Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    ลองถอดปลั๊กเล่นดูครับ

ผมได้แบตใหม่มาล่ะครับ

Comment

• มาหาคนใช้ a42dr ครับ amd + ati

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ^
        ลองถอดปลั๊กเล่นดูครับ

ผมได้แบตใหม่มาล่ะครับ

ยินดีด้วยครับ ท่าน V-Friend ที่ได้แบ็ตใหม่มาเลย ใหม่นี่ เอี่ยมแกะกล่องเลยมั๊ย ท่าน

แล้วเรื่อง ความร้อน ศูนย์ มัน ว่ายังไงบ้างอ่ะท่าน

ถ้าจะแกะ ทำเอง ก็เสียดายเงิน ซื้อประกันจริงๆ

Comment

• เรื่องความร้อน ช่างบอกว่า รุ่นนี้ถ้าเล่นกราฟฟิคหนักๆร้อนครับ ผมเลยขี้เกียจล่ะ -*-
          บอกว่าทาซิลิโคนใหม่ ถอดพัดลมมาปัดหมดแล้ว ถ้ามีอะไรก็ให้โทรมาเบอร์นั้นเลย
          ผมคงรื้อเองดูครับ แต่คงไม่หมดประกัน เพราะไม่ได้เปลี่ยนอะไหล่
          แค่ออกมาทาซิลิโคนเทพกับเอาอะไรรองให้มันแนบสนิทดู (พวกชิ้นส่วนทองแดงนำความร้อน หรือแผ่นนำความร้อนอะไรสักอย่าง)

Comment

• ถ้าแก้ไม่หายจริงๆ ปัญหาอาจจะเป็นที่ซีพียูล่ะครับ ลองถอดบอร์ดมาเทสเพียวๆนอกเคสโน้ตบุ๊คดีไหมเนี่ย
            ฟูลโหลดมันไหลไปเรื่อยๆจริงๆ ถ้าไม่ตัดตัวคูณกับตัดภาคจ่ายไฟก่อน

Comment

• เอาใจช่วยครับ

Comment

• คะแนน WINDOWS 7 Experience INDEX ของ INTEL CORE i7-620M + ATI 5650 ใน บอดี้ Acer Aspire timeline 4820TG

คะแนน Processor ( CPU ) ได้ 6.9 คะแนน เองครับ

โอ้ว AMD Phenom II X4 N930 2.0 GHz ก็ได้ 6.9 คะแนน เหมือนกัน จาก เว๊บเมืองนอก

ได้ใช้ ของแรง ระดับ Core i7 ในราคาที่ถูกกว่า คุ้มอีกแระ
                Attached Files

Comment

• กราฟฟิค HD5650 นี่มันเหมือนกับ HD4650 บน PC เลยครับ แต่ HD5650 มี DX11
                  สรุปไม่ว่ายี่ห้อไหน ก็ย้อมแมวเหมือนกัน แต่ก่อนว่าแต่ Nvidia 555+
                  HD4570 ของเราก็ชิบเดียวกับ HD4350 บน PC -*-
                  แถมเปลี่ยนชื่อได้เรื่อยๆ(เพิ่มคล็อกสปีด เปลี่ยนสเป็คแรมให้ดีขึ้น) HD5145 HD545v อิอิอิ
                  เปลี่ยนจนมันแรงกว่า HD4570 เดิมๆขั้นนึงล่ะ

Comment

• หาคะแนน Windows 7 Experience INDEX ของ Phenom II X4 N930 ไม่เจอ ว่าจะเอามาเทียบซะหน่อย - -"

Comment

• อ่าา 4535G ของผม ยังไม่ร้อนเกิน ไม่เคยดับ .. จากข้อมูลที่ตามอ่านๆมา
                      นี่ถ้ามันเริ่มเสียเมื่อไร มันจะต้องเหวี่ยงไม่หยุดแน่นอน .. T-T

เสียวเลยครับจะไปถอย 4551G ฟีนอม X3 อยู่แท้ๆ!
                      กลัว Acer ขึ้นมาหน่อยๆ ผมมีตัวเลือกอะไรบ้างครับ เอามาเล่นเกมส์ในงบ 25k

Comment

• จะว่าไปก็ยังอยู่ในสภาพที่รับได้อยู่ครับกับ Acer เพราะไม่ได้ผิดที่เครื่อง
                        แต่ผิดที่ความสะเพร่ามากกว่า

Comment

• ผมอัพเดตไปเป็น10.7แล้วนะครับในgpu-zยังได้10.7เลยแต่พอดูในรันทำไมมันได้อย่างนี้อ่ะครับขึ้นว่า10.1อ่าครับ
                          บอกทีครับแล้วไอ้เรื่องชาต์จแบตผมก็ยังทำไม่ได้เลย เซงเป็ด
                          Attached Files
                          Last edited by swatswatswat; 14 Aug 2010, 20:22:32.

Comment

• ถอดแล้วครับแต่มันยังขึ้น no battery

Comment

• Originally posted by swatswatswat View Post
                              ผมอัพเดตไปเป็น10.7แล้วนะครับในgpu-zยังได้10.7เลยแต่พอดูในรันทำไมมันได้อย่างนี้อ่ะครับขึ้นว่า10.1อ่าครับ
                              บอกทีครับแล้วไอ้เรื่องชาต์จแบตผมก็ยังทำไม่ได้เลย เซงเป็ด
                              ต้องดูเลข driver version ไปเทียบครับ ส่วน DDI มันคือ Device Driver Interface ครับ ไม่ใช่ version ของ driver ครับ

Comment

• วันนี้ลองผ่า 4535G แล้วครับทนร้อนไม่ไหว ไปซื้อซิลิโคนมาหลอดละร้อย ของคูลเลอร์มาสเตอร์

ที่ ชม หายาก MX3 ก็เลยเอามาแก้ขัดก่อน รอบแรกแกะมาทำความสะอาด แล้วใส่แต่ซิลิโคน

ปรากฎว่าลืมหยอดไปจุดนึง อุณหภูมิเลยขึ้นไปเอยะกว่าเดิม

เลยต้องแกะอีกรอบ จากฟูลโหลด 95-100 ลดลงมาที่ 85 องศาเอง

ผมว่าท่านประทานทำเองเหอะ เพราะของผมประกันสามปีไปเข้าศูนย์มาเรื่องความร้อน

มันก็แค่เป่าพัดลมให้ ส่วนเรื่องวอยยังไงมันก็ทำขาดให้เราอยู่แล้ว

Comment

Working...
                                X