Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้า club ด้วยคนครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by toptakachi View Post
      เข้า club ด้วยคนครับ อิอิ

ยินดีต้อนรับครับ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
        ใครมีเพลงญี่ปุ่น แนวฟังสบายๆบ้างครับ
        รู้สึกภาษาญี่ปุ่นฟังแล้วลื่นหูกว่าเกาหลีอีก
        http://www.youtube.com/watch?v=PsvT4FGbbJ0 เพลงนี้ท่านเพราะดี ถึงจะเก่าแต่ก็เพราะ ^^

Comment

• Originally posted by toptakachi View Post

เป็นไงบ้างท่านจำผมได้เปล่านี่

Comment

• แว๊วมาดูก่อนทำงานตอนบ่าย

Comment

• ท่านประธาน ทำไม ชิพเซ้ท ใน cpu-z มันเขียน 785gx อะึครับ

ดูใน review มัน 880g

*รู้และ cpu-z เก่าเกิน -.-

HD พอไหวไหมครับท่านประธาน
              Last edited by ScaryReaDy; 23 Aug 2010, 13:35:49.

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
                เป็นไงบ้างท่านจำผมได้เปล่านี่

จำได้ครับท่าน เป็นไงบ้าง สบายดีมั้ยครับ

ตอนนี้เล่นตัวไหนอยู่ครับ

Comment

จำได้ครับท่าน เป็นไงบ้าง สบายดีมั้ยครับ

ตอนนี้เล่นตัวไหนอยู่ครับ

ตามนี้เลยครับ งบไม่มีแล้วครับ จน

Comment

ยินดีต้อนรับครับ

Comment

• ท่านhollowkaiครับในเว็ปacerในคำว่าbiosมันมีมาให้โหลดอ่ะครับเป็น1.03อ่ะครับไอ้ตัวนี้เขาเรียกแฟลชไบออสใช่ไหมครับแล้วท่านลองยังครับแล้วมันสำคัญแค่ครับบอกที
                      ถ้าสำคัญช่วยบอกวิธีทำด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

• ไบออสใหม่ๆก็ปรับปรุงบัคตัวเก่าๆอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by swatswatswat View Post
                          ท่านhollowkaiครับในเว็ปacerในคำว่าbiosมันมีมาให้โหลดอ่ะครับเป็น1.03อ่ะครับไอ้ตัวนี้เขาเรียกแฟลชไบออสใช่ไหมครับแล้วท่านลองยังครับแล้วมันสำคัญแค่ครับบอกที
                          ถ้าสำคัญช่วยบอกวิธีทำด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
                          ปรับปรุงบัคต่างๆ ครับ แล้วที่สำคัญ ........ ใช้ 7 โดยไม่ต้อง loader จุ๊ๆ

Comment

• ช่วยสอนผมหน่อยสิผม 7 32bit

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post

ตามนี้เลยครับ งบไม่มีแล้วครับ จน

งง นิดๆครับท่าน ทำไม Mem ของ การ์ดจอ ลดลงตั้งครึ่งหละครับ -..-

ลดแล้วมันช่วยอะไรหรอครับ ^^

Comment

• ผมสอนไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่นะครับ เพียงแต่บอกกล่าววิธีการ พอได้ครับ
                                อย่างแรก ถ้าวินโดว์คุณ ลง loader ไว้แล้ว ต้องถอนออกก่อนทำ หรือส่วนมากผมชอบลงใหม่เลยครับ ชัวร์ว่า ไ่ม่มี loader ค้าง หรือ ว่าเรา mod bios สำเร็จหรือเปล่า ถ้าลงใหม่เช็คได้ครับ
                                อย่างที่สอง โหลด bios จากเวบมาครับ เซฟลงเครื่องไว้ที่ใดก็ได้
                                อย่างที่สาม โหลด โปรแกรม mod bios pheonix จาก my digital life ครับ ตรงหัวข้อ mod bios มีให้โหลดครับ
                                อย่างที่สี่ โหลดโปรแกรม slic_toolkit ตัวล่าสุด , โหลด slic_2.1, โหลด rw-everthing มาติดตั้ง แล้วเลือกหัวข้อ ACPI แล้ว เซฟ โดยกด ctrl+F2 เซฟไว้ที่ใดก็ได้ ขอให้จำไว้ก็พอ ได้ใช้ภายหลัง ในเวบ digital life มีครับ
                                อย่างที่ห้า เปิดโปรแกรม mod bios pheonix เลือก bios ที่เราโหลดจากเวบ acer บรรทัดต่อไป เลือก other เลือก slic2.1 ของ acer (ที่เราโหลดมา) เลือก RW file ที่เรากด เซฟ มา แล้ว ตรง method เลือก SSV2 แล้วกด go ไปได้เลยครับ รอ รอ รอ จนเสร็จก็กด flash bios เสียบสายไฟ ไว้ตลอด ภาวนา อย่าให้เครื่องค้างจน flash เสร็จ มันจะ รีสตาร์ท

เช็คผลโดยใช้ slic_toolkit เช็คดูครับ มันต้องขึ้นว่า dump ok แปลว่าเรียบร้อยแล้ว ขั้นแรก

ต่อมา คือการ activate โดยการก๊อบไฟล์ certificate ของ acer ไว้ที่ c:
                                ไปที่ start run พิมพ์ cmd เสร็จก็ คลิ๊กขวา เลือก admin มันจะขึ้น command cmd

พิมพ์ ใน command cmd พิมพ์ slmgr.vbs -ipk ตามด้วย key oem
                                ต่อมา พิมพ์ slmgr.vbs -ilc c:\acer << ชื่อ certificate ที่เราวางไว้ใน c: นามสกุล จะเป็น .xrm-ms ครับ แค่นี้ก็เรียบร้อยครับ

ปล. ถ้าทำขั้นตอนใดไม่ได้ ถามท่านประธาน ถ้าผมไม่อยู่ คริคริ

Comment

Working...
                                X