป2ตัว มีตัว1ที่ทำให้จอฟ้าเอาแรมไปเครมแล้วตอนนี้ใช้มายังไม่เป็นไรครับ

ลองถอดแรม สลับ ทีละตัวดูครับ

Comment

• ไดร์เวอร์ K43TK ครับ

http://support.asus.com/Download.asp...43TK&p=3&s=294

Comment

• ได้หล่ะครับท่านประธาน พึ่งจะรู้ว่าในcccปรับcpuได้ด้วย ขอบคุณครับ^^

Comment

• http://www.i3.in.th/content/view/8327

ถ้ามันใช้จริงนี้เทพเลยนะ

Comment

• DirectX Jun 2010 จากหน้าแรกลงตรงไหนครับ ?

Comment

• Originally posted by gonzy View Post
              DirectX Jun 2010 จากหน้าแรกลงตรงไหนครับ ?
              ทำได้ละครับ

Comment

• Originally posted by Khow View Post
                ถามท่านประธาน ASUS K43TK-VX007D คุ้มมั้ยจะไปสอยพรุ่งนี้แล้ว
                เน้นเกมด้วยทำงานด้วย entertain สุดๆครับให้ว่างๆก่อนจะลอง batman
                ถ้า 7670M กินไฟน้อยลงจะดีมากๆ
                เห็น Samsung NP305V4Z-T02TH ด้วย HD 1TB น่าสน
                ผมไม่สนใจ USB3 ครับไม่ค่อยได้ใช้
                คุ้มสิ A6 กับ A8 ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่
                แต่ Asus เย็นกว่า

Originally posted by WPSpeed View Post
                ASUS Sonic Focus เอ๊ะทำไมของผมลงแล้วมันปรับอะไรไม่ได้เลยพลาดตรงไหนหรือป่าวครับเนี๊ยะ มีใครเป็นบ้างไหมครับ

[ATTACH=CONFIG]1672962[/ATTACH]
                ลงไดร์เวอร์เสียงตัวไหน

Originally posted by archertoon View Post
                สวัสดีครับ ผมเพิ่งมาใหม่ที่นี่
                Acer Aspire TimelineX 4820TG Window 7 64 bit
                ATI mobility Radeon HD 5650
                Ram 6 GB

คือตั้งแต่ที่ซื้อมาใหม่ๆ รู้สึกว่าคอมมันช้าๆ อะครับ เพิ่ม ram ไป คอมก็เร็วขึ้นแล้ว แต่ตอนเล่นเกมหลายๆ เกม(league of legend, hero of newerth, skyrim)ปรับ very low ทุกอย่าง มันก็ยังช้าๆ อยู่ fps ตกตลอดเลย
                driver ผมโหลดลงใหม่จากหลายๆ ที่แล้ว ทั้ง web ของ acer หรือของ amd ก็แล้ว เคยมีบางช่วยที่ fps มันสูงถึง 60 แต่พอเล่นไปซักพักมันก็ตกไป 10 กว่าๆ แล้วมันก็ไปนิ่งที่ประมาณ 30 แล้วก็ตกไป 20 เป็นช่วงๆ อะครับ
                หลัีงจากลองปรับระหว่าง very low กับ very high กลายเป็นว่า fps มันก็ยังตกไป 10-30 ตลอดเลย ไม่ว่าจะปรับแบบไหนอะครับ ตอนเข้าเกมใหม่ๆ ส่วนมากจะเป็น 30 อะ แล้วบางทีจะขึ้นเป็น 40 กว่าๆ ไม่ก็ 60 เลย แต่ซักพักมันก็ลดไป 10-30 แล้ว

ลองโหลด driver จากกระทู้นี้ไป แล้วก็ทำตามขั้นตอน uninstall ไปแล้ว แต่ตอนลงมันบอกว่า inf file was not found แล้วก็ error ตอนลง display driver อะครับ
                ก็เลยเอา driver ตัวเก่าลงไปก่อน

พอมีวิธีแก้มั้ยครับ? ลองปรับ very low ทุกเกมแล้ว ไม่หายเลย
                แล้วก็อีกปัญหาที่ผมไม่รู้ว่าเกี่ยวรึป่าวคือ ผมเปิด catalyst control center ไม่ขึ้นอะครับ cursor มันหมุนๆ อยู่แปปนึง แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
                ลองเช็คอุณหภูมิ คิดว่าตอนเฟรมตก น่าจะอยู่ในช่วงซีพียูตัดตัวคูณ เพราะร้อนเกิน

Originally posted by Zepherous View Post
                เครื่องผม ไม่โชว์อุณหภูมิของ GPU มีโปรแกรมตัวอื่นที่แสดงผลได้มั้ยครับ?

AIDA64

Originally posted by aof_aha View Post
                ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ มีงบ 20k เผื่อไว้ 2000 ไว้เล่นเกมส์ เช่น Skyrim และอื่นๆ ช่วยทีจ้า
                K43TK-VX007D

Comment

• Originally posted by ice053535 View Post
                  เข้า ของ ASUS Global เลยครับ มี k43tk เห็น K53TK ก็มีแล้วไม่นานตัวจอ 15 นิ้วคงมา

ไดร์เวอร์ตัวไหนที่อุปกรณ์มันรุ่นเดียวกันก็ใช้ได้เหมือนกันเลยครับ

ส่วนจอฟ้ารหัส 101 นี่ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ เล่นอยู่เฉยๆก็เป็น เคสของผมนี่เป็นที่แรม ใส่ไป2ตัว มีตัว1ที่ทำให้จอฟ้าเอาแรมไปเครมแล้วตอนนี้ใช้มายังไม่เป็นไรครับ

ลองถอดแรม สลับ ทีละตัวดูครับ
                  ขอบคุณมากครับเดียวยังไงจะลองสลับแรมดูครับ ขอถามอีกหน่อยครับ เรื่องยี่ห้อของแรมมีผลมั้ยครับ

Originally posted by matika.p View Post
                  ไดร์เวอร์ K43TK ครับ

http://support.asus.com/Download.asp...43TK&p=3&s=294
                  ขอบคุณมากครับผม

Comment

• Originally posted by matika.p View Post
                    ว่างจัด ถ่ายคลิป Boot เข้าวินโดว์ K43TA - A6 ฮาร์ดดิสเดิมๆ Win7 64 Bit แรม 6g. ได้ราวๆ 57 วิ.

รู้สึกดีมั๊กๆ เอาวีดีโอลงไงหว่า เหอะๆ

http://www.youtube.com/watch?v=EoeBA...ature=youtu.be

ผม K53TA เดิมๆ แรม 8 วิน 7 64 เหมือนกัน

แต่ได้เกือบ 1.30 นาที แหนะ

ไม่รุ บูทอะไรเยอะแยะ

ฮาาา

Comment

• Originally posted by jimsano View Post
                      ขอบคุณมากครับเดียวยังไงจะลองสลับแรมดูครับ ขอถามอีกหน่อยครับ เรื่องยี่ห้อของแรมมีผลมั้ยครับ
                      คิดว่าไม่มีนะครับ ใช้แรมคิงตัน 4 GB ร่วมกับ แรมซัมซุงที่ติดมากับเครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

• ASUS Sonic Focus เอ๊ะทำไมของผมลงแล้วมันปรับอะไรไม่ได้เลยพลาดตรงไหนหรือป่าวครับเนี๊ยะ มีใครเป็นบ้างไหมครับ
                        ลง driver Realtek HD Audio R2.67 แล้วตามด้วยตัวนี้ Realtek HD Audio 6.0.1.6577 ครับผมคุณ V

Comment

• สรุปคือได้ Samsung NP305V4Z-T02TH มาแทนเพราะถูกใจ HDD มากกว่าครับได้มา 18900 พร้อม Hdd 1TB
                          ส่วน ASUS K43TK-VX007D ต่อราคาแล้วขายกันที่ 18600 ผมเลยเอาตัวที hdd ใหญกว่าแทนพอดีการ์ดจอใน a8 กับ HD6630M มันพอๆกัน

Comment

• ดูอุณหภูมิยังไงหรอครับ ถ้าจำไม่ผิดตอนนั้นเคยดู มันประมาณ 70 C ตอนปกติแล้วก็ 90 C ตอนเล่นเกมอะ

แล้วถ้ามันอุณหภูมิเยอะๆ มันมีวิธีแก้มั้ยอะครับ?
                            แล้วมันเปิืด catalyst control center ไม่ได้อะ มีวิธีแก้มั้ยอะครับ?

Comment

• ผมเพิ่งถอย LENOVO Z475 มาจากคอมมาร์ท ราคา 18500

ได้ A8 1.6 +6470M RAM 8G

ตอนนี้มีปัญหาตรงที่โหลดไดรเวอร์การ์ดจอตัวล่าสุดจากเว็บ ATI มาลงแล้วไม่เสถียรอย่างแรง เล่นเกมแล้วภาพเพี้ยนมั่ง จอฟ้ามั่ง แต่พอไปโหลดไดรเวอร์จากเว็บของ LENOVO มาลงแล้วก็ไม่มีปัญหาเลยนะ แต่เสียตรงที่ว่ามันไม่ใช่ตัวล่าสุดนี่แหละ

ถ้าใครใช้ Z475 แล้วมีวิธีลงไดรเวอร์ตัวล่าสุดให้เสถียรได้ก็บอกทีนะครับ

Comment

• จัดมาแล้วอีกตัวครับ ASUS K43TK-VX007D j.i.b. ตึกคอมศรีราชา เงินสด 18,500
                                มีคำถามหนึ่งคำถามครับ เครื่องใหม่แกะกล่อง ใช้โปรแกรม Diskmonitor เช็ค HDD มีการใช้งานไป 18 ชม. ปกติมั้ยครับ.
                                พนักงานที่ร้านบอกปกติ เพราะผู้ผลิตต้องเช็ค หรือทดสอบ HDD ก่อน ถูกต้องตามที่พนักงานเค้าว่ามั้ยครับ.

Comment

Working...
                                X