Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mermirud View Post
    ท่านประธาน เฮ้อ
    acer ทำร้ายท่านจริงๆ

มียี่ห้อไหน amd ati ดีๆ นอกจาก acer มั้งป่ะครับ

TOSHIBA , MSI , ASUS , Samsung , Fujitsu

แต่ ยี่ห้อที่กล่าวมาข้างต้น มักจะเอา AMD + ATI สเป๊คที่ไม่สูงมาก มาขายครับ เศร้าใจ

DELL ที่เมืองนอก มีรุ่นที่ใช้ AMD Phenom X4 ขายแล้วครับ แต่ตัวแทนจำหน่าย ไม่มีแผนการตลาดสำหรับ CPU AMD ในเมืองไทย

ตัวที่น่าสนที่สุด คือ ใน อนาคต Apple อาจจะใช้ CPU AMD นี่แหล่ะครับ น่าสน สำหรับคนทำงานออกแบบ

ถ้าในตลาด ตอนนี้ตัด ACER ออกไป ตัวเลือกที่น่าสนใจที่สุดใน งบ 20K

จะเป็น MSI CR 410 ตัว Phenom X3 รุ่นประหยัดไฟ + ATI 545V ครับ

Comment

• ^
      ตัวนี้แหล่ะที่ผมจะซื้อใหม่
      ซื้อประกันเพิ่มยังไง ยังไม่รู้เลย หาข้อมูลก่อน
      ตอนนี้แค่เล่นเน็ต ฟังเพลง กับเล่นเกมขำๆ
      แล้วก็เขียนแบบอะไรนิดๆหน่อยๆ

Comment

• Originally posted by poompato View Post
        ถาม ต่อนี้ โน็ตบุ๊ค AMD ที่ แรงๆแบบจี๊ด คือ พวก N830 เหรอ เป็น Phenom II X3 N830 ถามมี ท๊อปกว่านี้หรือป่าว

มีครับ ตัวที่แรงกว่า X3

เอาที่เห็นเป็นรูปธรรมเลย แบบที่มีขายในเมืองนอกแล้วก็จะเป็น AMD Phenom II X4 P930 ( 4 - CORE ) 2.0 GHz 2MB L2 Cache TDP 35W

ส่วนรุ่น ที่มีเขียนไว้ใน ตาราง AMD Roadmap แต่ไม่รู้มีจริง บนโลกใบนี้หรือเปล่า ก็มี ดังนี้ ถ้ามีขายล่ะก็ แรงกว่า Phenom X3 แน่นอน

AMD Phenom II X4 X920 BE ( 4 CORE ) 2.3 GHz 2MB L2 Cache TDP 45W

AMD Phenom II X2 X620 BE ( 2 CORE ) 3.10 GHz 2MB L2 Cache TDP 45W

AMD Phenom II X2 N620 ( 2 Core ) 2.8 GHz 2MB L2 Cache TDP 35W

ทุกรุ่นที่กล่าวมา รองรับ RAM Bus 1333 MHz ทุกตัวครับ

Comment

• ว่าแต่ทำไงให้ปุ่มฟังก์ชันบนคีย์บอร์ด L640D มันใช้งานได้อะครับ ไอ้พวกเพิ่ม-ลดเสียง,ปรับความสว่าง 9ล9 เนี่ย

Comment

• Originally posted by puger.gt View Post
            ว่าแต่ทำไงให้ปุ่มฟังก์ชันบนคีย์บอร์ด L640D มันใช้งานได้อะครับ ไอ้พวกเพิ่ม-ลดเสียง,ปรับความสว่าง 9ล9 เนี่ย
            ปุ่น Fn หรือพวกปุ่มฟังก์ชั่นอื่นๆครับ ถ้าพวกปุ่มฟังก์ชั่นอาจต้องลงโปรแกรมของมัน
            ถ้าปุ่ม Fn ก็กดได้เลย

http://209.167.114.38/support/techsu...-TSB001343.htm

Comment

• มันประกัน dcom อยู่แล้ว 2 ปีจ้า กว่าจะถึง 2 ปี พี่ประธานก้คงเบื่อแล้ว คิดว่าไม่น่าจะต้องซื้อแล้วมั้ง

ถ้าตัวนี้ท่านประธานสนใจละยังมีของก็ลองติดต่อมาจ้า ยินดีช่วยให้ได้ราคาพิเศษ โดยไม่คิดค่าตอบแทนใดๆจ้า

Comment

• ขอบคุณมากครับ ขอดูเครื่องนี้ก่อน ถ้ามันเน่าอีกคงบ๊ายบาย Acer
                แต่ MSI มัน 320GB พอดีเลย เอา 500GB ใส่ เพราะมีอยู่และ อิอิ
                (แต่รู้สึกจะไม่มีบลูทูชต้องใช้แบบเสียบ USB เอา)

Comment

• ถ้าตัวแพง มีไม่ใช่หรอฮะ - -

Comment

• ไปอ่านใหม่เขาใช้คำว่าแถม แสดงว่าคงไม่มีในตัวเครื่อง
                    อ้างอิง

Comment

• http://www.f1cd.ru/news/laptops/735/

อิอิอิ

Comment

• นี่ว่าท่านประธานทนๆใช้ รอ 4 core + 5650 ดีกว่า ใจเย็นๆ

Comment

• ทำไงดีหว่าท่านประธานจะไม่ใช้เอเซอร์แล้ว อย่างนี้ถ้าเครืองพัง ประกันหมด แยกร่าง 4540 เลยดีมั้ยอิอิ

Comment

• จริง ๆ ถ้า notebook มีปัญหาเรื่องความร้อนเพราะซิลิโคนแข็งเนี่ย แกะเองทำเอง เผลอ ๆ ดีกว่าส่งศูนย์อีกคับ

Comment

• ผมก็ว่างั้น แต่ตอนแรกวอยด์มันติดดีหมด ไม่มีเจาะ ไม่มีขาด กลัวแกะแล้วประกันหมด
                              แต่รอบนี้ช่างเจาะวอยด์ขาดเอง แสดงว่าวอยด์ขาดก็ไม่เป็นไร เดี๋ยวรอเอาแบตคืนก่อน ผมอาจจะแกะเองล่ะครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                ปุ่น Fn หรือพวกปุ่มฟังก์ชั่นอื่นๆครับ ถ้าพวกปุ่มฟังก์ชั่นอาจต้องลงโปรแกรมของมัน
                                ถ้าปุ่ม Fn ก็กดได้เลย

http://209.167.114.38/support/techsu...-TSB001343.htm
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X