Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็งเป็ดเลย เครื่องมือสองของผม มีปัญหาซะแล้ว

วันนี้นั่งรื้อเครื่อง เพื่อลอกซิลิโคนออก ใช้แผ่นทองแดงแทนที่ ตรงบริเวณชิปกราฟฟิก และพยายามแก้ปัญหาที่ติดมากับเครื่องแต่แรกซื้อ
    คือเวลาเปิดเล่นไปสักพัก เครื่องจะเริ่มร้อน แล้วจะมี "กลิ่น" สาบๆ โชยออมา วันนี้รื้อไปดมไป เจอสาเหตุคือ มีกลิ่นติดคีย์บอร์ดแรงมากๆ มุมด้านล่างขวาท้างด้านหลังแผงคีย์บอร์ด มีคราบแดงๆแห้งกรังติดอยู่

คงแค่....เจ้าของเก่าทำน้ำหวานหกลงไปละมั้ง.....

Comment

• Originally posted by Malikened View Post
      เรียบร้อยครับ ลงWindows ใหม่หายจริง ๆ เฉพาะก๊อบไฟล์เข้า Notebook แต่เอาเครื่องอื่น ๆ มาดึงออกมันก็ยังข้าเหมือนเดิม

แบบนี้ทำยังไงต่อดีครับ
      กำโทดทีครับไม่ได้ตอบให้เลยเพราะนานๆจะเข้ามาดูกระทู้ที เด๋วถ้าไงผมส่ง pm ไปหาละกันครับกลัวไม่เห็น lol

Comment

• ท่าน วี มีภาพคอนเสิร์ตไหมครับไม่ได้ไปดูมาแอบเสียดาย

Comment

• ถ่ายไม่ได้อ่ะครับ ต้องแอบๆถ่าย เลยไม่ได้ถ่าย

Comment

• Originally posted by bffmssss View Post
            ถามหน่อยครับ ตกลง T02

AMD HD6690G2 (HD6630M+6620G APU CF) 1 GB Discrete Memory

มันเป็น 6690 G2 แรม 2G ใช่ไหมครับ
            อยากทราบข้อูลนี้ด้วยเหมือนกันครับ ว่าเจ้าSamsung NP305V4Z-T02TH ตัวนี้มัน Crossfire ได้ไหมครับ
            เพิ่งซื้อมาเม่อวานที่ Jxx พันทิพย์ประตูน้ำ 17900 เงินสดครับ

Comment

• SSD Sandforce นี้มันไม่มีผลกับ Sonutbrigh ของ AMD ใช้ัม้ยครับผมว่าจะถอย Vertex3 ซัก 60 GB แนะนำทีครับ

Comment

• Octane S2 หรือ Crucial M4 ดีกว่าครับ

Comment

• K43TK การ์ดจอ7670M ใช้ไดร์เวอร์ที่มากับแผ่น หรือโหลดจากเวป ASUS ไม่ค่อยเวิกเลยครับ

เล่น NFS The Run หรือเกมส์อื่นๆ เฟรมเรตไม่นิ่งเอาซะเลย คงต้องรอและรบกวนท่านประธานV เกี่ยวกับไดร์เวอร์การ์ดจอตัวนี้ล่ะครับ.

Comment

• Originally posted by matika.p View Post
                    K43TK การ์ดจอ7670M ใช้ไดร์เวอร์ที่มากับแผ่น หรือโหลดจากเวป ASUS ไม่ค่อยเวิกเลยครับ

เล่น NFS The Run หรือเกมส์อื่นๆ เฟรมเรตไม่นิ่งเอาซะเลย คงต้องรอและรบกวนท่านประธานV เกี่ยวกับไดร์เวอร์การ์ดจอตัวนี้ล่ะครับ.
                    ผมใช้เวอร์ 12.4 ของท่าน V ลงทับของasusเดิมก็เล่นได้ลื่นดีนะครับ

Comment

• Originally posted by worrawan View Post
                      ผมใช้เวอร์ 12.4 ของท่าน V ลงทับของasusเดิมก็เล่นได้ลื่นดีนะครับ
                      ขอบคุณครับ เด๋วลองลงดูเลยครับ.

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        Octane S2 หรือ Crucial M4 ดีกว่าครับ
                        ขอบคุณครับ

คือ ASUS K43TA ไม่รองรับ SATA3 ใช้หรือเปล่าครับท่านประทาน
                        Last edited by Malikened; 9 Apr 2012, 00:00:02.

Comment

• ไม่ได้เข้ามาห้องนี้นาน คัลบใหม่เพี้ยบ อิอิ ขอถามหน่อยครับช่วงนี้ Notebook ตัวใหนน่าเล่นสุด งบ 17k - 22k(+-3k)

Comment

• Originally posted by Malikened View Post
                            ขอบคุณครับ

คือ ASUS K43TA ไม่รองรับ SATA3 ใช้หรือเปล่าครับท่านประทาน
                            ไม่ครับ วิ่งแค่ SATA2

Originally posted by peaindie View Post
                            ไม่ได้เข้ามาห้องนี้นาน คัลบใหม่เพี้ยบ อิอิ ขอถามหน่อยครับช่วงนี้ Notebook ตัวใหนน่าเล่นสุด งบ 17k - 22k(+-3k)
                            K43TA-VX007D

Comment

• เห็ดผี A8-4500M (Trinity) มาแล้ว RAM 6GB HDD 500GB VGA HD 7670M จอ 17.3 นิ้ว

23,750 RUB = ประมาณ 25,000 บาท ไทย

http://www.sibvez.ru/shop/UID_13697.html

Comment

• ช่วยแนะนำ Window 7 32bit สำหรับ PC หน่อยได้มั้ยครับ
                                พอดีจะโหลดเก็บไว้เผื่อมีปัญหา พอดีแผ่นเก่ามันหายไปไหนไม่รู้ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X