Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงครับ
    มันอยู่ที่จอล่ะผมว่า
    ปรับที่ Catalyst 60Hz ลองไปที่ Desktop&Display ดู

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
      งงครับ
      มันอยู่ที่จอล่ะผมว่า
      ปรับที่ Catalyst 60Hz ลองไปที่ Desktop&Display ดู
      ปรับแล้วครับ แต่เห็นใน ccc มันเขียนว่าจอ tv มันรับไ้ด้ 1280*1024 75hz อ่ะครับ แต่พอจะปรับ จริงๆ ได้แค่ 1024*768

Comment

• ปรับแค่ 60Hz ก่อนครับ

Comment

• เหอๆๆๆ

ไม่ได้เข้ามานาน เวปรูปแบบใหม่ก็ดู เรียบขึ้นเยอะเลยเหะ

เอ่อ มีใครใช้ กูเกิ้ลโครม เข้าไม่ได้มั้งไหมครับ กุมขมับอยู่นานเลยทีเดียว =___="

สุดท้ายต้องใช้ หมาไฟ หุหุ

Comment

• Originally posted by Zymphony View Post
            เหอๆๆๆ

ไม่ได้เข้ามานาน เวปรูปแบบใหม่ก็ดู เรียบขึ้นเยอะเลยเหะ

เอ่อ มีใครใช้ กูเกิ้ลโครม เข้าไม่ได้มั้งไหมครับ กุมขมับอยู่นานเลยทีเดียว =___="

สุดท้ายต้องใช้ หมาไฟ หุหุ
            Chrome ได้บ้าง ไม่ได้บ้างครับ แล้วแต่อารมณ์มัน เมพ ไปเลย

Comment

• เย็นนน เดี๋ยวงานนี้มีแกะโน้ตบุ๊ครอบสองแหง
              http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B2%E0%B8%A2

Comment

• สอบถามหน่อยสิครับ

มีใครอยู่เชียงใหม่บ้างมั้ยครับ พอดีว่าจะซื้อไม่รู้ซื้อร้านไหนดี

Comment

• ดูรายการ ตี10 อยู่ ช่วงที่ โฆษณา แฟนผมเรียกให้ดู ทีวีเพราะเห็น Logo AMD Vision ขึ้นหน้าจอ ผมเล่นโน๊ตบุ๊ก อยู่ ก็หันไปดู เป็นโฆษณา HP หรือ COMPAQ นี่แหล่ะครับ ความจริงมันก็ บริษัทเดียวกันนี่หว่า 5555

ไม่ได้ไปภูมิใจ อะไรกับ HP - COMPAQ นักหรอกครับ แต่ ภูมิใจ ที่ได้เห็น AMD ได้ โฆษณา ที่เมืองไทย สักทีครับ นี่เป็น ความก้าวหน้าอีกก้าวหนึ่ง ที่จำทำให้คนไทย รู้จัก AMD มากขึ้น

เพราะคนไทย ส่วนใหญ่ ที่ไม่ได้อยู่ในวงการ ค็อมพิวเตอร์ เมืองไทย จะรู้จักแต่ INTEL เพราะมัน โฆษณา บ่อยกว่า น้อยคนนักจะรู้จัก AMD

55555555 แอบภูมิใจเล็กๆ ถ้า Samsung X123 โฆษณา ทีวี มั่งล่ะ ตีตลาด เด็กวัยรุ่นแตก แน่ๆ

Comment

• Samsung X123 เสียดายที่แบต 4 Cell เอง ถ้า 6Cell เล่นเน็ตน่าจะอยู่ได้สัก 4 ชั่วโมง
                    4535G แบต Sanyo 6 Cell ผมอยู่ได้ตั้งเกือบ 3 ชั่วโมง เล่นเน็ต เข้า OCZ+ออนเอ็ม เนี่ย

Comment

• ไบออสตัวใหม่มันแก้อะรไเหรอ ท่านประทานครับ

^^

Comment

• ท่านประธาน ทำไม MEM การ์ดจอ มันหายไปตั้ง 400

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post

ท่านประธาน ทำไม MEM การ์ดจอ มันหายไปตั้ง 400
                          ขอตอบแทนท่านประธานน่ะขอรับ ในระบบการ์ดจอ on board นั้น จะใช้หลักการของ dynamic video memory on demand ขอรับ นั่นคือ มันจะจอง memory ตั้งแต่ 8 - 16 - 32 - 64 - 128 - 256 - 512 - 712 โดยพิจารณาจากความต้องการใช้ขอรับ เพื่อที่จะไม่ไปเบียดเบียน memory มากเกินไปนัก

Comment

• Last edited by ScaryReaDy; 25 Aug 2010, 11:34:59.

Comment

• Advice เอา 4551G N830 มาขาย 22,800 รวม VAT แล้ว แพงไปไหมนิ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                                Advice เอา 4551G N830 มาขาย 22,800 รวม VAT แล้ว แพงไปไหมนิ
                                ไม่ใช่แค่ Advice น่ะท่าน ผมไปหยิบโบวชัวมาดู 4551G N830 ราคาขึ้น *o* สงสัยของขาดตลาด

Comment

Working...
                                X