Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าจะไปซื้อ แบบพัดลมใหญ่ๆมาใช้ แต่ก็ไม่กล้าเสี่ยงของก๊อบ - -

แต่รู้สึกของก๊อบจะเยอะเหลือเกินนน

Comment

• Originally posted by vengum46 View Post
      4551g มันเป่าลมออกด้านข้างไม่ใช่หรอท่าน

ปล.ผมใช้ตัวนี้อยู่

รูปร่างเหมือน NotePal X1 ทุกอย่าง เเต่คุณภาพไม่เเน่ใจ

ซื้อมา 200 ครับ
      เอ้าหรอ 4535 4540 มันเป่าออกหลังหมด อิอิกำ

Comment

• เมื่อวานผมเล่น Splinter Cell Conviction ทั้งวัน อุณภูมิ ไม่ขึ้นไม่เกิน 75 องศานะ

เล่นจนจบเลย คลายเครียดหลังมิดเทอม

Comment

• ไปค้นราคาซีพียูใน newegg P8700 ประมาณ 7 พันบาทครับ
          ไม่มีของ AMD หาเว็บอื่นเรื่อยๆ - -*

Comment

• Originally posted by vengum46 View Post
            4551g มันเป่าลมออกด้านข้างไม่ใช่หรอท่าน

ปล.ผมใช้ตัวนี้อยู่

รูปร่างเหมือน NotePal X1 ทุกอย่าง เเต่คุณภาพไม่เเน่ใจ

ซื้อมา 200 ครับ
            ฮ่าๆๆๆ ผมก็ใช้อันนี้ๆเหมือนกัน -..-

Comment

• M300 เพียบเลย น่าซื้อมารับเปลี่ยนพวก 4535G 555+

http://www.alibaba.com/product-gs/31...rocessors.html

Comment

เมื่อวานผมเล่น Splinter Cell Conviction ทั้งวัน อุณภูมิ ไม่ขึ้นไม่เกิน 75 องศานะ

เล่นจนจบเลย คลายเครียดหลังมิดเทอม
                Phenom X3 เย็นจัง หุหุ

เย็นพอๆกับเครื่องผมเปิดพัดลมจ่อเลย

ของผมเล่น Metro 2033 แบบ ไม่เปิดพัดลม ร้อน 94 องศา

พอเปิดพัดลม แล้ว รีเฟรช โปรแกรมวัดความร้อน ใหม่ แล้วไปเล่นใหม่ คราวนี้ ร้อนสูงสุดไม่เกิน 73 องศา

อิอิ สุดยอดจริงๆ ลดได้ 21 องศา เชียว ฮาตาริ

Comment

• ซีพียูในจินตภาพพวก
                  M670 M660 M640
                  มันมีขายอยู่ส่วนไหนของโลกบ้างครับเนี่ย -*-
                  ถ้ามีแล้วราคาสัก 3 พันนี่ก็น่าสน อิอิ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    ซีพียูในจินตภาพพวก
                    มันมีขายอยู่ส่วนไหนของโลกบ้างครับเนี่ย -*-
                    ถ้ามีแล้วราคาสัก 3 พันนี่ก็น่าสน อิอิ
                    อิอิ ขออีก 1 นะท่าน ฮ่าๆๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      M300 เพียบเลย น่าซื้อมารับเปลี่ยนพวก 4535G 555+

http://www.alibaba.com/product-gs/31...rocessors.html

ท่านประธาน มันเป็น CPU Socket เดียวกันหรือเปล่าครับ กลัวว่าจะใส่กันไม่ได้อ่ะ

เคยอ่านมาผ่านๆตา ว่าพวก CPU ตระกูล RM กับ ZM มัน Socket S1G2

แต่พวก ตระกูล M300 / M500 / M600 มัน Socket S1G3

และ ล่าสุดกับ พวก Phenom และ Turion รุ่นล่าสุด รหัส N / P / X มัน Socket S1G4

สรุปว่า จะใส่ได้ด้วยกันหรือเปล่า

ความจริง AMD น่าจะพัฒนา ให้มันให้ Socket เดียวกันน่ะ จะได้แต่งได้เยอะๆ

เหมือนของ PC อ่ะ Socket AM3 ใช้ได้หลายปีเลย CPU รุ่นใหม่ๆมาก็เปลี่ยน ซื้อแค่ CPU อย่างเดียว หุหุ

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
                        อิอิ ขออีก 1 นะท่าน ฮ่าๆๆ

อย่างรุ่นของท่านอ่ะ ไม่ต้องไปหาที่ไหนไกล วันไหน น้องชาย ท่านเผลอๆ แอบแกะเครื่องเปลี่ยน CPU กันเลย 55555555

มัน Socket เดียวกัน น่าใส่กันได้พอดีเลย

เอา Phenom X3 ของน้องมาใส่ เลย

Comment

M300 เพียบเลย น่าซื้อมารับเปลี่ยนพวก 4535G 555+

พระเจ้า ไปเอามาจากไหนกันเนี่ย

Comment

ซีพียูในจินตภาพพวก
                            เจอเเล้วท่าน ถ้าในไทยมีเเบบนี้บ้าง คงจะดีมิใช่น้อย อิอิ

http://cgi.ebay.com/AMD-Turion-II-Ul...item5d2a10ce18
                            Last edited by vengum46; 15 Aug 2010, 00:43:46.

Comment

เจอเเล้วท่าน ถ้าในไทยมีเเบบนี้บ้าง คงจะดีมิใช่น้อย อิอิ

http://cgi.ebay.com/AMD-Turion-II-Ul...item5d2a10ce18
                              อ๊ากกก อยากได้ๆๆ โน๊ตบุค ผมจะใช่ได้ไหม ง่าาา T^T

Comment

• ง่ะประมาณเกือบ 5 พัน ค่าขนส่ง ค่าอะไรอีก - -*
                                เรื่องขาก็เหมือน AM2+ AM3 อะไรนี่แหล่ะครับ มี 638 ขาเหมือนกัน

Comment

Working...
                                X