Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยางมะนอนดีกว่า ลากการ์ดจอเล่นดีกว่า ฮ่าๆๆๆๆ

Comment

• ก้ยังไม่มีเมล เตือนอ่าา เปงไรหว่า

Comment

• และแล้ว...

การลากการจอ ATI Mobility Radeon HD5470
        ก็จบลงที่

Before
        CoreClock 750 MemoryClock 800

After
        CoreClock 950 MemoryClock 1000
        โดยไม่มีปัญหาใดๆ เสถียรแล้วว -..-

อุณภูมิปกติอยู่ีที่ 49-53 องศา FullLoad อยู่ที่ไม่เกิน 66 องศา ^^

นอนดีกว่าๆๆ ไม่ไหวละ -..-

Comment

• โทรไปแล้วครับ บอกว่าให้นำเครื่องไปให้ตรวจเช็ค แต่วันนี้เป็นวันเสาร์ช่างหยุด
          กำ ผมว่างวันอังคาร-พุธ คงต้องนำไปส่งในวันนั้น และรอต้องทิ้งเครื่องไว้รออีก ?
          สรุป แย่จริงๆครับ ผมต้องทิ้งเครื่องไว้และไปรับอีกวันรึไง เสียค่ารถสองรอบเป็นพัน
          Last edited by V-FrIeNd; 14 Aug 2010, 10:29:17.

Comment

• มีปัญหาเล็กน้อยครับคือเวลาผมเสียบสายชาจต่อกับเครื่องตอนเล่นแล้วมันตึดอ่ะครับไม่ทราบมันคือเสียงอะไรครับทุกทีมันไม่เป็นอ่ะครับเราจะปิดเสียงนั้นได้ไหมครับมันดังและรำคาญครับ
            4551g+5650ครับแนะนำทีงงทำไม่เป็น
            Last edited by swatswatswat; 14 Aug 2010, 11:24:06.

Comment

• ของผมไม่เป็นนะ และก็ไม่รู้วิธีแก้ แต่มีวิธีตรงๆ
              ตอนมันดังก็คลิกขวาที่รูปลำโพง Open Volume Mixer ดูว่ามีตัวไหนอยู่บ้าง
              ถ้ารู้ว่ามันเป็นตัวเตือนแบตก็กดปิด Mute ตัวนั้นไปเลย

Comment

• ลองแล้วไม่หายครับทำไงดี

Comment

• ลองหาในนี้ดูครับ

Comment

• ลองแล้วครับไม่มีมันเหมือนไม่ใช่ในนั้นครับมันดังตึดดดอ่ะครับ

Comment

• เสียงลำโพงเมนบอร์ดอยู่ที่ไบออสล่ะผมว่า (ถ้าไม่มีให้ปรับคงปิดไม่ได้)

Comment

• ท่านประธาน เฮ้อ
                        acer ทำร้ายท่านจริงๆ

มียี่ห้อไหน amd ati ดีๆ นอกจาก acer มั้งป่ะครับ

Comment

• ผมยังไม่รู้เลยยี่ห้อไหนดีๆ แต่ เครื่องผมมันก็ไม่ได้พังบ่อยๆ หรือพังหนัก มันเน่าช่างที่ศูนย์จริงๆ
                          แถมสลับแบตผิดมาให้เนี่ย ต้องให้ผมเสียเวลารอมันเช็คอีกกี่วันครับ ? บ้านผมอยู่ก็ไกล

เครื่องต่อไปผมดู MSI ไม่ก็ Samsung อยู่ครับ แต่ประกันไม่รู้จะซื้อเพิ่มดีรึเปล่า
                          เพราะตอนนี้รู้สึกว่าว่าซ่อมเองดีสุด เครื่องใช้ไฟฟ้าที่บ้านผมส่วนมากก็ซ่อมเองแล้วครับ
                          ส่งช่างซ่อมทีเสียเงินเยอะ แล้วไม่รู้เปลี่ยนอะไหล่อะไรอีกรึเปล่า

Comment

• ขอเข้ามาอยู่ในคลับด้วยคนนะครับ จัด TOSHIBA L640D-1050X มาละ

Comment

• ถาม ต่อนี้ โน็ตบุ๊ค AMD ที่ แรงๆแบบจี๊ด คือ พวก N830 เหรอ เป็น Phenom II X3 N830 ถามมี ท๊อปกว่านี้หรือป่าว

Comment

• Originally posted by puger.gt View Post
                                ขอเข้ามาอยู่ในคลับด้วยคนนะครับ จัด TOSHIBA L640D-1050X มาละ

Originally posted by poompato View Post
                                ถาม ต่อนี้ โน็ตบุ๊ค AMD ที่ แรงๆแบบจี๊ด คือ พวก N830 เหรอ เป็น Phenom II X3 N830 ถามมี ท๊อปกว่านี้หรือป่าว
                                ที่มีขายในประเทศไทย แรงสุดคือตัวนี้แหล่ะครับ
                                แต่ถ้าที่มีในโลกก็ X4 X920BE

Comment

Working...
                                X