Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านประธานมีไรจะบอกตัว Samsung Athlon II M300 ที่ซื้อมาตัว logo บน BIOS มันโชว Athlon X2 64 ตัวที่ใช้ socket เดียวกับ Turion X2 64 เลยขอรับ

กระผมคิดว่า 4535(G) น่าจะใส่ตระกูล Athlon II M กับ Turion II M ได้น่ะขอรับ

Comment

• S1G2 กับ S1G3 อ่ะครับ รูเท่ากันเลย 638 รึไงเนี่ย - -*
      แต่เขาบอกว่าอาจแตกต่างกันที่ไฟ - -*
      ทีนี้อยู่ที่ไบออสล่ะว่าจะรับไม่รับ
      แต่ 4535G ไบออสอัพเดทล่าสุด (2.07) เดาว่ามีการใส่ CPU CODE ของ Athlon II กับ Turion II ไปด้วย
      ต้องว่างต้องแกะดูอีกที อิอิอิ

Comment

• [QUOTE=Angelone;21156602]
        Originally posted by natoff View Post
        windows 7 กับ PES2010 มีปัญหาครับ คนต่างประเทศก็เป็นกัน ไม่เกี่ยวกับ hardware แต่เป็นปัญหาด้าน software ครับ

ขอบคุณครับผม
        ก็จำได้ว่าตอนได้มาใหม่ๆ มันเป็น XP ก็เล่นได้ปกติ
        งั้นเดี๋ยว Ghost 7 ไว้ก่อนแล้วลองไปลง XP ดู อิอิอิ
        ว่าแต่ 7 มัน Ghost ได้มั้ย ครับ
        ตอบตามตรงคือ ผมไม่เคย ghost windows 7 เลยครับ

Comment

• ขอบคุณก่อนเลย ครับ
          ตอบช้าไม่ว่ากันครับ จะได้รู้กันว่าผมไม่ได้โชคร้ายเล่น PES2010 กระตุกอยู่คนเดียว(5650+N830 ไม่ยักกะเป็นอะ อิอิอิ อยากได้x4 แล้วจิ)
          กะลังจาลง XP อิอิอิ
          หาตัว ออริจินัล ยากจัง
          หาแผ่น Hiren ด้วย อิอิอิ

Comment

• Originally posted by Angelone View Post
            ขอบคุณก่อนเลย ครับ
            ตอบช้าไม่ว่ากันครับ จะได้รู้กันว่าผมไม่ได้โชคร้ายเล่น PES2010 กระตุกอยู่คนเดียว(5650+N830 ไม่ยักกะเป็นอะ อิอิอิ อยากได้x4 แล้วจิ)
            กะลังจาลง XP อิอิอิ
            หาตัว ออริจินัล ยากจัง
            หาแผ่น Hiren ด้วย อิอิอิ
            แต่ผมเล่นแบบ มีเดียม นะ หุหุ
            จากที่สังเกตคือ เวลาเล่นต้องเปิดเครื่องมาเพื่อเล่นจิงๆคับ ถ้าใช้ทำงานก่อนแล้วมาเล่นกระตุกชัว
            ของผมปกติ เวลาเปิดใหม่แทบไม่กระตุกเลยนะ นัดที่ 6-7 เฟรมเรทถึงค่อยตัดเพราะความร้อน แล้วเริ่มตุกนิดๆคับ
            อย่างที่ท่านอื่นว่า ฮาตาริ น่าจะช่วยท่านได้คับ แต่ผมใช้แค่ คูลแพด
            Last edited by etamhunt; 20 Aug 2010, 11:21:43.

Comment

• ประมาณกลางอาทิตย์หน้าจะเอาผล benchmark ของ Samsung R423 มาให้ดูน่ะครับ ก็มีใช้โปรแกรมดังนี้น่ะครับ

1. CPU ID
              2. HW monitor
              3. GPU-Z
              4. Street Fighter IV
              5. 3D mark Vantage
              6. Lost Planet2 (ถ้าโหลดเสร็จ)
              7. X264 HD Encoding

ประมาณนี้ครับ

Comment

• CPU : AMD AM3 Sempron (Socket 938) ประกัน 3 ปี
                (Speed2700MHz FSB4000MHz 45nm L2 Cache1024Kb)

MB: 938-VSL) GIGABYTE GA-MA74GMT-S2 ประกัน 3 ปี
                (STB4000, 2-DDRIII1333, AMD740G, 1xPCle16x+2PCle+1IDE+4SATA)

RAM : DDR3(1333) 1GB "Blackberry" L/T

4,300 แพงไหมท่านประธานดูไม่เป็น จะซื้อ pc ไว้เล่นเกมส์ออนไลท์เครื่องนึง

มีเคส+psu
                Last edited by ScaryReaDy; 20 Aug 2010, 14:03:47.

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                  CPU : AMD AM3 Sempron (Socket 938) ประกัน 3 ปี
                  (Speed2700MHz FSB4000MHz 45nm L2 Cache1024Kb)

MB: 938-VSL) GIGABYTE GA-MA74GMT-S2 ประกัน 3 ปี
                  (STB4000, 2-DDRIII1333, AMD740G, 1xPCle16x+2PCle+1IDE+4SATA)

RAM : DDR3(1333) 1GB "Blackberry" L/T

4,300 แพงไหมท่านประธานดูไม่เป็น จะซื้อ pc ไว้เล่นเกมส์ออนไลท์เครื่องนึง

มีเคส+psu
                  ทำไม ไม่เอา CPU Athlon X2 240 ไปเลยล่ะครับ ค่าตัวราวๆ 2,000 Socket เดียวกัน

เอ่อลืมถาม อันนี้ ประกอบเองเหรอครับ หรือมาเป็นชุด

Comment

• แหกกก ลืมดู เมนบอร์ด รับความเร็วบัสได้แค่ 2000 =___="

Comment

• ไม่รู้ดิ ดู comset มา จะซื้อไว้เล่นเกมส์ออนไลท์ 5 - 6 พันอ่ะ ยกเคสไม่รวม จอ

แนะนำให้หน่อยดิ
                      Last edited by ScaryReaDy; 20 Aug 2010, 16:10:37.

Comment

• งบจำกัดผมว่า DDR2 ก็ไม่ได้น่าเกลียด แถมบอร์ดแรงกว่าอีก 740 HT Link มันวิ่งไม่เต็ม

Athlon II X2 245 - 1,970
                        Asrock A780GM-LE - 1,650
                        Kingston 2GB/800 - 1,350
                        4,970

Comment

• เห็นท่านประธานแนะนำการ oc แสดงว่านี่ยังอ่อนหัดนักเพราะอ่านไม่ค่อยรู้เรือ่งเลย นี่ปรับๆ ก็ไปปรับใน bios เพิ่มเลยนิดๆหน่อยๆ

งั้นขอสอบถามท่านประธาน คอม q8400 ram 4 vga 8400gs ssd 40 gb*3 hd*4

ท่านประธานพอมี PSU ที่แนะนำไหม ขอบคุณมากๆน้อ

Comment

• Tagan TG500-U37 พอแล้วครับ ประมาณ 1,600
                            แต่สายไฟ SATA มี 6 สาย ต้องแปลงอีก 1 สาย

Comment

• T^T อกหักกกกกกกกกกกกกก อ๊ากกกกกกกกกกกกก

Comment

• อกหักมาเยอะล่ะ ตอนนี้โสด - -*

Comment

Working...
                                X