Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ๋หรือผมปรับ None หว่า !???

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      เอ๋หรือผมปรับ None หว่า !???
      AA ของผมก็ปรับ None ครับ

ทำไมผมได้น้อยกว่าท่านประธานเยอะเลยอ่า

เกี่ยวกันมั๊ยครับ เพราะเครื่องผมมี แรม แค่ 2GB

Comment

• ท่านประธาน ข่าวคราวท่านเป้นอย่างไรบ้างฮะ เกี่ยวกะ notebook

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
          AA ของผมก็ปรับ None ครับ

ทำไมผมได้น้อยกว่าท่านประธานเยอะเลยอ่า

เกี่ยวกันมั๊ยครับ เพราะเครื่องผมมี แรม แค่ 2GB
          เกี่ยวโดยตรงเลยแหล่ะครับ วินโดวส์อะไรครับ

Originally posted by parinnaruk View Post
          ท่านประธาน ข่าวคราวท่านเป้นอย่างไรบ้างฮะ เกี่ยวกะ notebook
          ถ้าเครื่องผม ตอนนี้สบายดีครับ

Comment

• ท่านที่มาใหม่ลองเทสเกมนี้กันไหมครับ เอาปรับต่ำสุดเลยนะ
            1280*768 NoAA Low อิอิอิ

Originally posted by V-FrIeNd View Post
            Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ปรับเท่ากันหมด 1280x768 All Low NoAA

เทียบขำๆนะ

1055T 4.00GHz + HD4830

ZM-82 2.20GHz + HD4570

Comment

• เหอ ๆ ขี่กันสุด ๆ

ปล ตัว samsung มันบันทึกการเปิดเครื่องครั้งแรกใน BIOS ด้วยอ่ะ แจ่มอ่ะ แล้วก็มีรูระบายความร้อน 2 ช่องอีกต่างหาก

Comment

• สงสัย Samsung เย็นเพราะงี้

Comment

• อยากทราบเรื่องแรมอะครับ หลายเรื่องมาก- -

1. RAM 2G กับ 4G จะเห็นความแตกต่างตอนไหน

2. ตอนนี้แรมผมมี 1G แล้วพอดีไปซื้อแรม 2G มาอีก จะใส่เป็น 3G เลย หรือใส่แต่ 2G ตัวเดียวครับ ^^

Comment

• โอ๊ว ลง windows 7 แบบ activated แล้วมันโหลด wallpaper samsung ขึ้นมาเองเลยอ่ะ สุดยอดนึกว่า OEM

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
                      อยากทราบเรื่องแรมอะครับ หลายเรื่องมาก- -

1. RAM 2G กับ 4G จะเห็นความแตกต่างตอนไหน

2. ตอนนี้แรมผมมี 1G แล้วพอดีไปซื้อแรม 2G มาอีก จะใส่เป็น 3G เลย หรือใส่แต่ 2G ตัวเดียวครับ ^^
                      2GB กับ 4GB เห็นแตกต่างแน่นอนตอนเล่นเกม และโปรแกรมหลายโปรแกรมในปัจจุบัน
                      ถ้ามีแรม 1GB อยู่แล้ว ซื้อ 2GB มาใส่ ใส่ไป2แถวเป็น 3GB แหล่ะครับ ดีแล้ว เพราะส่วนใหญ่มันก็กินแค่ราวๆ 2.5GB แทบไม่เกิน 3GB
                      เมื่อก่อนตอนผมใช้ XP 32 bit ก็ซื้อแรมแค่ 3GB เพราะ 4GB มันเห็นไม่ครบ เสียดาย แต่ตอนนี้ลง x64 หมดแล้ว แรมทุกเครื่องก็เลยอัพเป็น 4GB

Originally posted by natoff View Post
                      โอ๊ว ลง windows 7 แบบ activated แล้วมันโหลด wallpaper samsung ขึ้นมาเองเลยอ่ะ สุดยอดนึกว่า OEM

Comment

• ทำไมมันขึ้นแบบนี้อะท่านประธาน

MSI 1.6.1 ด้านหน้าตามที่ท่านประธานบอก
                        ลงแล้วกะจะลอง clock
                        ปรากฏว่ามันขึ้นตามรูปอะครับ
                        ของผม 7 Ultimate 64
                        ทำไงดีครับ
                        Attached Files
                        Last edited by Angelone; 17 Aug 2010, 22:02:53.

Comment

• รูป O.o

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                            ของผมตอนนี้ไม่กระตุกเลย 555+
                            แถมเปิดโปรแกรมเร็วมาก (เพราะ HDD แรงขึ้นเยอะ - -* SG ตัวเก่าทำพิษมานาน)
                            จริงอ่าท่านประธาน Y^Y

Comment

• ครั้งนี้ ปรับแบบ Windows จากตอนแรกเป็นแบบ Full Screen เพื่อที่จะ Capture ภาพ

RAM : 2 GB

Resolution : 1280 x 768

motion Blur : On

Shadows Details : Low

Texture Details : Low

Rendering Level : Low

ตามภาพ ครับ นอกนั้นเดิมๆหมด

อนาถใจ ทดสอบครั้งนี้ได้น้อยกว่าตอน Full Screen อีก
                              Attached Files

Comment

• สงสัยเซเว่นเฟรมเรตดีกว่า แรมน้อยด้วยแหล่ะท่าน

อ่อแล้วโหมดวินโดวส์ใช้พลังการ์ดจอ(+ซีพียูด้วย)มากกว่าฟูลสกรีนอยู่แล้วครับ

Comment

Working...
                                X