Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by natoff View Post
    ท่านประธานผมสงสัยอ่ะคับว่า

BORKED

งานนี้ไม่มีแบบ HD นอกจาก fancam ใช่มั้ยครับ
    มีแต่ Fancam ครับ อิอิอิ

Originally posted by JpAngYz7 View Post
    อยากทราบว่า

Win7 64Bit แรม 3 จิ๊กไหวไหมครับ พรุ่งนี้จะไปถอย 2 จิ๊กมาใส่เพิ่มแล้วลง 64Bit

อยากทราบว่ามันจะไหวไหมครับ
    Originally posted by natoff View Post
    ผมใช้ Win7 64-bit กับ ram 4 GB อยู่ ถ้าใช้งานทั่วไปไม่เคยใช้ถึง 2GB เลยครับ free mem 2.5 up ตลอด

แต่ถ้าเล่นเกมส์มันก็หมดครับตามที่ game มันต้องการน่ะ
    ตามนั้นเลย ของผมใช้แค่ประมาณ 2.5 เอง นอกจากเรนเดอร์วิดีโอใหญ่ๆถึงจะเกิน

Originally posted by JpAngYz7 View Post
    แล้วมันทำให้เร็วขึ้นหรือช้าลงครับ -..- จาก 7 ไป9 ยิ่งสูงยิ่งดีหรือยิ่งสูงยิ่งแย่ครับ
    ยิ่งน้อยยิ่งดี มันคือเวลาที่ใช้ แต่ทางด้านความรู้สึก ไม่รู้สึกต่างเลย นอกจากผลเทสโปรแกรม

เล่น Athlon II ดีกว่าครับ พวก Athlon X2 รุ่นเก่า ความแรงไม่ต่างกับบนโน้ตบุ๊คเลย
    แล้วออนบอร์ดตัวนี้แรงน้อยกว่า HD4200 เยอะมาก

Comment

• Athlon II เด็วไปจัด ครับท่านประธาน เอาบอร์ด 880 เลย HD4250น่าจะแจ่ม

Comment

• T^T ยังมะได้ไปซื้อแรมเล้ยยย โอ้ยย

ฝนก็ตก รถน้องก็เอาไปหาสาวๆ แต่เช้าเลย โอ้ย

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
          Athlon II เด็วไปจัด ครับท่านประธาน เอาบอร์ด 880 เลย HD4250น่าจะแจ่ม
          แจ่มครับ

T^T ยังมะได้ไปซื้อแรมเล้ยยย โอ้ยย

ฝนก็ตก รถน้องก็เอาไปหาสาวๆ แต่เช้าเลย โอ้ย
          ซื้อบัส 1333 ไปเลยนะ
          เผื่อวันหลังอัพเป็น 4GB ก็ซื้อ 1333

Comment

• ค๊าบบบ ^^

Comment

• หลังจากลง 64Bit แล้ว ในแรม 1G รู้สึกถึงความหน่วงขึ้นนิสนุง -..-

Comment

• แรม 1GB ลง 7 ตัวไหนก็โหดหมดล่ะครับ 555+
                ถ้าใช้เล่นเน็ต ฟังเพลง ออนเอ็ม ก็พอไหว
                แต่เล่นเกม แปลงไฟล์ ก็ไม่ไหวล่ะ ต้อง 2GB อย่างต่ำ
                (จะให้ดีต้อง 3GB +)

Comment

• หน่วงเลย - - รึว่าเป็นเพราะลาก การ์ดจออีกละเนี้ย - -

เล่นเกมตอนนี้ ความร้อนขึ้นไป 67 เทา่ CPU เลย- -

Comment

• ผมว่าลง windows 7 แล้วมันต้อง update ด้วยน่ะท่าน ตัวที่มาจากแผ่นมันยังไม่เนียนเท่าไรน่ะ

Comment

• ซีพียู 1 คอร์คงเล่น Hidef ได้ทุกไฟล์และสมัยนี้
                      เพราะการ์ดจอ ATI HD4xxx HD5xxx Series ถอดได้หมด อิอิอิ

.ts .tp .mkv .mp4

Comment

• เกิดคำถาม ขึ้นในใจอีกแล้ว จากดไปดูกระทู้ ข้างๆมา อิอิ

INTEL Pentium P6000 VS. AMD Athlon II X2 P320

อยากรู้จริงๆ มีคนบอกว่า P6000 แรงกว่าไปซะแล้ว อย่างมั่นใจ

อยากเห็น ผลเทสต์ต่างๆจริงเลย อิอิ

Comment

• Last edited by V-FrIeNd; 21 Aug 2010, 15:55:42.

Comment

• ท่านประธาน

ตัว ในลิ้ง
                            http://www.vmodtech.com/main/article...t-usb3-review/

กับ 880gm-le ตัวไหนแจ่มกว่าครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post

CPU Score ได้น้อยจัง P6000

ผมว่า Athlon P320 แรงกว่า แน่นอน ครับ

ย้อนอดีตไป ที่เคย Test Turion M500 ก็ได้คะแนน CPU 1800 กว่าคะแนน แล้ว

P320 ผมว่าไม่น่าจะแพ้ M500 เยอะครับ อย่างต่ำๆ 1700 คะแนน + แน่ๆ

Comment

• ถ้าใน 7 มันเทสได้น้อยครับ ผมเอาภาพหลังดีกว่า ไม่อยากเอียงเกินไป เว็บเทสเดียวกันดีกว่า - -"

ผลเทสค่อนข้างสูสีทุกอย่างครับ ผลัดกันแพ้ชนะ
                                เล่นเกม 3D แปลงไฟล์ P320 ดีกว่านิด
                                เรนเดอร์ P6000 เร็วกว่านิด
                                Last edited by V-FrIeNd; 21 Aug 2010, 15:59:30.

Comment

Working...
                                X