Announcement

Collapse
No announcement yet.

== AMD & APU Notebook Club ==

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
    ทนใช้ไปก่อนดีกว่า เดี๋ยวรอ Bobcat 1W 5555
    จากที่วิเคราะห์ตอนนี้ 4535G นั่นไม่สามารถตอบสนองความเป็น new type ของท่านได้อีกต่อไปแล้วขอรับ ท่านคงต้องหา mobile suite เครื่องใหม่มาขี่ อิอิ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
      จากที่วิเคราะห์ตอนนี้ 4535G นั่นไม่สามารถตอบสนองความเป็น new type ของท่านได้อีกต่อไปแล้วขอรับ ท่านคงต้องหา mobile suite เครื่องใหม่มาขี่ อิอิ
      โอ้ ได้ยินแบบนี้ แล้วคิดขึง Gundam Wing จริงๆ 55555555

ในเมื่อตัวเก่า มันแฮ้งค์บ่อย อาวุธสุดยอดเริ่มล้าสมัย สู้ หุ่นยนต์ Gundam จาก จักรวรรดิ Intel Suite ไม่ได้

ต้องไปหา AMD Suite ตัวใหม่มาแทน ที่มี Logo AMD Vision ประทับอยู่ตรงหน้าอก สั่งการเครื่องจักรกล ที่อยู่ในตัวด้วย ชิป ตัวเล็กๆ ที่ประหยดไฟกว่า และ ร้อนน้อยกว่า และมี Core แท้ เยอะกว่า

หุ่นตัวใหม่ จะทำให้ จักรวรรดิ เรา เกรียงไกร ขึ้นมาได้

โอ้ว พูดซะเป็นตุเป็นตะ ไปนั่น 5555555555555

Comment

• มาละโว๋ยยย มาละว๊าาา แต่งงานกันเด้อ เด้อ เด้อ นางเด่อ -..-

Comment

• http://hatonao.exteen.com/20100731/s...ngs-comparison

ท่านนี้ใช้ 4535G เล่น SC2 ครับ ลองปรับตามพี่เค้าดูนะครับสาวก 4535G (ผมด้วย)

Comment

• Originally posted by V-FrIeNd View Post
            ทนใช้ไปก่อนดีกว่า เดี๋ยวรอ Bobcat 1W 5555
            Bulldozer (processor) เจ้ากระทิงเปลี่ยวตัวนี้ คงต้องรอ ปี 2012 โลกแตก แน่ๆ ถึงจะลง โน๊ตบุ๊ก

จากที่ผม สังเกตุ มาหลายๆตัว ว่า AMD ที่ใช้ ใน Notebook จะพัฒนา มาจาก CPU AMD ที่อยู่ในเครื่อง PC Desktop อีกทีนึง

เหมือน AMD Turion M500 ของผม ที่ผม เคยสงสัยว่า ทำไมมัน Code name "Regor" ที่แท้ มันเป็น AMD Athlon II X2 215 - 260 ที่เคยวางตลาด ไปก่อนหน้า AMD Turion M3xx , M5xx , M6xx ใน Notebook

สรุปต้องรอมันลง PC ก่อน แล้ว ค่อยลง Notebook ทีหลัง 555555

Bulldozer Core ว่าแต่ มันมีกำหนดจะลง เครื่อง PC ปีไหนอ่า

Comment

• Originally posted by MIRAGE2000 View Post
              Bulldozer (processor) เจ้ากระทิงเปลี่ยวตัวนี้ คงต้องรอ ปี 2012 โลกแตก แน่ๆ ถึงจะลง โน๊ตบุ๊ก

จากที่ผม สังเกตุ มาหลายๆตัว ว่า AMD ที่ใช้ ใน Notebook จะพัฒนา มาจาก CPU AMD ที่อยู่ในเครื่อง PC Desktop อีกทีนึง

เหมือน AMD Turion M500 ของผม ที่ผม เคยสงสัยว่า ทำไมมัน Code name "Regor" ที่แท้ มันเป็น AMD Athlon II X2 215 - 260 ที่เคยวางตลาด ไปก่อนหน้า AMD Turion M3xx , M5xx , M6xx ใน Notebook

สรุปต้องรอมันลง PC ก่อน แล้ว ค่อยลง Notebook ทีหลัง 555555

Bulldozer Core ว่าแต่ มันมีกำหนดจะลง เครื่อง PC ปีไหนอ่า
              Bulldozer Core หรือที่ Mobile Suite ที่ใช้ระบบ Twin-Drive (Interger Pipeline คู่) ได้รับการคาดการว่าจะถูกผลิดแบบ mass production ในต้นปี AD 2011 ขอรับ โดยตัว prototype ที่จะส่งออกมาคาดว่าจะมีประสิทธิภาพดีกว่ารุ่นปัจจุบันที่ใช้ Single GN Drive ประมาณ 40% ขอรับ โดยถูกส่งออกมาบน Platform AM3+ ขอรับ

Comment

• Originally posted by natoff View Post
                Bulldozer Core หรือที่ Mobile Suite ที่ใช้ระบบ Twin-Drive (Interger Pipeline คู่) ได้รับการคาดการว่าจะถูกผลิดแบบ mass production ในต้นปี AD 2011 ขอรับ โดยตัว prototype ที่จะส่งออกมาคาดว่าจะมีประสิทธิภาพดีกว่ารุ่นปัจจุบันที่ใช้ Single GN Drive ประมาณ 40% ขอรับ โดยถูกส่งออกมาบน Platform AM3+ ขอรับ
                โอ้ว เล่นมาแบบ ภาษาทางการ 55555 ทำเอา งง ไปเลย อิอิ

แต่ Mobile Suite ทาง AMD Roadmap ประกาศมานานแล้ว ว่าในปี 2011 จะออก สถาปัตยกรรม Llano มา 32nm + IGP

ผมคิดว่า มันอาจจะถูกพัฒนา อยู่ใน ขณะนี้ ใน Mobile Suite ปีหน้า อาจจะยังไม่ได้ใช้ Bulldozer Core หรือ อาจจะต้องรอดู อีกที 555555

หลายคนบ่นกันว่า AMD ให้ Cache น้อย Llano ที่จะออกปีหน้า ให้ มา 4MB เลย แต่ไม่รู้จะเป็น L2 เหมือนเดิม หรือจะเป็น L3 Cache เหมือน Core i3 กับ Core i5

ขาดไปอย่างนึง น่ะ AMD ขาด Turbo แต่เราไม่อยากเลียนแบบใคร เราจะเรียกว่า NOS แทน 55555
                Attached Files
                Last edited by MIRAGE2000; 28 Aug 2010, 19:54:01.

Comment

• ฮาไอตรงนี้แหล่ะ 555+ มันคือไรฟระนั่น - -*

อ๋อ

Comment

ฮาไอตรงนี้แหล่ะ 555+ มันคือไรฟระนั่น - -*

อ๋อ
                    ไหปลาร้า อิอิ

Comment

• นึกว่าขวดน้ำ อัมฤต สีเหลืองๆ ซ่า นิดๆ แบบที่พ่อ ชินจัง ชอบกินหลังจากกลับจากทำงานเหนื่อย ยี่ห้อ ม้า ( อังเดรย์ อาชาวิน ) , เสือดาว ( ลีโอ ) , ราชสีห์ ( สิงห์ ในตำนาน ) , ช้าง ( สัตว์คู่บ้าน คู่เมือง )

น้ำ อัมฤต
                      http://www.bloggang.com/viewblog.php...roup=1&gblog=9

Comment

• ภาพแบบ Low กับ Ultra มันต่างกันแบบคนละขวดเลยอ่ะ 555+

Comment

ภาพแบบ Low กับ Ultra มันต่างกันแบบคนละขวดเลยอ่ะ 555+
                          แบบ LOW เหล้า ยังเต็มขวดอยู่

แบบ Ultra เหล้า ไม่มี เหลือแต่ขวดใสๆ

เป็นผม ผมเลือก LOW 55555555 ยังเหลือกิน อีกเยอะ 555555

Comment

• หรือเราจะสอยโน้ตบุ๊คประมาณ 15K มาใช้รอ Bobcat ปีหน้า(หรือสองปี) ดีหว่า

Comment

• ช่วยดูเครื่องผมทีครับ คือว่าอาผมจะซื้อเครื่องใหม่ให้แล้วอยากได้ที่ดีกว่าที่มีอยู่ตอนนี้อ่ะครับ
                              [เครื่องตอนนี้]
                              Acer aspire 4551G
                              AMD Turion II X2 processer P520 2.3GHz
                              ATI Mobility Radeon HD 5470 1GB
                              Memory 2GB DDR3(มั้ง = =)

เครื่องผมมันไม่ดีตรงไหนรึเปล่าครับ CPU? , Memory?? หรือจะเป็น VGA ครับ คือผมดูได้แค่แบบเบสิกครับดูลึกซึ้งไม่เก่ง
                              แต่ผมเล่น CRYSIS ปรับสุดหมด(+ลงmodภาพสวย)แล้วมันกระตุกอ่ะครับควรจะเพิ่มส่วนไหน และควรจะซื้อรุ่นไหน(ใหม่)ดีครับงบไม่เกิน 25,000

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• กำ HD5470 Crysis ปรับสุดหมดไม่ไหวหรอก
                                HD5650 ขึ้นไปเท่านั้น

Comment

Working...
                                X