Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จากเว็บ AMD โดยตรงก็เสียเฉพาะ 32 บิตครับท่าน
    http://developer.amd.com/gpu/ATIStre...s/default.aspx

Comment

• ครับผม

Comment

• มีใครมีโปรแกรม กู้ ไฟล์ จาก memory card ไหมครับ
        จะเอาไปกู้ รุปภาพ หาโหลดมาได้แต่ demo ใช้ไม่ได้

Comment

• Originally posted by natoff View Post

เพิ่งออกมาไม่นาน มีคนไป คอมเม้นต์ แล้วครับ ให้เข้าไปดู ลิ้งค์ของท่าน natoff

ความคิดเห็นที่ 4 ครับ

"ราคาถือว่าอยู่ในเกณฑ์ ที่ดี แต่ว่า AMD รุ่นนี้ จะค่อนข้างร้อนมากนะครับ "

ให้ตายเถอะ Athlon ตัวนี้เพิ่งวางตลาด 2 ยี่ห้อ เอง Emachine กับ Fujitsu

ไม่รู้ไปลองใช้ดูยัง บอกว่า ร้อน

มันเป็นรุ่นใหม่กว่า AMD Athlon M300 มันจะร้อนกว่า M300 ได้ยังไง

ยังไม่เห็นมีใครออกมาบ่น ว่า AMD รุ่นใหม่ๆ ร้อนเลย ตา ผีดูดเลือด ร้อนแทนซะแล้ว

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            Fujitsu ร้านทั่วไป ผมแทบไม่เห็นมีขายเลย
            ว่าแต่ จะโหวตไงเนี่ย
            THE MALL บางกะปิ ชั้นขายเครื่องใช้ ไฟฟ้า ครับ น่าจะเป็น Power Mall หรือ Power Buy จำชื่อไม่ได้

มี Fujitsu ขายอยู่ครับ

ไปเมื่อเดือนที่แล้ว มี Fujitsu ที่ใช้ CPU AMD Athlon NEO MV-40 ด้วยครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ ไปเที่ยว The Mall กับ พันทิพย์ บางกะปิ จะไปดู Fujitsu รุ่นใหม่มายัง

ที่ THE MALL บางกะปิ มีขายเกือบครบครับ ยกเว้น MSI

GATEWAY ก็มีครับ

แม้แต่ ACER Ferrari One ที่มีขายเพียง 111 เครื่อง ในเมืองไทย ที่ The Mall บางกะปิ ก็มี

เพราะเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว ก็ไปเดินดู เห็นคน กำลัง เทสต์เครื่อง อยู่เลย

Comment

• ท่าน natoff ถามถึง firefox หน่อยครับ พอดี ลงปลั๊กอิน block

ผมก็กดบ๊อคไอตรงที่ไม่เอาออกได้เข้า เว็บประจำไวๆ

บางอันมันบอครูป avatar ไปหมดเลย ผมจะเลิกบ๊อคตรงไหนอ่ะครับ 555+

Comment

• ทำได้แล้วครับ หาจนเจอ -.-

Comment

• เรื่องลากแล้ววูบ ผมว่าน่าจะอยู่ที่ความร้อนอุณภูมิห้องด้วยนะครับ

Comment

• ผมเคยบ่นไงเห็น AMD ทีไรมันจะบ่นว่าร้อนไว้ก่อน 555+
                    ทั้งที่ Athlon II Turion II ตระกูล P
                    แม้แต่ Phenom II X3 เย็นกว่า i3 i5 อีก

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                      ทำได้แล้วครับ หาจนเจอ -.-
                      อัตตาหิ อัตโนนาโถ อิอิ

Comment

• ท่าน V-freind ไอ้ II77777 มันบอกว่าไม่ได้ทั่งเทียนเขียน มันบอกว่า มันทดสอบจาก LAB ส่วนตัว

คน *** อะไร ทำไมได้เกรียน อย่างนี้ โอย อยากให้มันโดน แบน IP ซะเหลือเกิน

ในกระทู้เดียวกัน เขา กลัวเรื่องความร้อน AMD เข้าไปตอบด้วยน่ะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=889959

Comment

• ถ้าเขาใช้ ADSL ที่เป็น dynamic IP แบน IP ไปก็ไม่ work น่ะครับ

Comment

• ตามหาตั้งนาน ย้ายมาอยู่บ้านนี้กันเอง นะครับ
                            ขอถามแบบซื่อๆซักคำถามนะครับ
                            เจ้า4535gของผมถ้าอยากต่อออกทีวี(คือไม่อยากใช้กล่องแปลงมันแพงครับ) ใช้สายhdmi to componant/av
                            จะได้มั๊ยครับ หรือสายอย่างอื่นก็ได้ มีท่านใดเคยใช้ได้ผลบ้างหรือเปล่า (หรือว่าต้องลงทุนกันจริงๆ) ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านที่อ่านและถ้าจะกรุณาตอบจะดียิ่ง
                            ปล.ผมยังไม่มีปัญญาซื้อ lcd tv หนะครับ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                              ท่าน V-freind ไอ้ II77777 มันบอกว่าไม่ได้ทั่งเทียนเขียน มันบอกว่า มันทดสอบจาก LAB ส่วนตัว

คน ****** อะไร ทำไมได้เกรียน อย่างนี้ โอย อยากให้มันโดน แบน IP ซะเหลือเกิน

ในกระทู้เดียวกัน เขา กลัวเรื่องความร้อน AMD เข้าไปตอบด้วยน่ะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=889959
                              อย่าไปสนใจมันมากไอ้นี้ ดีแต่พูดข้อมูลหรือแหล่งที่มาก็ไม่มี บอกให้มันทำรีวิวเครื่องมันก็ไม่ทำ

ไม่รู้มีเครื่องจริงหรือเปล่า

Comment

• รู้สึกว่า คุง II77777 จะมีญาติทำงานให้ซัมซุงเน่าะ
                                รักมากมายซ่ะเหลือเกิน
                                แถมเวลาทดสอบก็ทดสอบที่ lab ตัวเองอีก
                                น่าเชื่อถือจริงๆ

Comment

Working...
                                X