Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mermirud View Post
    คอมร้อนมากอะท่าน
    นี่ขนาดผมส่งไปซ่อมแล้วนะครับ เขาบอกซ่อมเสร็จแล้ว เปลี่ยนเมนบอร์ด
    มันร้อนจนตัดตัวคูณอ่ะครับ ถ้าเป็น XP จะดับไปเลย อาการเดิมก่อนส่งซ่อม

Comment

• โห ท่านประธานส่งไปซ่อม หรือส่งไปทำให้เจ๊งเนี่ย

Comment

• ไปบ่อยๆ ระวังเสียค่ารถ พอๆกับ ซื้อแบ็ต ใหม่เลยน่ะ เฮีย

ถ้าไปหลายรอบจัด ผมว่า ไม่คุ้มหรอก ลงทุน ซื้อใหม่ แล้วก็ประจาร เลย 555555555555

Comment

• ผมไม่อยากซื้อใหม่ครับ อยากให้มันได้รู้บ้าง ว่าสลับแบต ทำแบบนี้ได้ไง
          ค่าน้ำมันพันนึงก็ยอม แบตใหม่ 1,950 บาท -*-
          แถมปัญหาความร้อนก็ยังเหมือนเดิม

Comment

• ท่านประธานได้ดราม่าเรื่องตัวเองจนได้

Comment

• 94 องศา อนาถจิต ร้อนกันจริงๆ พอๆกับ AMD Turion M500 ของผม ตอนเล่น Metro 2033 เลยอ่า

ช่างมันเปลี่ยนเมนบอร์ดให้อย่างเดียว ไม่ได้ ทา ซิลิโคน ให้ใหม่เหรอเนี่ย

หรือว่า Turion รุ่นเก่าๆมันร้อนจริง หว่า

Comment

• ทุกท่าน ขนกันไปหมดบอร์ดเลย -..- ไปด่ามัน

Comment

• ไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดี มีดราม่าเป็นของตัวเอง T T
                  แบตตูไปไหน ความร้อนก็ยังเหมือนเดิม

Comment

• เหรอว่าช่างเอา mainboard ของท่าน ScaRy มาสลับกับของท่าน V-FrIeNd อ่ะ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                      94 องศา อนาถจิต ร้อนกันจริงๆ พอๆกับ AMD Turion M500 ของผม ตอนเล่น Metro 2033 เลยอ่า

ช่างมันเปลี่ยนเมนบอร์ดให้อย่างเดียว ไม่ได้ ทา ซิลิโคน ให้ใหม่เหรอเนี่ย

หรือว่า Turion รุ่นเก่าๆมันร้อนจริง หว่า
                      ถ้าแก้ได้ ไม่ร้อนเท่าไหร่ครับ เห็นฟูลโหลดแค่ 80 ห้องธรรมดาด้วย
                      ของผมห้องแอร์ -*- และมันไม่ได้ร้อนสุดนะครับ เพราะมันตัดตัวคูณก่อน ไม่งั้นมีพัง
                      ซีพียูสมัยใหม่มันจะลดการทำงานลง เวลาร้อนๆ ไม่งั้นอาจเห็นแบบในคลิปนี้
                      BORKED

Originally posted by natoff View Post
                      เหรอว่าช่างเอา mainboard ของท่าน ScaRy มาสลับกับของท่าน V-FrIeNd อ่ะ

Comment

• ลองแฟลชไบออสกลับ คืนค่าเดิมทุกอย่าง ไม่ได้โม หรือ Mod
                        อาการก็เหมือนเดิม สรุปไม่ได้เป็นที่ Software ครับ เป็นที่ Hardware นั่นแหล่ะ

Comment

• โอ้ว ใน คลิป มันดันเอาไปทำภาพ ร้อนเป็น ระเบิด นิวเคลียร์ ซะงั้น 5555555

เออ ท่าน V-freind ไอ้ โปรแกรม Burn ของ ACER อ่ะ ในแผ่น ที่มันคา เครื่องมา มันเป็นโปรแกรม Burn ที่เราใช้กัน ธรรมดาๆ ทั่วไป หรือว่า เป็น โปรแกรม Burn ของ ACER โดยเฉพาะ ครับ

Comment

• Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              จัดการรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรร

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                                โอ้ว ใน คลิป มันดันเอาไปทำภาพ ร้อนเป็น ระเบิด นิวเคลียร์ ซะงั้น 5555555

เออ ท่าน V-freind ไอ้ โปรแกรม Burn ของ ACER อ่ะ ในแผ่น ที่มันคา เครื่องมา มันเป็นโปรแกรม Burn ที่เราใช้กัน ธรรมดาๆ ทั่วไป หรือว่า เป็น โปรแกรม Burn ของ ACER โดยเฉพาะ ครับ

Comment

Working...
                                X