Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
    ดาวิด เอ็นก๊อก ผีเข้า ยิงคม มุมแคบ เข้าไปเฉยเลย เริ่มครึ่งหลังมา นาทีเดียว

เศร้า - -"
    จะโพสพอดีเลย

อิอิ 1-0 เเล้ว เอ็นก๊อกทำได้

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      อ่า ตอนพิมพ์ x7 อะไรที่ผมว่าไป มันขึ้นมาให้รอไหมครับ

ถ้าเป็น 7 ที่ใช้ Loader อยู่แล้ว จะใช้ไม่ได้ครับ
      ดูยังไงครับว่าใช้ loader หรือป่าว เพราะว่าผมเคย mod bios ไม่รู้ทำถูกรึเปล่า

แถมแผ่นยังเป็นแผ่น auto activate ด้วย แต่มันขึ้นหน้าจอให้รอน่ะ แต่มันก็ขึ้น unli...

Comment

• Originally posted by SnutGer View Post
        เพิ่งสอย x3+5650 มาฮะ

มันมองไม่เห็นการ์ดจอ ต้องลง driver ตัวไหนครับ

Windows 7 ครับ
        แหล่มเลยตัวเดียวกันอยู่คลับเดียวกันครับไม่จัดมาเท่าไรครับ

Comment

• 2 ถ้วนครับ

Comment

• Originally posted by SnutGer View Post
            2 ถ้วนครับ
            ผมถอยมาตอนออกใหม่ๆ เกือบ 25

Comment

• เรื่องแบตผมว่าเสียบไว้ดีกว่าคับ เพราะ แบตเก่าผมปกติใช้อยู่หอ แล้วถอดทิ้งไว้ เอามาใส่สัปดาห์ละประมาณ 2 วัน ถอดไว้นานๆละมาใส่ wear level ขึ้นปึดๆทุกที
              สองเดือนก่อนไปเคลมศูนย์ละใส่ทิ้งไว้ตลอด หุหุ อันนี้ตามประสบการณ์พิจารณากันเองคับ

Originally posted by SnutGer View Post
              2 ถ้วนครับ
              งะเท่าผมตอนซื้อ 4535g rm74 เลยแงๆๆ อยากได้ใหม่มั่งแต่ยังไม่มีตัง
              Last edited by etamhunt; 15 Aug 2010, 23:22:48.

Comment

• Originally posted by indy View Post
                ดูยังไงครับว่าใช้ loader หรือป่าว เพราะว่าผมเคย mod bios ไม่รู้ทำถูกรึเปล่า

แถมแผ่นยังเป็นแผ่น auto activate ด้วย แต่มันขึ้นหน้าจอให้รอน่ะ แต่มันก็ขึ้น unli...

อาจเป็นเพราะแผ่น Auto Activate ล่ะผมว่า
                วิธีแก้เลยก็ต้องใช้ Loader ของ Extreme นี่แหล่ะ กด Uninstall แล้วก็ Reset 30 วัน
                แล้ว Mod bios ให้ถูกวิธี ยัด CERT ยัดคีย์
                ของผมลง 3 เครื่องใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ
                ล่าสุดก็ลงโน้ตบุ๊คเมื่อวานนี่แหล่ะ อัพเดทได้สบายบรื้อๆ

Comment

• Originally posted by etamhunt View Post
                  เรื่องแบตผมว่าเสียบไว้ดีกว่าคับ เพราะ แบตเก่าผมปกติใช้อยู่หอ แล้วถอดทิ้งไว้ เอามาใส่สัปดาห์ละประมาณ 2 วัน ถอดไว้นานๆละมาใส่ wear level ขึ้นปึดๆทุกที
                  สองเดือนก่อนไปเคลมศูนย์ละใส่ทิ้งไว้ตลอด หุหุ อันนี้ตามประสบการณ์พิจารณากันเองคับ

งะเท่าผมตอนซื้อ 4535g rm74 เลยแงๆๆ อยากได้ใหม่มั่งแต่ยังไม่มีตัง
                  4535G ZM82 ผมสอยมา เบ็ดเสร็จ 26,000
                  รวมแรม 4GB บัส 800 ประกันเพิ่ม 2 ปี ยันโลกแตก(2012)

Comment

• โชวมั่งอิอิ ลงเมื่อเช้ามืดคับ หุหุหุ

Comment

• แล้ว visio 2010 ใช้อันเดียวกันไหมอ่ะคับ

Comment

• เหมือนกันครับ

Comment

• แบต โน๊ตบุค มันแบบมันมีต้องชาร์ตครั้งแรก กี่ชม. แล้วต้องใช้ให้จดหมดอะไรงี้มะครับ

Comment

• ไม่ต้องนะครับ ชาร์จให้เต็มพอ
                            แล้วอย่าใช้ให้มันดับแบบหมดเกลี้ยง

Comment

แบต โน๊ตบุค มันแบบมันมีต้องชาร์ตครั้งแรก กี่ชม. แล้วต้องใช้ให้จดหมดอะไรงี้มะครับ
                              แบ็ต โน๊ตบุ๊ก ไม่ควรใช้จนหมดเกลี้ยง แล้ว ชาร์จ น่ะครับ มันเป็นหนทางแห่งความเสื่อม 55555

เอาจริงๆ ควรชาร์จไฟ เมื่อใช้ไฟแบ็ตเหลือ 40%

และ ไม่ควรใช้ไฟ จากแบ็ตเตอร์รี่ เล่นเกม จะทำให้แบ็ตเตอร์รี่ เสื่อมเร็วขึ้น

ครั้งแรกเหรอ ของผม ใช้ไฟจนหมดเกลี้ยง แล้ว ชาร์จ ทิ้งไว้ 12 ชั่วโมง อ่ะ

แล้วครั้ง ต่อๆมา ก็ใช้เหลือ 40% แล้วชาร์จ

เคยเอาไปเล่น Red Alert 3 แบบ ใช้ไฟหมดเกลี้ยงอยู่ครั้งนึง Wear Level ขึ้น 4% เลย

Comment

• ขอบคุณท่านประธานฮะ ^ ^

Comment

Working...
                                X