Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดร์เวอร์ xp หาได้ที่ไหนอะครับ ใครรู้ช่วยบอกที acer aspire 4551g phenom

Comment

• ท่านประธานครับ
      ผมถอดแรมมาทำความสะอาดแล้ว เครื่องมันก็ยังดับอยู่ดีอะครับ(4535G RM-75)
      บางครั้ง 50 กว่าๆ มันก็ดับแล้ว เล่นเกมส์ max ก็แค่ 79C ไม่ดับด้วยนะครับตอนพีค
      บริเวณ HDD ร้อนมากๆ ตรง CPU ไม่เห็นร้อนลยมันก็ดับ
      บอร์ดผมมีปัญหาป่าวครับ
      ทรมารมากๆเวลาลง windows XP มันดับตลอดเลย
      windows 7 ไม่ดับนะ ลงสะบายๆ
      อืม ลง XP แล้วเล่น PES2010 patch4.0 แล้วไม่มีกระตุกให้ห็นเหมือน7 เลยจริงๆด้วย XP (XP อย่างเดียวไม่มีไรช่วย ,7 OC 4570ช่วย ใช้ GameBooster ช่วย ปรับ 7 เป็น Performance ช่วย ยังจะกระตุกอีก)
      แต่เซ็ง แรม เห็นแค่ 3.12 GB แถมช้ากว่า 7 อีกอะ
      รู้แล้วละว่า7 กะ PES2010 มีปัญหากันจริงๆ แต่เดี๋ยวก็กลับไปลง 7 รอ PES2011

สุดท้ายผมมีรูปตอนลง XP มาฝาก ทรมาร มากมาย อิอิอิ
      ต้องทำอย่างนี้ถึงจะไม่ดับ อิอิอิ
      Attached Files
      Last edited by Angelone; 20 Aug 2010, 19:11:15.

Comment

• Originally posted by newchaam2 View Post
        ไดร์เวอร์ xp หาได้ที่ไหนอะครับ ใครรู้ช่วยบอกที acer aspire 4551g phenom
        Notebook รุ่นใหม่ๆ ไม่ค่อยทำ DRIVER สำหรับ Windows XP มาแล้วครับ

ผมว่าเปิดใจ รับสิ่งใหม่ๆ ใช้ของใหม่ๆไปเถอะครับ ใช้ Windows 7 ไปเถอะ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          งบจำกัดผมว่า DDR2 ก็ไม่ได้น่าเกลียด แถมบอร์ดแรงกว่าอีก 740 HT Link มันวิ่งไม่เต็ม

Athlon II X2 245 - 1,970
          Asrock A780GM-LE - 1,650
          Kingston 2GB/800 - 1,350
          4,970
          อันนี้ราคามือ 1 ใช่ไหมครับท่านประธาน

Comment

• มือหนึ่งที่ Advice ครับ
            ถ้าเพิ่มได้ก็ไปเล่น 880GM-LE และก็แรม DDR3

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
              มือหนึ่งที่ Advice ครับ
              ถ้าเพิ่มได้ก็ไปเล่น 880GM-LE และก็แรม DDR3
              แนะนำ การ์ดจอ เด็กๆ แรงพอๆกับ 4570 สักตัวไว้เล่นเกมส์ออนไลท์ หน่อยท่านประธาน

Comment

• การ์ดจอที่แรงพอๆกับ HD4570 ก็ HD4350 อ่ะครับ ตัวเดียวกันเลย !!
                แต่ HD4350 คล็อกเริ่มต้นมาน้อยกว่า ลากไป 700/500 ก็แรงกว่าล่ะ
                เพราะซีพียูบน PC แรงกว่ามากครับ

แต่ผมว่าออนบอร์ด HD4250 ก็โอเคแล้วนะ จับคู่กับซีพียูที่แรงกว่ามันก็เล่นได้พอๆกับ HD4570 ล่ะครับ
                จัดชุดนี้ไปดีกว่า DDR3 ด้วย
                Asrock 880GM-LE - 2,160
                Kingmax 2GB/1333 - 1,350

ถ้าใช้ออนบอร์ด HD4250 อยู่แล้ว การ์ดจอแยกที่น่าซื้อต้อง HD4650 ขึ้นไป จะเห็นความแตกต่าง

Comment

การ์ดจอที่แรงพอๆกับ HD4570 ก็ HD4350 อ่ะครับ ตัวเดียวกันเลย !!
                  แต่ HD4350 คล็อกเริ่มต้นมาน้อยกว่า ลากไป 700/500 ก็แรงกว่าล่ะ
                  เพราะซีพียูบน PC แรงกว่ามากครับ

แต่ผมว่าออนบอร์ด HD4250 ก็โอเคแล้วนะ จับคู่กับซีพียูที่แรงกว่ามันก็เล่นได้พอๆกับ HD4570 ล่ะครับ

ถ้าใช้ออนบอร์ด HD4250 อยู่แล้ว การ์ดจอแยกที่น่าซื้อต้อง HD4650 ขึ้นไป จะเห็นความแตกต่าง
                  ถ้าใช้ ออนบอร์ด 4250 ก็พอๆกับ 4570ใช่ไหมครับท่านประธาน แค่นี้ก็สบายแล้วเกมส์ออนไลท์

ออฟไลท์ปรับlowๆก็อยู่

Comment

การ์ดจอที่แรงพอๆกับ HD4570 ก็ HD4350 อ่ะครับ ตัวเดียวกันเลย !!

ตามที่ท่านประธานพูดครับ อิอิ CPU แรง ดึงพลัง ออนบอร์ด ได้มากกว่า 4570 อีก

ผมไปดูที่เขาทดสอบ Low Planet 2 Benchmark มา

ใช้ AMD Athlon X2 240 + ATI Radeon 4200

ทดสอบ Lost Planet Benchmark ได้ 20FPS แรง พอๆกับ ATI 4570 ของ โน๊ตบุ๊กเลย

Comment

• ขออนุญาติ เอาผลทดสอบ ของท่าน Firewars มาลง

จากหน้า Graphics & VGA Zone กระทู้ ผลทดสอบ Lost Planet 2 เร๊พที่ 94

http://forums.overclockzone.com/foru...=978111&page=5

window 7 32 Bit

AMD AhtlonII x2 240

RAM 2GB

ATI Radeon HD4200 10.7
                      800x600

CPU แรง ดึงคะแนน การ์ดจอ ออนบอร์ด ATI 4200 ให้ได้ FPS พอๆกับ ATI 4570 เดิมๆ ไม่ OC ใน Notebook เลยน่ะเนี่ย

เกม ออนไลน์ ชิวๆ อิอิ
                      Attached Files
                      Last edited by MIRAGE2000; 20 Aug 2010, 21:38:20.

Comment

• งี้ต้องจัด

* ตั้งรับ ในนี้และ บอร์ด กับ cpu จะมีคนขายเปล่า หว่า

ถ้าไม่มีค่อยไปจัด มือ 1
                        Last edited by ScaryReaDy; 20 Aug 2010, 21:44:02.

Comment

• ท่านประธานผมสงสัยอ่ะคับว่า

BORKED

งานนี้ไม่มีแบบ HD นอกจาก fancam ใช่มั้ยครับ

Comment

• อยากทราบว่า

Win7 64Bit แรม 3 จิ๊กไหวไหมครับ พรุ่งนี้จะไปถอย 2 จิ๊กมาใส่เพิ่มแล้วลง 64Bit

อยากทราบว่ามันจะไหวไหมครับ

Comment

• Originally posted by JpAngYz7 View Post
                              อยากทราบว่า

Win7 64Bit แรม 3 จิ๊กไหวไหมครับ พรุ่งนี้จะไปถอย 2 จิ๊กมาใส่เพิ่มแล้วลง 64Bit

อยากทราบว่ามันจะไหวไหมครับ
                              ผมใช้ Win7 64-bit กับ ram 4 GB อยู่ ถ้าใช้งานทั่วไปไม่เคยใช้ถึง 2GB เลยครับ free mem 2.5 up ตลอด

แต่ถ้าเล่นเกมส์มันก็หมดครับตามที่ game มันต้องการน่ะ

Comment

• ผมกลัวมันช้า 2G กับ 1G กลัวทำงานช้า - - วิ่งไม่เท่ากัน

Comment

Working...
                                X