Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by rockerkill View Post
    ตามหาตั้งนาน ย้ายมาอยู่บ้านนี้กันเอง นะครับ
    ขอถามแบบซื่อๆซักคำถามนะครับ
    เจ้า4535gของผมถ้าอยากต่อออกทีวี(คือไม่อยากใช้กล่องแปลงมันแพงครับ) ใช้สายhdmi to componant/av
    จะได้มั๊ยครับ หรือสายอย่างอื่นก็ได้ มีท่านใดเคยใช้ได้ผลบ้างหรือเปล่า (หรือว่าต้องลงทุนกันจริงๆ) ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านที่อ่านและถ้าจะกรุณาตอบจะดียิ่ง
    ปล.ผมยังไม่มีปัญญาซื้อ lcd tv หนะครับ
    เคยใช้แต่ HDMI to HDMI ครับท่าน ดูหนัง x264 1080p สบายแฮเลย

ถ้า HDMI to Component ผมไม่ทราบเหมือนกัน ว่าสายมันจะแปลงจาก Digital เป็น Analog ยังไง
    ถ้าสายเพียวๆเฉยไม่น่าจะได้นะครับ ต้องมีวงจรอิเล็คทรอนิกส์อยู่ด้วย
    ดังนั้นเวลาเลือกสายต้องดูสายที่มีวงจรอยู่ด้วยเลย ถ้าสายบางๆเพียวคงไม่ได้อ่ะครับ
    แต่สายที่มีวงจรแปลง D/A คงจะแพงอยู่ไม่น้อย

ดังนั้นสรุปว่าสายที่จะต่อได้ต้องมีกล่องหรือวงจรแปลง D/A Converter ครับ
    พวกสายเส้นละ 300-500 นี่เห็นซื้อมาทิ้งหลายรายแล้ว
    ถ้าท่านใดใช้ได้ก็บอกด้วยนะ

Comment

• Originally posted by ipstarone View Post
      รู้สึกว่า คุง II77777 จะมีญาติทำงานให้ซัมซุงเน่าะ
      รักมากมายซ่ะเหลือเกิน
      แถมเวลาทดสอบก็ทดสอบที่ lab ตัวเองอีก
      น่าเชื่อถือจริงๆ
      อยากจะบอกว่าพี่ผม(ลูกของป้าแท้ๆ)ทำงานที่แซมซุงเกาหลีใต้-ไทย
      ผมก็ไม่ได้รักแซมซุงเลย ไม่ได้ส่วนแบ่ง 555+
      ยี่ห้อไหนดีก็ชมใช้ต่อ ยี่ห้อไหนห่วยก็บอกลา
      มีแค่นี้ อิอิ
      Last edited by V-FrIeNd; 14 Jun 2010, 20:02:51.

Comment

• วันนี้ ไป POWER MALL ที่ THE MALL บางกะปิ มาครับ

UPDATE NOTEBOOK CPU AMD

TOSHIBA Satellite L640

สำหรับ โตชิบ้า ไม่มี สเป๊คบอกเลยว่าใช้ CPU ตัวไหน หรือ การ์ดจอ ตัวไหน มีแต่ สติ๊กเกอร์ สีแดง ที่แปะไว้ว่า AMD Premium Vision

ACER 4551 ( ธรรมดา ไม่มี G )

โดยรวม บอดี้ เหมือน ACER 4551G และ ACER 4741G

สเป๊ค จะไปเหมือน E-Machine คือ CPU AMD Athlon II P320 + ATI 4250

เหมือน E-Machine ใน บอดี้ ACER เลย เพราะ ไส้ใน แทบจะเหมือนกันหมด

ACER 4551 ATHLON P320 ราคา 15,500 บาท รวม VAT แล้วครับ

ตัวอื่นๆ ไม่มีแล้วครับ อาจจะมี ลืมไปดู Compaq

ปล.TOSHIBA SATELITE L640 CPU AMD ราคา 23,900 บาท รวม VAT แล้ว

ส่วน Fujitsu ตัวใหม่ ยังไม่มา ที่ Power Mall เลยครับ มีแต่ตัวเก่า ที่ใช้ Athlon Neo MV-40

Comment

• http://forums.overclockzone.com/foru...4&postcount=26

ฮา คุณ Nos21 อ่ะ ฮาตรงคำว่า ซุยชิบ 55555

คนแบบนี้อย่าไปสนใจครับ

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
            วันนี้ ไป POWER MALL ที่ THE MALL บางกะปิ มาครับ

UPDATE NOTEBOOK CPU AMD

TOSHIBA Satellite L640

สำหรับ โตชิบ้า ไม่มี สเป๊คบอกเลยว่าใช้ CPU ตัวไหน หรือ การ์ดจอ ตัวไหน มีแต่ สติ๊กเกอร์ สีแดง ที่แปะไว้ว่า AMD Premium Vision

ACER 4551 ( ธรรมดา ไม่มี G )

โดยรวม บอดี้ เหมือน ACER 4551G และ ACER 4741G

สเป๊ค จะไปเหมือน E-Machine คือ CPU AMD Athlon II P320 + ATI 4250

เหมือน E-Machine ใน บอดี้ ACER เลย เพราะ ไส้ใน แทบจะเหมือนกันหมด

ACER 4551 ATHLON P320 ราคา 15,500 บาท รวม VAT แล้วครับ

ตัวอื่นๆ ไม่มีแล้วครับ อาจจะมี ลืมไปดู Compaq

ปล.TOSHIBA SATELITE L640 CPU AMD ราคา 23,900 บาท รวม VAT แล้ว

ส่วน Fujitsu ตัวใหม่ ยังไม่มา ที่ Power Mall เลยครับ มีแต่ตัวเก่า ที่ใช้ Athlon Neo MV-40
            ของ Toshiba คงมี 3 ตัวนี้ - -

Toshiba Satellite L640-1050X
            Price 17,900
            CPU Athlon II X2 P320 2.10 GHz
            ATI Mobility Radeon HD 5145
            HDD 320GB

Toshiba Satellite L640-1051X
            Price 19,900
            CPU Turion II X2 P520 2.30 GHz
            HDD 320GB

Toshiba Satellite L640-1038X
            Price 21,900
            CPU Turion II X2 P520 2.30 GHz
            HDD 500GB

ปล.ยังไม่รวม VAT

Comment

• เฮะๆ มีใครเล่นมั้งครับ

ตามกระแสบอลโลก ซะหน่อย

ตามด้วยคลิปนี้ เอา อินี่ไปเป็นกรรมการบอลโลกนะ ฮาสุด

http://www.youtube.com/watch?v=y8Q-r9Yb4dw
              Last edited by Zymphony; 14 Jun 2010, 22:21:01.

Comment

• BORKED

Comment

• ท่าเอา เข้า 0 กี่วันได้อะครับ มีคอมอยู่้เครื่องเดียว จากกันนาน เดียวเหงา

มันร้อนมากมายตอนนี้ อยู่เฉยๆ 70 up -.-

แล้วเขาเอาไป เขาจะทำอย่างอื่นนอกจาก ทาซิลิโคนไหม่ไหม

ขี้เกียจทำเครื่องไหม่ ลงโปรแกรมพร้อมรบไว้แล้ว

Comment

• อ๊ากกกก เกลียดไอ้ II777777 โว๊ยๆๆๆ 555555 ต้องมาตะโกนในบอร์ดนี้ เซงชะมัด
                    อะไรของมันฟะ =___=" ซัมซุงมันจะขายไม่ออกก็เพราะไอ้นี้ซะละมั้ง

ญี่ปุ่น ทำแต้มใน 1000ทิพ หายไปซะเหละ เซงจิต

Comment

• Originally posted by Zymphony View Post

เฮะๆ มีใครเล่นมั้งครับ

ตามกระแสบอลโลก ซะหน่อย

ตามด้วยคลิปนี้ เอา อินี่ไปเป็นกรรมการบอลโลกนะ ฮาสุด

http://www.youtube.com/watch?v=y8Q-r9Yb4dw

ฟ้อน แบบนั้นทำไงอ่ะครับ ตัวหนังสือน่ารักดี

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                        ฟ้อน แบบนั้นทำไงอ่ะครับ ตัวหนังสือน่ารักดี
                        ห้ามบอกต่อนะครับ อิอิอิอิ ล้อเล่นๆ มาๆเริ่มการแต่งวินโดว์เล็กๆน้อยๆครับ

แค่นี้ ครับ อยากปรับแต่งอะไร ก็ลองเลื่อนๆ ปรับๆดูครับ ^___^

Comment

• แปะๆๆๆๆ

Comment

• เลิกเล่นไปตั้งแต่หมดตรูดวันแรก - -

Comment

• Batt .... เป็นไงอะครับ รุ่นใหม่ๆเนี่ย

Notebook ยังไงก็ ... นะ

แรกๆ ก็ไม่ค่อยสนใจหร้อก สมัยก่อน

แต่พอแบบว่า .... ทำงานนอกสถานที่จริงๆ .... ปวดหัวกับ AMD มากมาย ทำไงก็ให้ผ่าน 3 ชม ยากเย็นยิ่งนัก แม้ว่าจะลดไฟ core ลง บังคับ CPU วิ่งแค่ 800

แต่เหมือนมันจะไม่ค่อยต่างเท่าไหร่นักเลย ผิดกับค่าย Intel บังคับให้ลดลงนะ ใช้ได้นานขึ้น

ตอนซื้อ 4540G ไป ก็คิดว่าน่าจะได้สัก 3 ชม แต่ก็ นะ 2 ชม นิดๆ ก็ไปแล้ว 5555

Comment

• T6600 กับ i5-430M เพื่อนผมก็อยู่ได้แค่ 2 ชั่วโมงกว่าเอง - -
                                4535G ผมเล่นเน็ต ฟังเพลงก็อยู่ได้ 2 ชั่วโมงนิดๆเหมือนกัน
                                แต่รุ่นใหม่กินไฟน้อยกว่า อย่าง Athlon II P320 หรือ Turion II P520
                                น่าจะอยู่ได้นานกว่าเพราะ TDP แค่ 25W เอง

Comment

Working...
                                X