Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    ทำไม PCI-EX วิ่งแค่ 8X - -* สงสัยงานนี้ต้องแฟลชไบออส

http://www.msi.com/index.php?func=do...5&prod_no=2095
    Flash แล้ว PCI-EX วิ่งแ่ค่ 8X เท่าเดิมครับ แต่ไวเรสกับใช้ไม่ได้ หาสัญญาณไม่เจอซะงั้น

Comment

• ลองดูในไบออสครับ มันน่าจะมีหัวข้อไวเลสอยู่
      Load Default ก่อน

Comment

• ท่านประธาน ครับถ้าผมตั้งเป็น100 หละ มันจะเป็นไรไหม

Comment

• แรงครับ รู้สึกลื่นขึ้น แต่ร้อนเพิ่มขึ้นด้วย เพราะมันจะวิ่งเต็มสปีดตลอด ไฟจะไม่ลด
          แต่ผมว่า 50 กับ 100 ต่างกันไม่มาก เพราะมันจะสวิงขึ้นลงไวกว่าตั้ง 5% มาก

Comment

• อ๋อ ตั้งให้มันเริ่มทำงานที่ 50% ของ CPU ชะมะครับ เวลาเราเล่นเกมเล่นอะไรหนักๆมันจะก็ขึ้นๆไปเปง 100 เอง ชะมะ ครับ

Comment

• ประมาณนั้นครับ แต่อาจจะไม่ใช่ 50% เป๊ะ เพราะมันดูที่ P-State ของแต่ละโมเดลมากกว่า
              เช่นของผม ZM-82 มี 3 P-State หลักๆ (x2.25 550MHz) (x5.5 1100MHz) (x11.0 2200MHz)

Comment

• อ๋ออ เข้าใจแ้ล้วว ขอบคุณมากค๊าบบ จุ๊ฟๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
                  ลองดูในไบออสครับ มันน่าจะมีหัวข้อไวเลสอยู่
                  Load Default ก่อน
                  ใน Bios ไม่มีเลยครับผม มันเจอ Driver ไวเรส แต่ไม่เจอสัญญาณ ลบ Driver ลงใหม่ก็ไม่เจอ เดี๋ยวลองลง windows ใหม่อีกรอบ

Comment

• ไม่น่าเป็นที่ไบออสแล้วครับ - -*
                    น่าจะไดร์เวอร์หรือวินโดวส์มากกว่า
                    หรือ Access Point หว่า *0*

Comment

• มันขึ้นกากบาทสีแดง กด Connect ก็ไม่ได้ ลอง Diagnose แล้วขึ้นในรูปอ่ะครับ

เดี๋ยวลอง System Restore ดูก่อนว่าจะเป็นงัยบ้าง
                      Last edited by crocodile; 27 Aug 2010, 00:20:14.

Comment

• ^
                        Disable แล้วรีสตาร์ต เปิดมาอีกที Enable ก็ใช้ได้ละครับ

อาการนี้เกิดจากการเอ๋อของ 7 แบบ ถ้าเราปิดไวร์เลสไว้แล้วปิดเครื่องมันจะชอบเป็นแบบเนี้ย...

ปล. ลุงๆ ป้าๆ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ยังอยู่กันครบนะครับ ผมแทบไม่ได้แวะเข้ามาเลย กำลังเขียนเล่มอยู่ สภาพร่อแร่มาก - -' แต่ 4535G ยังอยู่ดี

Comment

• ^
                          ^
                          Disable > Restart > Enable ไม่หาย
                          Disable > Shutdown > Enable ก็ยังเหมือนเดิม สงสัยต้องลองลง Windows ใหม่

ลบ Driver ลงใหม่ 3-4 รอบใช้ได้เฉยเลย งงกะมันจริงๆ
                          Last edited by crocodile; 27 Aug 2010, 01:01:28.

Comment

• Originally posted by Zyxzenze View Post
                            ^
                            Disable แล้วรีสตาร์ต เปิดมาอีกที Enable ก็ใช้ได้ละครับ

อาการนี้เกิดจากการเอ๋อของ 7 แบบ ถ้าเราปิดไวร์เลสไว้แล้วปิดเครื่องมันจะชอบเป็นแบบเนี้ย...

ปล. ลุงๆ ป้าๆ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ยังอยู่กันครบนะครับ ผมแทบไม่ได้แวะเข้ามาเลย กำลังเขียนเล่มอยู่ สภาพร่อแร่มาก - -' แต่ 4535G ยังอยู่ดี
                            ยังอยู่ครบครับ พี่แมวน้ำแข็ง 555555 นับวัน มีแต่สมาชิกเพิ่มพูน ขึ้นเรื่อยๆ 55555

เดี๋ยวหาเพิ่มเรื่อยๆ อิอิ

Comment

• ท่านประธานผมลง ccc กับ driver display 10.8 ไม่ผ่านคับ 4535g เกิดไรขึ้นหว่า

มั่วไปมั่วมาได้ซะงั้น สงสัยมันจาเริ่มไม่ซัพพอร์ต xp แระแงๆๆ
                              ต้องลง dd แบบ have disk เป็น 4550 แล้วก้ลง ccc จาก 10-8_mobility_vista_win7_32-64_ccc.exe ของวิสต้ากับ 7 ผ่านซะงั้น หุหุหุ อัพเดทไดรเวอให้ xp เสร็จสิ้น แต่ลง avivo ไม่ได้อ่ะ ไม่เปงไรไม่ค่อยได้ใช้ แหะๆๆ เลยไปใช้ ของ 10.7b แทน

Last edited by etamhunt; 27 Aug 2010, 02:01:19.

Comment

• ผล 3dmark06

Last edited by crocodile; 27 Aug 2010, 02:12:29.

Comment

Working...
                                X