Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านประธาน HD4250 ลง SDK ได้ปะครับ

Comment

• ทำไม ผมเล่น DOTA กระตุกๆๆๆ เป็นเพราะอะไรๆๆ Driver การ์ดจอก็อัพแล้วน๊า T^T

Comment

• ยุนๆ <3

Comment

• Originally posted by ScaryReaDy View Post
          ท่านประธาน HD4250 ลง SDK ได้ปะครับ
          ใน List ไม่มีนะครับ

Originally posted by JpAngYz7 View Post
          ทำไม ผมเล่น DOTA กระตุกๆๆๆ เป็นเพราะอะไรๆๆ Driver การ์ดจอก็อัพแล้วน๊า T^T
          เกมนี้แปลก บางคนก็กระตุก บางคนก็ไม่กระตุก 555+
          มันมีกระตุกหลายแบบ เป็นที่เน็ต เป็นที่ไดร์เวอร์ เป็นที่วินโดวส์ หรือเกม

Comment

• เน็ต ผ่านครับตัวเกมก็ผ่านครับ เหลือไดร์เวอร์กับวินโดว นี้หละ หลังจาก 64bit แล้วก็อัพไดร์เวอร์การ์ดจอเป็นใหม่สุด -..-

Comment

• ทำไมแน่ใจว่าเน็ตกับตัวเกมผ่านง่ะ
              4535G ผมเล่นไม่เห็นกระตุกเลย

Comment

• ผมว่า windows 7 มันยังไม่เนียนน่ะ ขนาด up patch หมดแล้วยังรู้สึกว่าโปรแกรมบางตัวมันรันไม่ลื่นอย่างเช่น K-Lite ในขณะที่ตอนที่ใช้ VLC มันลื่น ก็เลยบอกไม่ถูก *_*

Comment

• 7 ค่อนข้างมีปัญหากับเกมเก่า แต่ผมใช้ไปบางทีก็ไม่มีปัญหา กำ - -*
                  อย่าง PC ผมแทบไม่มีปัญหากับเกมเก่าเลยครับ ลื่นทุกเกม แม้แต่ PES

Comment

• ตัวเกมกับเน็ตที่ผ่านก็เพราะว่า ตัวเกมนี้เพื่อนก็ใช้เล่นตัวเดียวกันหมด ไม่กระตุก แล้วเน็ต เน็ตที่หอ 5M ไม่แชร์ใช้คนเดียว

Comment

• dota อาการมันจะเป็นแบบนี้ครับ พอเข้าไปเหมือนมันยังโหลดตัวเกมส์ไม่เสร็จ คลิกดูของคลิกดูอะไรจะกระตุก ให้ท่านเดิมรอบแมพ อะ คลิกแมร่งให้หมด

แล้วพอเล่นไปสักพักจะลื่น

Comment

• ลองไปตั้ง Power Options ดูนะครับ
                        แก้ Profiles ที่เราใช้เช่น Balanced
                        เลือก Change plan settings
                        เลือก Change advanced power settings
                        หาตรง Processor Power Management
                        Minimum จาก 5% ให้ตั้งเป็น 50% ไปเลย เฉพาะ Plug-in
                        แล้ว PCI Express ตรง Plug-in ตั้งเป็น off
                        OK

Comment

• เดี๋ยวผมลอง Test ดูครับ ^^

Comment

• ถ้าตั้ง 100% ไปเลยก็ได้ แต่มันร้อน เพราะเหมือนปิด Cool'n Quiet จะไม่ลดไฟเลย

Comment

• จากการทดสอบ รู้สึกลื่นขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ^^ มันเป็นเพราะอะไรหรอครับ ไฟไม่พอหรอครับ

แล้วไอ้ที่ให้ปรับ 50% คืออะไรหรอครับ

Comment

• ซีพียูวิ่งต่ำเกินครับ
                                เนื่องจากเวลามันไม่ค่อยโหลดใช้ซีพียูเนี่ย มันจะลดคล็อกเหลือต่ำสุด (อาจจะ 800MHz)
                                แล้วดอทเอมันกินซีพียูนิดเดียว มันเลยไม่เพิ่มให้ แต่ถึงกินนิดเดียว มันก็อยู่ในโหมดประหยัดพลังงาน วิ่งแค่ 800MHz ก็ทำให้กระตุกได้
                                ปรับ 50% ก็คือให้มันสตาร์ทที่ P-State ถัดมา ความถี่เท่าไหร่ลองดูใน CPU-Z จิ

Comment

Working...
                                X