Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by natoff View Post
    ผมว่าลง windows 7 แล้วมันต้อง update ด้วยน่ะท่าน ตัวที่มาจากแผ่นมันยังไม่เนียนเท่าไรน่ะ
    ครับ ตอนนี้กำลังอัพเรื่อยๆครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ถ้าใน 7 มันเทสได้น้อยครับ ผมเอาภาพหลังดีกว่า ไม่อยากเอียงเกินไป เว็บเทสเดียวกันดีกว่า - -"

ผลเทสค่อนข้างสูสีทุกอย่างครับ ผลัดกันแพ้ชนะ
      เล่นเกม 3D แปลงไฟล์ P320 ดีกว่านิด
      เรนเดอร์ P6000 เร็วกว่านิด
      Pentium P6000 มันมี L3 Cache 3MB เกี่ยวกันมั๊ยครับ ที่ เกี่ยวกัน เรนเดอร์ มันจึงทำได้ดีกว่า

Comment

• ประมาณนั้นครับ แต่เจอ P520 หรือ N330 ก็แซงล่ะ เพราะคล็อกสูงกว่าเยอะ อิอิอิ
        (ต้องยอมรับว่า Intel ตระกูล 32 nm ประสิทธิภาพต่อคล็อกเหนือกว่า AMD)
        แต่คล็อกสูงกว่าก็ใช่ว่าจะร้อนหรือกินไฟกว่า

Comment

• P6000 แรงพอๆกับ P320 แบบนี้
          (ผมเอาข้อมูลมาจากเว็บจีน อย่าง Cinebench P6000 จะคะแนนดีกว่า
          x264 P320 คะแนนดีกว่า, 3DMark P320 คะแนนดีกว่า)
          M320 ก็แรงพอๆกับ P320 ต่างแค่แรมกับแบนวิทนิดหน่อย
          แล้วเขาบอกว่า P6000 แรงกว่า T6600
          แบบนี้ M320 ก็พอๆกับ T6600 สินะ
          แล้วใครเคยบอกว่า M500 แรงน้อยกว่า T6600 - -"

Athlon II P320 เทส WinRAR 32Bit ได้ราวๆ 950MB/sec
          Core 2 P8800 เพื่อนผม ได้ราวๆ 1000MB/sec

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            P6000 แรงพอๆกับ P320 แบบนี้
            (ผมเอาข้อมูลมาจากเว็บจีน อย่าง Cinebench P6000 จะคะแนนดีกว่า
            x264 P320 คะแนนดีกว่า, 3DMark P320 คะแนนดีกว่า)
            M320 ก็แรงพอๆกับ P320 ต่างแค่แรมกับแบนวิทนิดหน่อย
            แล้วเขาบอกว่า P6000 แรงกว่า T6600
            แบบนี้ M320 ก็พอๆกับ T6600 สินะ
            แล้วใครเคยบอกว่า M500 แรงน้อยกว่า T6600 - -"

Athlon II P320 เทส WinRAR 32Bit ได้ราวๆ 950MB/sec
            Core 2 P8800 เพื่อนผม ได้ราวๆ 1000MB/sec
            หุหุ ถ้าเป็นไปตามที่ เว๊บ เมืองจีน ภูมิ ก็แอบภูมิใจเล็ก 5555555

P6000 แรงกว่า T6600 โอ้ว

M500 ผมก็ เยี่ยมไปเลย อิอิ

แหล่มไปเลย

Comment

• ขอให้ AMD Vision จงสถิตอยู่กับท่าน

Comment

• เอาไปลงในพันทิปล่ะ เห็นคนถามบ่อยเหมือนกัน
                http://www.pantip.com/tech/hardware/...HS2942066.html

Comment

• ขอบคุณคับ

Comment

• ท่านประธานโดนยึด อมยิ้ม ที่พันทิพ ถาวร เลยเหรอครับเนี่ย

Comment

• ชั่วคราว(แบบถาวร)
                      แต่เรื่องอะไรไม่บอกนะ 55555

Comment

ชั่วคราว(แบบถาวร)
                        แต่เรื่องอะไรไม่บอกนะ 55555
                        ไปเหยียบเท้าใครเข้าละครับ หรือว่า การเมืองเป็นเหตุ ช่วงกีฬาสี

Comment

• จะว่าการเมืองก็ไม่ค่อยใช่ +เหยียบเท้า WM มากกว่า 555+
                          WM ที่นี่เอาแต่ใจ พอโดนยึดอมยิ้มให้โทรลูกเดียว (ผมโดนยึดอมยิ้ม 8 รอบได้)
                          โทรไปให้มันสอน มันด่า ทั้งที่บางคนอายุเยอะผ่านประสบการณ์มามากกว่ามันอีก
                          บางคนก็แก่แล้ว อายุก็มากกว่า ต้องโทรไปง้อ ให้มันสอน
                          เหมือนให้ไปง้อ เลยขี้เกียจเล่นล่ะ แล้วห้อง HW ก็มีเกรียนเยอะด้วย ชอบมาป่วน
                          ไม่มีอมยิ้มดีกว่าอีกครับ รู้สึกเราเร่ร่อน+เกรียนเหมือนมัน เวลาจะใส่กับมัน
                          จะได้ไม่ต้องมานั่งห่วงอมยิ้มหรือเสียภาพพจน์ เกรียนใส่มันตรงๆเลย 555

Comment

• ไหนว่าจะไม่บอก

Comment

• เผลอบอกไป กำ 555+

Comment

• ฮาๆ ก็แวะไปเยี่ยมท่านที่ pantip บ่อยๆ เหมือนกันนะ แต่เห็นเงียบหายไป อมยิ้มหายไป ก็ตกใจเล็กน้อย ถ้า WM เอาแต่ใจ แถมชอบสั่งสอน นี่ไม่ไหวนะครับ ไม่ใช่พ่อแม่ ครู อาจารย์ มาหาสอนคนอื่นเขามั่ว ได้รับอนุญาต ให้สอนหรือยังก็ไม่รู้ ฮา

Comment

Working...
                                X