Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by SnutGer View Post
    แบต โน๊ตบุค มันแบบมันมีต้องชาร์ตครั้งแรก กี่ชม. แล้วต้องใช้ให้จดหมดอะไรงี้มะครับ
    แบต litium ห้ามใช้จนหมดครับ มันจะเจ๊งเร็วครับ ไม่จำเป็นต้องชาร์ททิ้งไว้ครับเพราะถ้าเต็มมันจะหยุดชาร์ทเองครับ

ควรเสียบแบตคาเครื่องไว้ป้องกันไฟตกครับ

Comment

• เศร้าจาย...

ฮือๆ

อาร์เซน่อลทำได้แค่ไล่ตีเสมอลิเวอร์พูล

สมัคไม่ยอมยิงเลย

Comment

• Box ถูกๆนี่ก็เขียนไวดีแฮะ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          Box ถูกๆนี่ก็เขียนไวดีแฮะ

ทำไมมันเร็วจังอะครับ

Comment

• มันเป็นช่วงพีคอ่ะ 555+
            ปกติก็ราวๆ 30 กว่าอ่ะครับ ตามผลเทส

อันนี้ตอนเคยใช้อยู่ใน NB

ช้าแบบนี้ จับทำ External ซะเลย

ค่าตัวที่ Advice 230 บาท

Last edited by V-FrIeNd; 16 Aug 2010, 00:34:56.

Comment

• AMD Athlon II N330 Dual-core 2.3

เทียบกับ CPU ตัวไหนของ Intel หรอครับ

Comment

• T6600 P8400 น่าจะสู้ได้สบาย

Comment

• ฮือๆ OC การ์ดจอ

GPU ที่ 850

MEM ที่ 620

เอง แต่พอเทส per... กับทั้งของ 7 และ blackbox กลับค้าง เอ๋อ

ไม่เป็นท่าเลย ฮือๆ ลูกรัก

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
                    AMD Athlon II N330 Dual-core 2.3

เทียบกับ CPU ตัวไหนของ Intel หรอครับ

ไม่ลองทดสอบคะแนน CPU เอามาให้ดูหน่อยเหรอ เผื่อจะเอาไปเทียบๆเคียงๆดู

ลองไป เทสต์ 3D MARK 06 ดูน่ะ

เอาอะไรอีกดี อยากเห็น CPU MARK 99 ว่าจะสู้ Core 2 Duo ได้เปล่า

แต่คิดว่า น่าจะสู้ INTEL CORE 2 DUO T6600 2.2 GHz ได้

แล้วทำไม คนชอบเอาไปเทียบกับ Intel จัง ว่า ตัวไหน กับ ตัวไหน 5555555

Comment

• ทดสอบ Linx Problem size 10000 สัก 3 Loops ก็พอแล้วครับ หรือ 5 Loops ก็ได้ แล้วก็ x264HD
                      พวก CPU MARK 99 E3200@4.0 ยังคะแนนมากกว่า X2 240@3.5 เลย แต่ Encode HD ดันแพ้ X2 อิอิอิ

Comment

• ถ้า Athlon II N330 เทสต์ X264Encorde ได้มากกว่า 30FPS+ ก็แรงกว่า T6600 แล้ว

จำได้ตอน แค่ M500 ยังได้ Encorde เยอะกว่า T6600 แต่ CPU Mark 99 M500 ดันแพ้ คะแนน ซะงั้น

Comment

• CPU Mark มันคือ super pi ภาคที่ดูดีหน่อย บอกเป็นคะแนนให้ดูง่ายๆ 555+
                          การใช้งานจริงมันต้อง linx ไม่ก็ Encode hd แหล่ะครับ ถ้าจะวัดประสิทธิภาพซีพียู

Comment

• เดี๋ยวพรุ่งนี้เย็นๆมาลงไว้ให้ดูนะครับๆๆ^^

พอดีเล่นเครื่องเพื่อน เครื่องผมยังเล่นเน็ตไม่ได้ รอ Server ที่หอเปลี่ยน Mac IP ให้อยู่

พอดีอัพเกรดเน็ตที่หอ เป็น 5m -..-

พรุ่งนี้เดี๋ยววัดให้ดูน๊ออๆ ^^

Comment

• ใช้ Extream ลบ Loader ออกล่ะ

ยัด cert ยัด key เรียบร้อย ก็ยังไม่ได้อยู่ดีอ่ะท่าน

Comment

• ขอเข้าclub ด้วยคนเพิ่งหวด Aspire 4551G-N832G64Mnsk/C029 มาสดร้อนๆเลย

Comment

Working...
                                X