Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    ช่างเขาก็ทามา แต่ตะกี้ผมกดๆมันให้แนบหน่อย แล้วก็ทาซิลิโคนเทพ
    แต่ผมว่ามันก็ร้อนอยู่ดี (แต่เย็นกว่าเดิม เอิ๊กๆ)
    Idle เย็น แต่ Full ห่ๅงไกลมาก
    แบบ 40 กับ 80 - -*
    PC ผม Idle 20 กว่าๆ ฟูล 40
    ไหน ๆ ก็ warranty by V-FrIeNd แล้ว ก็จัดพัดลมไปเลยท่าน

Comment

• ไม่นะ ประกันยังไม่หมด อิอิอิ

Comment

• เฮีย V-friend ไหนๆ ก็แกะเครื่อง น่าจะถ่ายรูป เครื่องใน 4535G มาฝากกันบ้าง อิอิ

อย่างเห็น ตำแหน่ง CPU การ์ดจอ ฮีทซิ้งค์ ต่างๆ อิอิ

Comment

• ท่านประธานถ่ายรุปวิธีแงะ กับ วิธีใส่แบบละเอียดให้ทีสิครับ
          ผมมีตัวนึง เหมือนท่านเลย
          ร้อนมาก
          อยากแงะแล้ว

T-T

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
            เฮีย V-friend ไหนๆ ก็แกะเครื่อง น่าจะถ่ายรูป เครื่องใน 4535G มาฝากกันบ้าง อิอิ

อย่างเห็น ตำแหน่ง CPU การ์ดจอ ฮีทซิ้งค์ ต่างๆ อิอิ
            อยากเห็นเหมือนกันนครับๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
              เฮีย V-friend ไหนๆ ก็แกะเครื่อง น่าจะถ่ายรูป เครื่องใน 4535G มาฝากกันบ้าง อิอิ

Originally posted by mermirud View Post
              ท่านประธานถ่ายรุปวิธีแงะ กับ วิธีใส่แบบละเอียดให้ทีสิครับ
              ผมมีตัวนึง เหมือนท่านเลย
              ร้อนมาก
              อยากแงะแล้ว

T-T
              ตอนแงะผมลืมหยิบกล้อง เพราะไม่คิดว่าจะถ่าย เอิ๊กๆ เอาง่ายๆเลยครับ ผมแกะ HDD RAM WL ออกหมด ขันน็อตออกทุกตัวเลย - -" วางบนผ้าขาวจะได้เห็นง่ายๆ แล้วก็ค่อยแงะออกมา
              ตามสเต็บนี้ก็ได้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=729176

ไว้แงะเปลี่ยนพัดลมรอบหน้า หรือหาซีพียูมาเปลี่ยนได้ (เคยเห็น M600 ขายในเว็บต่างประเทศแต่ตั้ง 5 พัน )

Originally posted by JpAngYz7 View Post
              อยากเห็นเหมือนกันนครับๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
              อิอิ

ลองไล่เรียงเทสใน EVEREST กันบ้างไหมครับ ผมจับเทสมันทุกอันเลย -*-

Comment

• ถามนิดนึงครับอ่านไปอ่านมาเริ่มสับสน

ตกลงว่าถ้าเกิดวอยมันขาด ประกันจะหมดตามหรือเปล่าครับ

Comment

• ไม่หมดครับ เพราะของผมช่างเจาะเองเลย
                  บอดี้หักเป็นรอย หรืออะไรก็น่าจะไม่หมด ถ้าไม่ได้ไปยุ่งกับข้างใน
                  ประกันมันประกันเฉพาะส่วนอุปกรณ์ภายใน เช่น เมนบอร์ด ซีพียู HDD แรม ไวเลส จอ

Comment

• อ่าา ยินดีด้วยครับท่าน ไปๆมาๆผมว่าเราแต่งกันเองมันจะแน่นอนกว่านะครับ แต่ก็เห็นแนวโน้มว่าเรื่่องร้อนเกิน ต่อๆไปอาจจะไม่มีให้เจอแล้ว

ศูนย์นี่บางที่อาจจะมี งง เรื่องความร้อน เอะอะพัดลมตัน เป่าใหญ่ ใส่ซิลิโคนวิปครีมมาให้ (ขาวๆหลอดใหญ่ๆถูกๆ)
                    ช่างซ่อม ก็รู้แต่เรื่องซ่อมละมั้งครับ เรื่องโมดิฟาย ไรงี้อาจจะไม่ชำนาญ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ไม่หมดครับ เพราะของผมช่างเจาะเองเลย
                      บอดี้หักเป็นรอย หรืออะไรก็น่าจะไม่หมด ถ้าไม่ได้ไปยุ่งกับข้างใน
                      ประกันมันประกันเฉพาะส่วนอุปกรณ์ภายใน เช่น เมนบอร์ด ซีพียู HDD แรม ไวเลส จอ
                      ขอบคุณครับ เผื่อวันไหนซนๆ จะได้เเกะ 4551g เล่น

Comment

• พัดลมน่าเปลี่ยนมากครับ พัดลมเดิมหมุนเบา? และมันจะหมุนแรงก็ต่อเมื่อซีพียูเกือบตัดแล้ว - -*
                        จริงๆมันน่าจะตั้งได้นะ ตอนเสียบปลั๊ก ผมไม่เน้นประหยัดพลังงานอยู่แล้ว หมุนสุดๆไปก็เย็น

เปิดดูโปรแกรมไหนก็ราวๆนี้แหล่ะ อิอิ

Comment

• TOSHIBA C640D-1003U ดีมั้ยครับ
                          มีปัญหาอะไรบ้างครับ

Comment

• Originally posted by iscream View Post
                            TOSHIBA C640D-1003U ดีมั้ยครับ
                            มีปัญหาอะไรบ้างครับ
                            ถ้ายี่ห้ออื่นตัดเรื่องปัญหาความร้อนไปได้เลยครับ
                            ปัญหาก็คือหาไดร์เวอร์ XP ลงยาก ต้องใช้ 7 เท่านั้น
                            และปัญหานี้ก็เป็นกับโน้ตบุ๊คใหม่ๆแทบทุกรุ่น อิอิอิ
                            แรม 1GB ลง 7 อาจจะหน่วงๆนิด สมควรเพิ่มกิ๊กสักสองกิ๊ก

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• พี่น้องว่า SG 320GB ตัวเก่าผม สมควรเก็บเอาไว้ หา Box 2.5 ใส่ทำเป็น External หรือขายทิ้งดีครับ
                                เนื่องจากลูกรักตัวใหม่มันแรงเกินหน้าเกินตามาก Access Time ต่ำกว่ามาก ทำให้เครื่องเร็วขึ้นอย่างรู้สึกได้
                                (ไม่อยากนึกถ้าเป็น SSD คงเร็วคอตๆ อิจฉาท่าน how อิอิ)

Comment

Working...
                                X