Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขายซื้อใหม่ให้หมดเลยคับ อิอิอิ

Comment

• ^
      กำ ผมว่าจะใช้ 4535 ไปเรื่อยๆ แล้วหาซีพียูมาใหม่ดีกว่า Warranty by Myself 555+
      (ที่กลัวเสียที่สุดคือบอร์ดกับจอนี่แหล่ะครับ เปลี่ยนแพง เลยเอาประกันไว้อยู่)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ^
        กำ ผมว่าจะใช้ 4535 ไปเรื่อยๆ แล้วหาซีพียูมาใหม่ดีกว่า Warranty by Myself 555+
        (ที่กลัวเสียที่สุดคือบอร์ดกับจอนี่แหล่ะครับ เปลี่ยนแพง เลยเอาประกันไว้อยู่)
        เปลี่ยน CPU นี้

CPU มันมีขายที่หนายบ้างครับ

Comment

• มีแต่ในเว็บนอก ต้องสั่งเอาครับ

Comment

• พุ่งนี้จะไปสอย x3+5650 แล้ว

แนะนำ cooling pad หน่อยสิครับ

ไม่เน้นยี้ห้อ ขอมีประสิทธิภาพ ราคาเหมาะกับคุณภาพทีครับ

Comment

• ที่พัดลมใหญ่ๆตรงกลางอ่ะครับ น่าจะเวิรค์สำหรับพวก Acer ที่ดูดพัดลมจากล่าง เป่าออกหลัง สุดล่ะ

Comment

• Originally posted by Lu_CiFerZ View Post
                พุ่งนี้จะไปสอย x3+5650 แล้ว

แนะนำ cooling pad หน่อยสิครับ

ไม่เน้นยี้ห้อ ขอมีประสิทธิภาพ ราคาเหมาะกับคุณภาพทีครับ

พูดจริงๆน่ะ Cooling Pad ราคาเป็นพัน ยังลดความร้อนได้ ไม่เกิน 15 องศา

ส่วนมาก ไม่ถึง 10 องศา ด้วยซ้ำ

โดยส่วนตัว ใช้ Hatari 14 นิ้ว ( พัดลมตั้งโต๊ะ ) ลดความร้อนได้ กว่า 20 องศา

วัดจากการเล่นเกม Fulload 2 ครั้ง โดยเปิดพัดลม และ ไม่เปิดพัดลม

แต่ถ้ายังยืนยันคำเดิม ว่าอยากได้ Cooling Pad จริงๆ ผมก็แนะนำ ยี่ห้อดีๆ ของแท้ไปเลย อย่าง Cooler Master กับ Zalman

Comment

• ของคูลเลอร์พอล่ะครับไม่ถึงพัน
                  ประมาณ 950 มั้ง ถ้าพวกเลียนแบบก็ 500

Comment

Cooler Master U2
                    http://www.coolermaster-usa.com/prod...roduct_id=2940

เป็นแบบ ดูดความร้อน จากตัวเครื่อง ออกไปข้างใต้ ไม่รู้ว่า จะมีประสิทธิภาพ ดีเท่ากับรุ่น เป่าเราเข้าเครื่องหรือเปล่า

http://www.coolermaster-usa.com/prod...roduct_id=2981

COOLER MASTER NotePal Infinite
                    http://www.coolermaster-usa.com/prod...roduct_id=2865
                    Last edited by MIRAGE2000; 15 Aug 2010, 00:13:28.

Comment

• จัดมาเลยครับ

Comment

• ของคูลเลอร์ เลียนแบบ อันที่พัดลมเล็กๆ 250 พัดลมใหญ่ 350 ฮ่าๆ (ที่อุบล ฮ่าๆๆๆ)

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
                          ของคูลเลอร์ เลียนแบบ อันที่พัดลมเล็กๆ 250 พัดลมใหญ่ 350 ฮ่าๆ (ที่อุบล ฮ่าๆๆๆ)
                          ที่งามวงศ์วานแพงกว่าอีก กำ

Comment

• เช็คราคาที่ Advice มีอะไหล่ขายด้วยแฮะ
                            แบต สายชาร์จไม่พอ มี Panel จอ LED + Keyboard ขายอีก

คราวนี้ทำ Panel พังก็ 3 พันฮะ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              ที่พัดลมใหญ่ๆตรงกลางอ่ะครับ น่าจะเวิรค์สำหรับพวก Acer ที่ดูดพัดลมจากล่าง เป่าออกหลัง สุดล่ะ
                              4551g มันเป่าลมออกด้านข้างไม่ใช่หรอท่าน

ปล.ผมใช้ตัวนี้อยู่

รูปร่างเหมือน NotePal X1 ทุกอย่าง เเต่คุณภาพไม่เเน่ใจ

ซื้อมา 200 ครับ

Comment

• ของผม ฮาตาริ เครื่องเดียว เล่นเกมลากยาว 5 ชั่วโมงก็ บ่อยั่น 555555

เพราะความร้อนมันไม่ได้อยู่ใน ระดับ ที่เป็น อันตราย ต่อเครื่อง

แต่ถ้าเล่นแบบ ไม่เปิดพัดลม เล่นสัก 2 ชั่วโมง ต้องพักบ้างแล้ว เล่นที่ความร้อน 90+ นานๆ กลัว เมนบอร์ด เน่า

Comment

Working...
                                X