Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลองใช้โปแกรม CPU mark 99 แล้วได้คะแนน 276 -0-

เหลือแต่ การ์ดจอกำลังโหลดโปรแกรม

Comment

• spec:Compaq CQ40 Core i5 450, HD 545v, RAM 4 GB, HD 320 GB

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
        ผมลองใช้โปแกรม CPU mark 99 แล้วได้คะแนน 276 -0-

เหลือแต่ การ์ดจอกำลังโหลดโปรแกรม

คะแนนน้อยจัง อิอิ

โปรแกรม นี้ ขณะทดสอบ ให้ปิดโปรแกรมอื่นๆ ทุกโปรแกรมเลยน่ะ และ Run แต่ CPU Mark 99 อย่างเดียวพอ

อินเตอร์เน็ต ถ้าเปิดไว้ก็ปิด ด้วย อิอิ

เทสต์เสร็จอย่าลืม แค็พหน้าจอ มาให้ดด้วยล่ะ

Comment

• Originally posted by natoff View Post

spec:Compaq CQ40 Core i5 450, HD 545v, RAM 4 GB, HD 320 GB

แรงหนี Phenom X3 ไม่มากเท่าไหร่ แฮะ

คะแนน Processor ( CPU ) อ่ะ ของ Phenom X3 ได้ 6.2

i5-450M ได้ 6.5 เอง

Comment

• Originally posted by indy View Post
            ตัวเดียวกันเปะ ทำไมของผมไม่ได้อ่า
            ของผม 7 pro 64bit office ก็ 64 bit
            เอา crack ของผมไหม ละ เป็น ของ office โดยใช้เฉพาะ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
              ลง mac บน VMware แล้วใช้พร้อมกันไปเลยท่าน
              ใช้ยากไหมครับ อยากลองอยู่เหมือนกัน

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                คะแนนน้อยจัง อิอิ

โปรแกรม นี้ ขณะทดสอบ ให้ปิดโปรแกรมอื่นๆ ทุกโปรแกรมเลยน่ะ และ Run แต่ CPU Mark 99 อย่างเดียวพอ

อินเตอร์เน็ต ถ้าเปิดไว้ก็ปิด ด้วย อิอิ

เทสต์เสร็จอย่าลืม แค็พหน้าจอ มาให้ดด้วยล่ะ
                เดี๋ยวลองดูอีกทีครับ ^^

รอลงสตาร์คาฟ เสร็จก่อน

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                  ใช้ยากไหมครับ อยากลองอยู่เหมือนกัน
                  ทำตามวิดีโอเลยครับ

BORKED
                  Last edited by natoff; 16 Aug 2010, 15:39:32.

Comment

• ได้แค่นี้เองง T^T

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
                      ได้แค่นี้เองง T^T

แรงแล้วครับ อิอิ

แรงกว่า AMD Turion II X2 M500 ( 2.2 GHz , 1MB L2 Cache ) ของผมแล้ว

ของผมได้สุดๆ 280 คะแนน เอง

โปรแกรมนี้ อย่างท่านประธาณ บอกอ่ะ ยังวัดผลอะไรได้ไม่มาก

จะให้ดีต้อง เทสต์ x264 Encorde

ปล. แต่ AMD Turion II X2 Ultra M600 2.4 GHz นี่ ได้ 330 คะแนน เท่ากับ intel Core 2 Duo P8400 เลย

ยังแรงสู้ M600 ไม่ได้เลย

พูดไป พูดมา อยากได้ CPU M600 มาเปลี่ยนแทน M500 เลย

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
                        แรงแล้วครับ อิอิ

แรงกว่า AMD Turion II X2 M500 ( 2.2 GHz , 1MB L2 Cache ) ของผมแล้ว

ของผมได้สุดๆ 280 คะแนน เอง

โปรแกรมนี้ อย่างท่านประธาณ บอกอ่ะ ยังวัดผลอะไรได้ไม่มาก

จะให้ดีต้อง เทสต์ x264 Encorde

ปล. แต่ AMD Turion II X2 Ultra M600 2.4 GHz นี่ ได้ 330 คะแนน เท่ากับ intel Core 2 Duo P8400 เลย

ยังแรงสู้ M600 ไม่ได้เลย

พูดไป พูดมา อยากได้ CPU M600 มาเปลี่ยนแทน M500 เลย
                        ปิดโปรแกรมหมดเลยนะเนี้ยย - -

มากกว่านี้ สงสัยคงต้องปิดเครื่องแล้วหละ 555

Comment

ทำตามวิดีโอเลยครับ

BORKED
                          เอาไว้ก่อนดีกว่า กำลังมึนๆ

Comment

• ตัว CPU Mark 99 นี่คงต้องรอ AMD Bulldozer ถึงน่าจะทำคะแนนได้ดีเพราะตัวนั้นมันจะมี integer unit 2 ตัวช่วยกันประมวลผล เอาไว้แข่งกับ hyperthreading ของ Intel

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                              เอา crack ของผมไหม ละ เป็น ของ office โดยใช้เฉพาะ
                              ถ้าได้จะดีมากเลยคับท่าน

Comment

• AMD TURION P520 + HD 5470 + RAM 2 GB+ 500 GB

ไม่รู้ว่ามันวินโดมั่วหรือป่าวครับ

Comment

Working...
                                X