Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• - Driver การ์ดจอ ATi Catalyst 10.5 ล่าสุด
    Windows XP
    เป็นตัวที่ mod เองโดยโปรแกรม Mobility Modder.NET นะครับ

ทำไมผมลงแล้ว ไมมานใช้ไม่ได้ละครับ งง

Comment

• Originally posted by XSoFTz View Post
      - Driver การ์ดจอ ATi Catalyst 10.5 ล่าสุด
      Windows XP
      เป็นตัวที่ mod เองโดยโปรแกรม Mobility Modder.NET นะครับ

ทำไมผมลงแล้ว ไมมานใช้ไม่ได้ละครับ งง
      ตอนลงมันจะมีคำเตือนให้กดด้วยนะครับ
      แต่มันลงได้เฉพาะ 4535 4540

ไม่งั้นก็ลองตัวนี้ดู แต่ไม่ใช่เวอร์ชั่นล่าสุด - -
      http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/nb/...XP_Z869210.zip

Comment

• เหอ ๆ core2duo ที่ office ผมยังผ่าน 2.15 ยังไม่ได้เลยท่าน ถ้าอยากได้ 3 ชม คงต้องใช้พวก netbook แล้วล่ะ

Comment

• 4451G มีปัญหาช่วยหน่อยครับ

คือ เวลาผมเล่นเกมร์ มันจะกระตุกเป็นพักๆอ่ะครับ crysis warhead

บางทีเปิดเครื่องมาเล่นไม่กระตุกเลยแต่เล่นไปสักพัก อยู่ดีดีก็ค้าง

แต่บางทีเปิดเครื่องมาเล่นก็กระตุกทันที แต่ไม่ค้าง

ผมเล่นไป 3ชัวโมง CPU 75 VGA 74

แต่ ...... บางที ไม่ได้ทำอะไรนอกจากเปิดเพลง ..... เพลงมันยังกระตุก

(แค่เปิดแต่วินแอมนะครับนี้).... มึนเลย

ลงไดร์เวิอร์ใหม่ก็ไม่หาย ผมใช้วินโดร์ 7 64bit ของแท้ด้วยอัพเดทสดๆเลย

ชื้อมาวันนี้วันที7พอดีเดียว จะลองลงวินโดร์ใหม่เอาเป็นตัว32bit ถ้าไม่หายคงได้ยกไปร้านละ ...
          Last edited by nbbellza; 15 Jun 2010, 10:05:33.

Comment

• Originally posted by natoff View Post
            เหอ ๆ core2duo ที่ office ผมยังผ่าน 2.15 ยังไม่ได้เลยท่าน ถ้าอยากได้ 3 ชม คงต้องใช้พวก netbook แล้วล่ะ
            คืองี้ครับ

การทำงานต่อเนื่องเนี่ย ผมว่ามันก็ไม่ต่างกันมากจริงๆ

แต่ถ้าแบบว่า ทำงาน พัก ทำงาน พัก พวก ที่ใช้ cpu intel base เนี่ย ดันทะลึ่งทำงานได้นานกว่าไง

ซึ่งงานของผมก็เป็นแนวๆนั้นแหละ

นั่งๆๆ config แล้วก็ต้องเดินไปนู่น ไปนี่ กลับมา ก็ config ต่อ

พวก intel จะเหมือนว่าประหยัดได้ดีกว่าครับ ในกรณีแบบนี้อะ

Comment

• Originally posted by nbbellza View Post
              4451G มีปัญหาช่วยหน่อยครับ

คือ เวลาผมเล่นเกมร์ มันจะกระตุกเป็นพักๆอ่ะครับ crysis warhead

บางทีเปิดเครื่องมาเล่นไม่กระตุกเลยแต่เล่นไปสักพัก อยู่ดีดีก็ค้าง

แต่บางทีเปิดเครื่องมาเล่นก็กระตุกทันที แต่ไม่ค้าง

ผมเล่นไป 3ชัวโมง CPU 75 VGA 74

แต่ ...... บางที ไม่ได้ทำอะไรนอกจากเปิดเพลง ..... เพลงมันยังกระตุก

(แค่เปิดแต่วินแอมนะครับนี้).... มึนเลย

ลงไดร์เวิอร์ใหม่ก็ไม่หาย ผมใช้วินโดร์ 7 64bit ของแท้ด้วยอัพเดทสดๆเลย

ชื้อมาวันนี้วันที7พอดีเดียว จะลองลงวินโดร์ใหม่เอาเป็นตัว32bit ถ้าไม่หายคงได้ยกไปร้านละ ...
              วินแอมกระตุกนี่ driver wireless lan หรือเปล่าหว่า เหมือนเจอบ่อย ๆ แฮะ

Comment

• Originally posted by nbbellza View Post
                4451G มีปัญหาช่วยหน่อยครับ

เคยมีคนมีปัญหานี้กับ 4540G หรือไงนี่แหล่ะครับ แค่เปิดเพลงก็กระตุก
                เขาลงไดร์เวอร์ไวเลสใหม่ แล้วก็หาย
                แต่ผมเคยลงให้เพื่อนมันไม่เป็นนะ

Originally posted by น้อง Za... View Post
                คืองี้ครับ

การทำงานต่อเนื่องเนี่ย ผมว่ามันก็ไม่ต่างกันมากจริงๆ

แต่ถ้าแบบว่า ทำงาน พัก ทำงาน พัก พวก ที่ใช้ cpu intel base เนี่ย ดันทะลึ่งทำงานได้นานกว่าไง

ซึ่งงานของผมก็เป็นแนวๆนั้นแหละ

นั่งๆๆ config แล้วก็ต้องเดินไปนู่น ไปนี่ กลับมา ก็ config ต่อ

พวก intel จะเหมือนว่าประหยัดได้ดีกว่าครับ ในกรณีแบบนี้อะ
                เห็นว่าใช้ Atom > HP Mini 210-1024TU
                อันนั้นมันประหยัดไฟอยู่แล้ว

Comment

• ท่านประธานนี่ มีนักสืบส่วนตัวหรืออย่างไร ไปทราบมาได้ว่าเขาใช้อะไรอยู่ อิอิ

Comment

• Search ดูในเว็บนี้ = =

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      เคยมีคนมีปัญหานี้กับ 4540G หรือไงนี่แหล่ะครับ แค่เปิดเพลงก็กระตุก
                      เขาลงไดร์เวอร์ไวเลสใหม่ แล้วก็หาย
                      แต่ผมเคยลงให้เพื่อนมันไม่เป็นนะ

เห็นว่าใช้ Atom > HP Mini 210-1024TU
                      อันนั้นมันประหยัดไฟอยู่แล้ว

กรรม Atom ห่วยแตก ไม่งั้นจะประกาศขายเรอะ ท่าน .....

ถ้าผมบอกชื่อจริงๆที่ไม่ใช่ชื่อที่นี่ไปน่า ท่าน ประธานคงรู้ว่าผมไม่ได้มั่วหรอก เดี๋ยว PM ไป หละกัน

Comment

• อ่า ผมไม่รู้เหมือนกันครับ รุ่นไหนที่ว่าประหยัดไฟกว่า
                        ถ้า Pentium Dual-Core หรือ Core 2 ตระกูล P7xxx P8xxx
                        มันประหยัดไฟกว่า Turion ใน 4535G หรือใน 4540G อยู่แล้ว (TDP 35W)
                        แต่ถ้าเจอ Athlon หรือ Turion ตระกูล Pxxx ตัวใหม่ น่าจะประหยัดไฟกว่า
                        แต่ Core i3 i5 ตัวใหม่ มันไม่ได้ประหยัดไฟเลย - -

แต่เห็นว่าใช้ 4540G กับ HP Mini (Intel Atom) เลยเข้าใจว่าเทียบกันระหว่าง 2 ตัวนี้ เอิ๊กๆ

Comment

• สองคนข้างบนแอบไปจู๋จี๋กัน เอิ๊ก ๆ

Comment

• เอาไงดีหว่า ตัดสินใจไม่ถูก ระหว่าง P320 P350 .... อิอิ

Comment

• P520 เลยครับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                                สองคนข้างบนแอบไปจู๋จี๋กัน เอิ๊ก ๆ
                                หงะ กำ

กลัวจริงๆ ซื้อมา 3 วันราคาตก เหมือนตอน 5021...

Comment

Working...
                                X