Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่มีอ่ะครับ แค่ถามอาการแล้วก็ยิงบาร์โค้ด แล้วก็ได้ใบรับของ แล้วก็เซ็นต์

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ไม่มีอ่ะครับ แค่ถามอาการแล้วก็ยิงบาร์โค้ด แล้วก็ได้ใบรับของ แล้วก็เซ็นต์
      ครับผม ว่าแต่เครื่องท่านประธาน เปิดเฉยๆกี่ องศาอ่ะครับ

Comment

• 4535G ZM-82 HD4570
        CPU VGA ราวๆ 50-60 องศาครับ
        HDD 45-50 องศา

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ตอนลงมันจะมีคำเตือนให้กดด้วยนะครับ
          แต่มันลงได้เฉพาะ 4535 4540

ไม่งั้นก็ลองตัวนี้ดู แต่ไม่ใช่เวอร์ชั่นล่าสุด - -
          http://dlcdnet.asus.com/pub/ASUS/nb/...XP_Z869210.zip
          ผมลงกับ ตัว 4540G แต่มันไม่ได้ แต่ก่อน ใช้ ตัว 10.3 พอมาลง 10.5 กลับใช้ไม่ได้

ตัวที่ให้มานเป็นตัวไหนครับผม
          Last edited by XSoFTz; 15 Jun 2010, 18:12:13.

Comment

• ลองลงแบบ Have Disk ดู

ถ้าแลงแบบ Have Disk แล้วมันไม่ให้ลง หรือลงไม่ได้ก็ต้องลอง mod ดู
            เดี๋ยวเปิดโน้ตบุ๊คก่อน

Comment

• ผมลงตัวที่ให้มาแล้วนะครับ แต่ลงแล้วแต่มันเปิด Catalyst Control ไม่ได้งะครับ เป็นเหมือน 10.5 เลย
              แต่ใช้ 10.3 มานเปิดขึ้นครับ แต่ตัว 10.3 มันลบทิ้งไปละ
              Last edited by XSoFTz; 15 Jun 2010, 18:25:30.

Comment

• ผมว่าน่าจะเปิดได้นะ ลองรีเครื่อง รีสตาร์ท Runtime ดู

ถ้าไม่ได้ก็ลบเฉพาะ Control Center 10.5 ที่มีปัญหา แล้วลงเฉพาะ Control Center ของ 10.3 ครับ
                (ไดร์เวอร์จะใช้ 10.5)

ของผมเป็น 7 x64 ใช้ Catalyst Driver 10.6 แต่ Control Center เป็นของ 10.5
                เพราะลง Control Center ของ 10.6 ไม่ได้

Comment

• ลงยังไงงะครับ เพราะปกติก็ ลง ทั้งชุดเลยงะครับ แยกลง ลงไงหว่า เหอๆ - - ตัว 10.3 ผมลบทิ้งไปแล้วงะครับ

Comment

• Asus K40AF-VX015D
                    ราคารวม VAT ประมาณ 19,000 บาท
                    CPU Turion II M520 2.30GHz
                    RAM 2GB 800MHz DDR2
                    VGA HD5145 512MB DDR3
                    HDD 320GB 5400RPM
                    LCD LED BL 14.0 1366 x 768
                    <<<<<<<<<<<< ตัวนี้เปงไงค่ะ เวิคมั้ย จะไปซื้อวันศุกนี้แล้วค่ะ

Comment

• Originally posted by chunako View Post
                      Asus K40AF-VX015D
                      <<<<<<<<<<<< ตัวนี้เปงไงค่ะ เวิคมั้ย จะไปซื้อวันศุกนี้แล้วค่ะ
                      ผมว่าราคาเหมาะดีครับ ถ้ามีงบอีกนิด หาตัวที่ VGA ซักกิก
                      น่าจะรู้สึกว่ามันคุ้มสุดๆนะครับ เพราะเพิ่มไม่เท่าไรเอง

Comment

• Originally posted by chunako View Post
                        Asus K40AF-VX015D
                        HD5145 แรงกว่า HD4570 นิดหน่อยครับ ก็เล่นได้ทุกเกม พวกเกมโหดๆก็ปรับต่ำๆ
                        แต่เกมพวก Sims3 หรือเกมเก่าๆหน่อย ก็ปรับกลาง-สูงได้เลย
                        ซีพียูก็แรงใช้ได้ ไม่ร้อน และประหยัดไฟ

Comment

• จิงๆ ผมว่า ความละเอียด 1366x768 512mb ก็อยู่แล้วน้า

แต่อย่างว่า 1g ก็ดีขึ้นมาอีกนิด ท่าเพิ่มไม่มาก ก็เพิ่มไปก็ดีครับ

Comment

• Originally posted by Zymphony View Post
                            ห้ามบอกต่อนะครับ อิอิอิอิ ล้อเล่นๆ มาๆเริ่มการแต่งวินโดว์เล็กๆน้อยๆครับ

แค่นี้ ครับ อยากปรับแต่งอะไร ก็ลองเลื่อนๆ ปรับๆดูครับ ^___^

ทำไมของผมมีแค่นี้อ่า Y^Y

* ตาราง แข่งบอล 2010

ตาราง บอล 2010

Comment

HD5145 แรงกว่า HD4570 นิดหน่อยครับ ก็เล่นได้ทุกเกม พวกเกมโหดๆก็ปรับต่ำๆ
                              แต่เกมพวก Sims3 หรือเกมเก่าๆหน่อย ก็ปรับกลาง-สูงได้เลย
                              ซีพียูก็แรงใช้ได้ ไม่ร้อน และประหยัดไฟ

แล้วสรุปนู๋จะซื้อตัวไหนดีค่ะ งบ 2หมื่นอ่า

Comment

• อ่าที่ผมบอกก็ Asus ตัวนั้นแหล่ะครับ ใช้ได้เลย อยู่ในงบ เหลือทอนด้วย

ปล.ท่าน ScaryReaDy ชอบเจสสิก้าเหรอครับ

Comment

Working...
                                X